1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

New Zealand ASEAN Scholar Awards 2017-2018

Chủ đề trong 'Du học' bởi phamthuha92, 01/02/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuyminhs

thuyminhs Thành viên mới

Chào các bạn, mình đọc application form có đoạn hỏi về study history như bên dưới, mình không hiểu chính xác cái này lắm, bạn nào có thể giúp mình được không?

"Provide a maximum of four academic study/training related awards, prizes or publications you have achieved in the course of your studies - Not specific to any particular qualification you hold (max. 250 words)"
  2. thuyminhs

thuyminhs Thành viên mới

Chào bạn, mình đọc ở diễn đàn năm 2015 thì thấy có bạn nói như sau. Mình băn khoăn là in ra rồi có cần xác nhận của trường đoạn này không. Trên hướng dẫn của Application Form thì mình thấy có nói rằng:
    Attach a copy of your academic transcript for this qualification below. Please include the Grading Scale (this may be on the back side of your transcript). Please note that this does not have to be a verified copy at this stage, but must be in English.
    ---------
    Cái grading schedule các bạn chỉ cần in cái bản này ra và nộp là ok.
    http://photos.state.gov/libraries/vietnam/8621/pdf-forms/VN-Grading-System.pdf

Đây là bản giải thích bảng điểm của sv Việt Nam do bên DSQ Mỹ cung cấp. Mình đã từng hỏi chị Giang bên DSQ NZ về cái này khi mình apply, và đc hướng dẫn đưa cái bảng này ra, nên từ năm ngoái mình đã gửi cái này cho các bạn apply HB rồi. Các bạn cứ yên tâm mà dùng, k phải đi xin trường rồi đóng dấu làm gì cho mệt nhé.

Chúc các bạn may mắn.

Link gốc:
    http://ttvnol.com/threads/endeavor-round-2015-23-4-30-6-2014.955499/page-4#post-21955101
    Thaihavn thích bài này.
  3. ashley0801

ashley0801 Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhiều nha. Hôm trước mình lên phòng đào tạo của trường mình hỏi thì các thầy cô có cung cấp cái này, tuần tới mình đến trường lấy. Mình nghĩ trường nào cũng có giấy giải thích bảng điểm này và các thầy cô cũng hỗ trợ nữa, nên cứ thoải mái, không phải băn khoăn nữa hihi.
  4. Julia_Everlastinglove

Julia_Everlastinglove Thành viên mới

Hi cả nhà
    Mình cũng apply NZA năm nay :)
    Mình có thắc mắc là bảng điểm trường mình có cả điểm hệ số 10 và 4. Thì k biết có cần cái grading schedule nữa k mọi người nhỉ?
  5. EricHoang

EricHoang Thành viên mới

M nghĩ là vẫn cần vì các trường NZ ko có chung hệ thống tính điểm giống VN. :)
    Thaihavn thích bài này.
  6. Thaihavn

Thaihavn Thành viên mới

Chào cả nhà. Cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm apply nào
  7. Rainbow_2811

Rainbow_2811 Thành viên mới

Chào cả nhà, trường mình thì tính luôn thang điểm 4. Như vậy mình không cần cái grading schedule nữa phải không mọi người?
  8. EricHoang

EricHoang Thành viên mới

M nghĩ là vẫn cần và cứ làm theo đúng yêu cầu của hb, vì đa số các trg bên NZ họ dùng scale điểm GPA 9.0 chứ ko phải 10 hay 4 như ở VN nên cái grading explanation này để tiện cho ban hb và các trg bên NZ hiểu cách tính điểm của trg bạn ở VN khi họ xét hồ sơ.
    Họ nhận đc rất nhiều hs từ các ứng viên ở các trg và các nc khác nhau nên sẽ có nhiều grading systems, m cứ theo đúng yêu cầu mà làm thôi bạn :))
    Rainbow_2811 thích bài này.
  9. Julia_Everlastinglove

Julia_Everlastinglove Thành viên mới

Cám ơn bạn nhé
    EricHoang thích bài này.
  10. Thaihavn

Thaihavn Thành viên mới

Các bạn đã hoàn trả lời được nhiều câu hỏi trong Realme chưa vây? Mình sắp xong rôi o_Oo_O