1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

NEUTROGENA - Sản phẩm nào tốt ???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Small_candle, 23/11/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Babi từng dùng qua lọai này. Khô da lắm nên phải lật đật đi return. Các bạn nào mà xài SRM mà cảm thấy làm khô da thì chọn lọai khác ngay vì sẽ làm da nhờn hơn đấy vì da sẽ tiết dầu nhiều hơn để balance cho giống tình trạng da ban đầu.
  2. baby_thaohang

baby_thaohang Thành viên mới

Mỹ phẩm này em có xài nhiều rồi .mà giờ cleanser em xài là Visibly Clear và Deep Clean . thấy 2 cái đó cũng tốt lắm
    3 cái này em xài hết rồi còn ở nhà vẫn còn mấy cái chưa đụng tới từ hand lotion . Rửa mặt hãng này em thấy xài tốt mà hand lotion ko thích bằng của Olay .Còn 3 chai đó thì em thấy 2 chai đầu xài đc đó chị Còn dưỡng môi khá tốt , còn kem chống nắng em thấy cũng tạm ổn d0ồ make up em có mà ko có xài qua nên ko rõ
  3. Ms_Grace

Ms_Grace Thành viên mới

Có ai dùng foundation và các sản phẩm make up của Neutrogena chưa, thấy rẻ quá muh ko bít chất lượng thế nào
  4. kemdauxanh

kemdauxanh Thành viên mới

Thks chị BGBC, em sẽ thử xem tn Còn loại này có ai đã dùng qua chưa ạ?

5. babi_rosie

Hôm nay nhớ thêm là Babi đang dùng eye makeup remover của nó và Body scrub của nó. Cái Body scrub có thành phần trị mụn chứ ko đơn thuần là scrub. Cái eye makeup remover thì theo đúng tiêu chí Babi là ngon, bổ, rẻ. Babi chỉ đánh mắt nhạt thôi nên ko cần tẩy trang mạnh. Cái này đủ remove sạch sẽ rồi
  6. vitba

vitba Thành viên mới

Cô bạn cùng căn hộ với mình dùng 2 lọ của bọn này, nên nghĩ là con bé thích Neu. Nhưng mà nó là người Ireland nên da trắng, có 1 chút tàn nhang.
    Chọn found con fphụ thuộc xem undertone của da là màu gì nữa. Thường người châu A'' có undertone là vàng hoặc olive, người Âu là hồng hoặc cam ,hoặc mix các màu
  7. Feb56

Feb56 Thành viên mới

Chị thấy Neutrogena được nhất là cái kem chống nắng dry touch của nó, cực cực tốt, chỉ số chống nắng cực cao (bây h nó có lọai SPF 70 luôn rồi).
    Thứ nữa là dầu gội này, siêu mượt tóc luôn!
    Cái máy masage mặt của nó cũng okie lắm, tối nào cũng oánh 10'' da mặt săn hơn hẳn, mà bây h bận quá bỏ nó đâu mất tiêu rùi :((.
  8. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

