1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

New Zealand ASEAN Scholars Award 2019

Chủ đề trong 'Du học' bởi pexiu, 08/01/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meopink3010

meopink3010 Thành viên mới

Uh, mình cũng không apply được. Sốt ruột thật!
  2. kienlua868

kienlua868 Thành viên mới

Chắc đang đọc kĩ và loại thêm quá. Sẽ lại có 1 cuộc thanh trừng nữa.
  3. nzlover

nzlover Thành viên mới

Mình nghĩ cuối tháng 4 ( tầm thứ 6 tuần sau mới có shortlist). Không biết mục đích lâu vậy làm gì, có lẽ nào đang thanh trừng thật huhu
  4. kienlua868

Mình cũng nghĩ giống bạn là T6 tuần sau sẽ có shortlist. Có khi nào họ đang loại tiếp dựa trên IQ, EQ nhỉ?
  5. nzlover

nzlover Thành viên mới

Hôm qua lướt FB mình thấy mấy bạn trên đó cũng đoán vậy nhưng mình ko biết có phải ko nữa, bây h không có gì là chắc chắn cả, mà mình làm test bị quá mấy phút lận huhuhu
  6. kienlua868

Nhưng quả thực nếu loại dựa trên IQ/EQ thì mình thấy sao sao á? Vì theo quan điểm cá nhân mình thì bài test nhỏ ấy k nói lên dc quá nhiều điều.
  7. nzlover

nzlover Thành viên mới

đúng rồi ấy bạn, mình cũng cảm thấy thế nhưng nếu họ làm vậy thật cũng đành chịu. Bữa trước mình đi cais Fair của NZ gặp 1 chị bên ĐSQ, thì chị ý bảo là sau khi làm xong bài test thì sẽ cộng điểm cả essay và bài test rồi lấy từ trên xuống dưới như thi DH í. Nhưng tự nhiên hôm rồi thấy các bạn bị decline ngay sau đó, thậm chí là trước thời gian hết hạn bài test làm mình hơi hoang mang, nên mình cảm thấy Phương pháp cộng điểm essay vs bài test ko sử dụng cho năm nay nữa. Bây h sốt ruột quá không biết như nào nữa, 1 ngày mình check stt mấy chục dạo huhu
  8. kienlua868

Mình cho rằng các chị ở Fair cũng chỉ trả lời theo quan điểm cá nhân của chị. Vì mình nghĩ critetia để đánh giá candidates sẽ là confidential. Anw, mình hi vọng IQ/EQ sẽ chỉ để đánh giá khi 2 người cùng điểm hồ sơ với nhau, kiểu như chỉ số phụ thôi ý.
  9. meopink3010

meopink3010 Thành viên mới

Đoán mò quy trình năm nay đúng là hại não thật í. Đây là phần đoán mò của mình:

Bài IQ có thể được tiến hành độc lập và song song với việc chấm essay, và link IQ được gửi tới tất cả các bạn pass initial screening vào long list. Bài IQ có thời gian đếm ngược, nên mình nghỉ khả năng cao là sẽ có một mức minimum requirement nào đó (số câu đúng và thời gian làm bài) để tự động loại các bạn perform chưa như yêu cầu --> hồ sơ không được chấm tiếp (?)
    Hội đồng chấm essay kỹ càng các bạn còn lại rồi có thể cộng điểm của cả essay và IQ, EQ như các bạn nói ở trên.

Mong là sẽ có tin gì đó trước nghỉ lễ.
  10. kienlua868

Mình đồng ý là sẽ có minimum requirement cho IQ, tuy nhiên có nhiều bạn làm bài test này ngay vào ngày đầu tiên, tuy nhiên đến ngày 17 mới bị loại nên mình không nghĩ là hội đồng họ loại ngay dựa vào IQ. Và quả thực là nhìn vào group trên fb thì mình cho rằng đã có 1 số lượng rất lớn các bạn bị loại rồi????