1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

New Zealand ASEAN Scholars Awards 2013 (đã có kết quả)

Chủ đề trong 'Du học' bởi newbibi, 29/02/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jiji_nz

jiji_nz Thành viên mới

Ban icymiktreize oi,
    Minh cung dang thich truong Otago lam, tính học Master of Tourism nè, cho minh hoi ban kinh nghiem duoc khong ^^.
    - Bạn đã xin học bổng research hay coursework? Minh tinh xin hoc bong coursework của trường, nhưng ngoài reference letter của Head , có cần thư tự giới thiệu về mục tiêu các skill muốn đạt được của bản thân hay gi gì đó không ? (Sorry mình hok bik phải gọi đó là gì bằng tiếng Anh)
    - Học bổng của trường Otago 100% có hok bạn :P sao mình chỉ thấy học bổng bán phần cho research và coursework không hà ?
    - Còn học bổng NZ Financial Aid năm nay , người ta có cấp cho coursework hok ha ban ^^
  2. JustSoYouKnow

JustSoYouKnow Thành viên mới

Các bạn cho mình hỏi 1 chút. Về chứng chỉ IELTS ấy, học bổng này yêu cầu chứng chỉ phải còn hạn cho đến ngày nhập học chứ ko phải còn hạn cho đến ngày apply học bổng đúng không? Vậy nếu khóa của mình nhập học tháng 2/2014 mà IELTS của mình hết hạn vào tháng 10/2013 là ineligible đúng ko? Liệu có thể nộp IELTS cũ cho hồ sơ apply còn khi có kết quả thì bổ sung chứng chỉ IELTS mới sau có được ko nhỉ?

Bạn nào biết thì trả lời giúp mình nhé! Cảm ơn các bạn!
  3. hdsilver

hdsilver Thành viên mới

Hi mọi người,

Trong guideline rõ ràng KHÔNG yêu cầu phải có thư chấp nhận vào học của trường, nhưng tại sao khi mình đt hỏi Đại sứ quán NZ thì ông người VN nhất quyết nói là có

Thực hư là sao hả mọi người?
  4. chipynt

chipynt Thành viên quen thuộc

Bắt buộc phải có Uncon***ional letter of offer của trường bên NZ khi apply học bổng đó bạn.
    Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE [FONT=&quot]Vietnam: The New Zealand ASEAN Scholars awards applicants submit two applications completed in English (one original and one copy), including a copy of the letter of offer from a tertiary institution in New Zealand, directly to the New Zealand Embassy in Hanoi. PhD students must also include evidence of correspondence with a potential supervisor. Applicants are encouraged to download the application form at [/FONT][FONT=&quot][FONT=&quot]www.nzembassy.com/viet-nam[/FONT][/FONT][FONT=&quot]. Application forms are also available from the New Zealand Embassy in Ha Noi.

[/FONT]
    Normal 0 false false false EN-US X-NONE X-NONE [FONT=&quot]Read more: [/FONT][FONT=&quot][FONT=&quot]2014 New Zealand ASEAN Scholar Awards, New Zealand : 2013 2014 Scholarship Positions[/FONT][/FONT][FONT=&quot]
    http://scholarship-positions.com [/FONT]
    /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin-top:0cm; mso-para-margin-right:0cm; mso-para-margin-bottom:10.0pt; mso-para-margin-left:0cm; line-height:115%; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-ascii-font-family:Calibri; mso-ascii-theme-font:minor-latin; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-theme-font:minor-fareast; mso-hansi-font-family:Calibri; mso-hansi-theme-font:minor-latin; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-theme-font:minor-bidi;} /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin-top:0cm; mso-para-margin-right:0cm; mso-para-margin-bottom:10.0pt; mso-para-margin-left:0cm; line-height:115%; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-ascii-font-family:Calibri; mso-ascii-theme-font:minor-latin; mso-fareast-font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-theme-font:minor-fareast; mso-hansi-font-family:Calibri; mso-hansi-theme-font:minor-latin; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-theme-font:minor-bidi;}
  5. Caramene

Caramene Thành viên mới

Cả nhà ơi, tư vấn gấp giúp mình với, năm nay mình mới apply học bổng lần đầu tiên, và cho đến giờ chưa có IELTS, mình sẽ thi trong tháng 5 này mà sợ là chờ IELTS rồi mới apply cho trường thì muộn quá, mình có thể apply cho trường trước và bổ sung IELTS sau được không? Mình muốn học thạc sĩ về du lịch (mình làm du lich lữ hành, không phải khách sạn), nhưng do thời gian gấp quá mình chưa tìm hiểu kĩ về các trường được, cả nhà tư vấn giúp mình nên chọn trường nào với,. Và mình có thể apply 2-3 trường cùng lúc được khồng (để tăng khả năng được offer ấy mà) ? . Mình cảm ơn cả nhà nhiều nhé![r2)]
  6. heisei

heisei Thành viên mới

Mình thấy học bổng này yêu cầu nộp bản original của IELTS :(
    Mình xin IDP cấp cho 1 bản nữa được không nhỉ
    chứ nộp original rồi sao mình apply các HB khác được nữa
    hic
  7. thuylinh305

thuylinh305 Thành viên quen thuộc

Mình mới email cho ĐSQ và được trả lời là dùng form 2012, ĐSQ không có form 2013. Không biết thế nào nữa.
  8. chipynt

chipynt Thành viên quen thuộc

hi hi. Bạn Heisei cũng đánh ở mặt trận này nữa à. Chỉ cần certified copy là được rồi bạn, ko cần original one đâu.
  9. eproject1

eproject1 Thành viên mới

Các bạn cho mình hỏi, LOR có bắt buộc phải từ 1 giáo sư đại học ko? Vì mình ra trường cũng lâu rồi và giáo sư cũng ko nhớ mặt mình luôn >_<
    Nếu thay bằng các đồng nghiệp hoặc sếp thì có được không? Vì mục tiêu LOR là "người biết mình là ai kia mà"
  10. retawater_9x

retawater_9x Thành viên mới

Hiz, các anh chị cho em hỏi: nhất thiết phải có 2 năm KN ạ?