1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

New Zealand ASEAN Scholar Awards 2017-2018

Chủ đề trong 'Du học' bởi phamthuha92, 01/02/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phamthuha92

phamthuha92 Thành viên mới

Chào mọi người!
    Là một người vừa mới bắt tay vào quá trình apply học bổng này, mình lập topic mới để các bạn cùng apply năm nay có thể cùng nhau tìm hiểu, động viên và hỗ trợ nhau trong hành trình đầy thử thách này.

Đầu tiên là những thông tin cơ bản về học bổng năm nay.
    https://www.mfat.govt.nz/en/aid-and...-for-a-scholarship-3/viet-nam-scholarships-2/

Các bạn đang trong chặng đường apply như mình thì vào comment cho rôm rả nhé!
    minhhue89, Rainbow_2811EricHoang thích bài này.
  2. taurus_smile_9

taurus_smile_9 Thành viên mới

Chào bạn, mình cũng đang tìm hiểu hb này. Nhưng mình chưa có IELTS, kế hoạch của mình đến tháng 9 mới thi vì trước mình có học nhưng bỏ không thi, nên giờ phải học lại. Chỉ sợ không kịp để apply. :-(
  3. Ekko

Ekko Thành viên quen thuộc

Họ ko bắt phải nộp Ielts luôn đâu. Chiến thui :P
    Thitutran thích bài này.
  4. phamthuha92

Học bổng năm nay vẫn chưa mở đơn nhỉ? Theo mình là bạn cứ apply luôn đi. Trong lúc này bắt đầu ôn luôn. Chứ để đến tháng 9 là sang học bổng 2018-2019 đấy
  5. taurus_smile_9

Thank các bạn đã cổ vũ, mình sẽ apply năm nay. 16/2 mới mở cho Việt Nam mà. Cứ bình tĩnh bạn à. ;-)
    https://www.mfat.govt.nz/en/aid-and-development/scholarships/application-dates-and-method/
  6. taurus_smile_9

Các anh chị và các bạn cho em hỏi chút với.
    Khi em đang làm Eligibility test, nội dung sau I wish to complete the following level of study through the scholarship có 2 lựa chọn là masters course và master thesis. Em muốn hỏi: nếu em chọn thesis nhưng sau này đăng ký course hoặc ngược lại có sao không ạ?
  7. phamthuha92

Hình như Eligibility tést có thể làm lại được mà. Chắc ko sao đâu em ạ. Nhưng mà lúc làm hồ sơ phải chọn cụ thể rồi.
    taurus_smile_9 thích bài này.
  8. lachong95

lachong95 Thành viên mới

em chào chị ạ, nhìn avatar mới phát hiện chị học cùng trường vs làm bên GMC :) e thì năm 4 ạ, cũng đang quá trình tìm hiểu apply các loại học bổng nên cũng vào chấm học hỏi dần kinh nghiệm :P
  9. ashley0801

ashley0801 Thành viên mới

mọi người ơi cho mình hỏi trong phần application form ngoài việc phải nộp academic transcript còn phải nộp grading scale nữa, vậy grading scale xin như thế nào hả mọi người? Cảm ơn mọi người nhiều.
  10. phamthuha92

Mình cũng đang phân vân cái đó. Hình như là phải giải thích điểm của trường tính ntn ý?

Năm nay ko phải thi IQ, EQ gì đúng ko mọi người? Mà bài thi này có tính giờ ko?