1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

New Zealand ASEAN Scholar Awards 2017-2018

Chủ đề trong 'Du học' bởi phamthuha92, 01/02/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. minhhue89

minhhue89 Thành viên quen thuộc

Chị mới sửa lại comment và gửi link khác có ví dụ cho mọi ng dễ hình dung, e check nhé
  2. littlesnow

littlesnow Thành viên mới

Chị ơi STAR này về bản chất cũng tương tự CAR (Context - Action - Result) đúng ko ạ?
    Em thấy họ khuyến nghị CAR trong email báo nội dung phỏng vấn ạ ^^
  3. minhhue89

minhhue89 Thành viên quen thuộc

Ồ vậy ha, nếu họ đã khuyến nghị như vậy thì em dùng CAR. :P
  4. littlesnow

Dạ vâng thanks chị nhiều nhiều ạ ^^
    minhhue89 thích bài này.
  5. ruabay

ruabay Thành viên mới

Ôi mình bị miss mail của ttvnol nên ko biết mấy ngày vừa rồi rôm rả vậy đấy @littlesnow @comcanhchaopho ạ.
    Mình vừa pv xong. Panel của mình có chị Hoa và anh thư ký thứ nhất của đsq. Các câu hỏi thì giống với mail gợi ý trước đó:
    - commitment đối với sự phát triển của Việt Nam
    - ngành mà mình lựa chọn cần thiết cho sự phát triển của Việt Nam như thế nào
    - câu hỏi trình bày 3 phút về cuộc sống ở NZ
    - 2 câu về situation, test về khả năng ra quyết định. Mình thấy phần này họ nghiên cứu kỹ về application của mình rồi mới đưa ra 2 câu hỏi này.
    - 1 câu hỏi về tình huống trong quá khứ mà mình đã phải vượt qua áp lực lớn khi làm việc.

Hy vọng các bạn phỏng vấn sau có thể tham khảo thêm :) Còn về bản thân mình thì hôm nay mình chưa có được sự tự tin và bình tĩnh, nên những câu hỏi trên dù đã biết trước được nhưng chưa trả lời được tốt như kỳ vọng của mình. Nên các bạn pv sau cố gắng bình tĩnh, duy trì tinh thần thoải mái khi pv nhé. Chỉ có đúng 6 câu hỏi cho mình thể hiện bản thân thôi.

@littlesnow pv ngày hôm qua đúng không? Lên đây tám điiiiii :)
  6. littlesnow

Hi @ruabay hôm qua mình pv lúc chiều. Mà bây giờ vẫn thấy vừa trống rỗng, vừa tiéc nuối vừa hoang mang :)) các câu hỏi của mình cũng y hệt như trên thui. Cơ mà lúc trả lời mấy câu situation-based mình bị bối rối nên nói vòng vo tam quốc quá. Không lột tả được ý mình muốn trình bày một cách hay nhất. :(
    Bây giờ cũng xong rồi, chỉ đợi kết quả và rút kinh nghiệm cho bản thân thui. Tình hình chắc là đầu tháng 9 có kết quả bạn @ruabay nhỉ? Hic không dám nghĩ tới luôn nữa đó :(
  7. ruabay

ruabay Thành viên mới

Chị Hoa có bảo là khoảng 4 tuần nữa là có kết quả, nhanh thì chỉ 3 tuần nữa thôi. Thôi đừng nghĩ nữa cậu ạ :)) mình đã cố gắng hết sức rồi mà. Như @littlesnow kể thì cậu chỉ chưa hài lòng với 2 câu situation-based thôi, các câu khác ổn là tốt rồi; nên cứ hy vọng đi, biết đâu kết quả lại ngoài mong đợi :)
    minhhue89 thích bài này.
  8. LeNu

LeNu Thành viên mới

9. ruabay

ruabay Thành viên mới

Sẽ là kết hợp cả 2 đấy cậu ạ. Họ sẽ hỏi theo bản câu hỏi sắp sẵn và mình trả lời thôi. Khi nào mình trả lời xong thì sang câu mới. Mình nghĩ 4 - 6 phút là để tham khảo thôi, vì mình đi phỏng vấn chứ có phải thi Speaking IELTS part 2 đâu (^o^). Còn sau khi mình trả lời mỗi câu, có điểm gì các anh chị í muốn hỏi thêm thì sẽ trao đổi tiếp, giống như chuyện trò hơn ấy.
    Chúc @LeNu phỏng vấn tốt, đừng lo lắng quá nhá :D
  10. LeNu

LeNu Thành viên mới

Tớ cảm ơn nhiều nhé. Hihi.
    Chắc hôm đó phải uống thật nhiều nước cho hết run :P.
    Btw, tớ ở SG, nếu có dịp vô trong này thì tớ sẽ làm tourguide nhé :D