Đen thế, tớ dùng khá nhiều đồ của Neu. nhưng hầu như không dùng mấy món nàng cần. Thôi nhớ được đến đâu viết đến đấy vậy nhé.
    Dưỡng môi: nhiều người khen lắm. Bạn tớ thu nhập cũng kha khá, chỉ dùng 2 loại dưỡng là Neu. và Labello thay thế nhau. Người đẹp Oopzzzzz cũng đã từng phát biểu: Vaselin (lip therapy) và Neu. là không thể thiếu (èo cứ như quote lời ngôi sao ấy nhỉ ). Nhưng tớ quen chi $1-2 cho dưỡng môi rồi nên đến giờ vẫn không chịu chi $7 để thử em nó. Nhưng đúng là nhiều người khen lắm đấy. Có bà còn kêu là dùng từ hồi teen đến giờ, quệt một chút vào mắt để chống nắng ban ngày nữa, giờ 36 tuổi vẫn chưa có nếp nhăn nào và bà ấy phê đến độ cho cả chồng con dùng Neu. lip balm luôn.
    Kem chống nắng: tớ chuẩn bị rước về Feedback rất tốt nàng ạ.
    Kem mắt: no idea
    Dầu gội: tớ mới thử loại Triple moisture màu cam. Đúng là loại này nhiều dưỡng lắm, dành cho tóc overprocess mà (nhưng tớ chưa từng ép nhuộm uốn gì cũng dùng luôn). Nhưng tóc tớ dầu nên nó làm tóc tớ hơi dầu quá và dùng lâu thì bị gầu. Nhưng dòng Triple mois. màu cam này có 2 cái rất đáng thử là dầu xả và hair mask. Thích lắm Mềm, mượt, đẹp và vào nếp như tóc ép. Riêng cái leave in con***ioner thì tránh xa nhé, tác dụng rõ rệt nhất của nó là làm tóc bết và đầu nhanh bẩn hơn
    Sữa rửa mặt: Deep Clean loại gel http://www.neutrogena.com/ProductsDetails_50.asp?lProductLineID=13
    Đây là 1 trong 2 loại sữa rửa mặt tớ thích nhất cho đến thời điểm này (loại kia là Angel on Bare Skin by Lush, highly recommend bạn nào gần chỗ Lush thử món này, không thích không lấy tiền luôn á ). Cái này rửa sạch, làm da mềm mại, tẩy trang cho face rất OK luôn (rửa mặt kiêm tẩy trang chung 1 step luôn á).
    Hand cream: Norwegian Formula. Chỉ cần một lượng rất nhỏ cũng làm da đỡ khô và mềm mại rồi. Đúng như babi nói ở topic nào đấy, cái này còn tốt về lâu dài chứ không phải chỉ đỡ khô tay đúng lúc bôi. Tớ đã từng dùng cả L''occitant shea butter handcream (cái này và cái Neu. là 2 loại handcream được yêu thích nhất) thì thấy tác dụng cũng same same à, thậm chí cảm thấy cái Neu. này còn mềm hơn. Được cái cái L''oc. kia thì khô nhanh hơn, mùi thơm, và bù lại, đắt hơn khoảng 8 lần
    À, foot cream và body emulsion của dòng Norwegian formula này cũng tốt như vậy đó. Cái handcream còn bôi được lên môi nữa, nhưng tớ nghĩ dùng lipbalm riêng vẫn hay hơn.
    Hiện tại tớ đang dùng bộ advanced solution trị acnes, gồm có sữa rửa mặt, kem ngày có SPF và dưỡng đêm. Nói chung mụn nhọt cũng lên chậm lại và còn có vẻ kiểm soát được một tí, nhưng tác dụng chậm lắm. Tớ dùng kèm cả kem On the spot treatment nữa. Chủ ý mua loại tác dụng chậm vì tớ cũng hơi hãi các loại mỹ phẩm tác dụng tức thì. Dùng bộ này ghét cái là làm da rất khô, cứ phải điều chỉnh liều lượng tần suất nhưng dù sao cũng phải công nhận là nó cũng có tác dụng.
    Không biết tớ còn quên cái gì nữa không , tại tớ dùng linh tinh nhiều đồ của bọn này phết. Sắp tới chắc sẽ tậu thêm sunblock và bộ microdermabrasion của tụi nó.
    À nhớ ra thêm một ít:
    Light night cream (for all skin type): dưỡng ẩm rất tốt (nhưng nói thật là vẫn ko bằng Aqua Fusion by Lancome, được cái giá rẻ). Mùa đông khi nào da khô, bị mốc bôi lên là hôm sau hết ngay. Nhưng lạm dụng nhiều thì pore lại nở ra.
    Lip gloss: bóng, nhưng mà 2-3h sau là bay mất tiêu.
    Bạn nào hỏi về foundation: tớ chưa dùng found. của Neu. bao giờ nhưng năm vừa rồi loại found. mới nhất của Neu. được bình chọn là best new drugstore found. of the year đấy.
    Make up remover cloth: tớ dùng đến bịch thứ 2 rồi. Hơi strong nhưng cũng tốt, tiện lợi, giá mềm.
  9. babi_rosie

hihi, nhờ nàng tiên post bài mà babi nhớ thêm trước kia Babi có mua lip gloss của nó vẫn còn y nguyên. Lý do là cái màu quá quê . Kể từ đó là ko bao giờ ngó ngàng đến mỹ phẩm hãng này. Thêm nữa là hãng này my phẩm ko có high pigment nên nhìn cái màu của nó buồn tẻ lắm chứ ko có được lively. Babi đánh giá mỹ phẩm của nó là một trong những hãng drugstore tệ nhất bán ở Wal-Mart vế mặt màu sắc.
    Hãng này chuyên và mạnh về dưỡng. Hãng này có nhiều sản phẩm dưỡng rất tốt mà giá thì phải chăng.
    Cái Neutrogena Dry Touch Babi cũng đã dùng qua. Babi dùng loại SPF 45 hay 50 gì đó. Thấy bị rít nên ko dùng nữa mặc dù loại này feedback rất tốt nhưng vẫn bị rít. Babi thấy ko nên dùng sunblock hàng ngày mà chỉ dùng khi đi dã ngoại hoặc đi biển. Bình thường dùng moisturizer with high SPF. Nó cũng có block UAV/UVB luôn mà cảm giác ko bị bí da, ko bị rít như sunblock. Bản thân Babi thường dùng moisturizer with SPF hàng ngày thôi.
  10. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

Tớ mua sunblock để đi biển, với khi nào mặc áo 2 dây, hở cổ nhiều ấy mà, chứ trên mặt dùng mois w/ SPF sướng hơn chứ Cái gloss tớ mua mầu hồng nhạt, chả biết tả là màu gì, nhưng mà chỉ top coat thôi chứ không dùng mình nó được nên màu sắc không ảnh hưởng lắm. Nhưng đúng là mất một thời gian tớ quên mất là tớ có nó đấy . Nó bóng nhưng mà nhìn cứ thế nào, không được sang cho lắm. À khi nào trị mụn xong tớ phải thử cái Night cream Retinol ấy mới được
    Quên mất là topic này hỏi về sản phẩm nào tốt. Thôi lỡ củ lạc rồi review cả sản phẩm dở để mọi người còn tránh hihi