1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

New Zealand ASEAN Scholar Awards 2017-2018

Chủ đề trong 'Du học' bởi phamthuha92, 01/02/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. littlesnow

littlesnow Thành viên mới

Cảm ơn @ruabay đã động viên tớ, và chúc @LeNu thành công nhé ^^
    Nói chung tớ thấy panel nice vô cùng, chìa khoá của mình là bình tĩnh thôi. Vì có thời điểm tớ không làm được điều này nên đã quên mất ý hay đã chuẩn bị :((
    Hope for the best and prepare for the worst, there are so many other opportunities out there :)
  2. comcanhchaopho

comcanhchaopho Thành viên mới

Bác @ruabay với bác @littlesnow cho em hỏi câu hỏi situation-based ví dụ như thế nào với được không ạ. Em thấy mấy câu này có vẻ ban căng gớm :-s
  3. ruabay

ruabay Thành viên mới

@LeNu : run như tớ là cùng thôi =)) lúc vào phòng pv còn hậu đậu rót rớt cả nước ra bàn cơ. Yên tâm là interviewer rất thoải mái cậu ạ
    @littlesnow thế là hai đứa mình như nhau rồi :)) có mấy đoạn tớ trả lời còn siêu ngây ngô luôn ấy. Anh thư ký nghe xong còn phì cười luôn, nghĩ lại thấy xấu hổ vô cùng.
    @comcanhchaopho bác ơi situation-based thì ban căng thật, vì mình không chuẩn bị được. Hôm qua em vào 2 câu: 1 là tình huống phải làm assignment chung với 1 nhóm, xong họ mô tả tính cách của các nhân vật và hỏi what do you do? 2 là mình đi đến một đất nước khác và phải chọn 1 accomodation, mình sẽ làm gì trong hoàn cảnh đấy?
    Theo như em hiểu thì situation-based question sẽ dựa trên phần trả lời của mình ở application form, họ cần đánh giá thêm tính cách nào thì sẽ đưa ra tình huống tương ứng để mình xử lý nên phải thiên biến vạn hoá thôi bác ạ.
    littlesnow thích bài này.
  4. comcanhchaopho

đa tạ bác ruabay, em cũng biết thêm đc 1 tí ah :">
  5. ruabay

ruabay Thành viên mới

Gần 2 tháng rồi mà chưa có tin tức gì các bác ạ. Có bác nào cũng "đứng đống lửa ngồi đống than" như em không :))
    Các bạn Mỹ Latin phỏng vấn từ cuối tháng 7 mà giờ cũng chưa có tin tức gì; ở châu Phi thì giờ mới đang phỏng vấn. Có khi nào MFAT sẽ công bố shortlist một loạt ở tất cả các chương trình học bổng một lúc không nhỉ?
  6. comcanhchaopho

hở :o sao lâu vậy bác, sốt ruột bác nhề
  7. ruabay

ruabay Thành viên mới

Vâng bác ạ, nhưng vẫn đúng timeline của họ mà :)) chỉ khổ mình thót tim chờ đợi thui.

Hôm nay em cũng mới nhớ ra, vào xới box thì giật hết cả mình, 73 replies mà những hơn 1 triệu 2 lượt views. Nhiều bác tàu ngầm quá, chắc ai cũng sốt ruột chờ kết quả =))
  8. littlesnow

Hic hic bạn @ruabay có nhiều thông tin thế. Tớ cũng đang mòn mỏi đợi chờ đây, sao năm nay lâu khủng khiếp thế không biết :((
  9. LeNu

LeNu Thành viên mới

Hn tớ đi hội thảo thì nghe được thông tin là cuối tháng 9 này có kết quả, 2z
  10. littlesnow

Vậy hả bạn @LeNu :(( hic kiểu mong có kết quả mà cũng sợ có kết quả :(