1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

New Zealand ASEAN Scholars Awards 2013 (đã có kết quả)

Chủ đề trong 'Du học' bởi newbibi, 29/02/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. snowy12

snowy12 Thành viên mới

Đã có bạn nào xin được comment của sếp trong phần 7: employer endorsement chưa? bày cho mình kinh nghiệm với? lại còn đòi cả offcial stamp của công ty mình nữa :( Công ty mình đóng dấu như thế đâu :( Hichic
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Đã có bạn nào xin được comment của sếp trong phần 7: employer endorsement chưa? bày cho mình kinh nghiệm với? lại còn đòi cả offcial stamp của công ty mình nữa :( Công ty mình đóng dấu như thế đâu :( Hichic
    @retawater_9x: điều kiện ghi rõ ràng rồi mà: have a minimum of two years work experience (candidates under 25 years of age without work experience are eligible to apply if academic excellence and/or future leadership potential are demonstrated)
  2. heisei

heisei Thành viên mới

Tiện thể làm luôn một thể
    cám ơn bạn nhé
    bạn đăng ký trường nào bên NZ chưa
    mình thì mới chọn Aukland
    chưa đăng ký, tuần sau mới lên IDP làm hồ sơ cho nhanh.
    Rõ khổ, giờ mới biết đến học bổng này nên chạy như vịt ý, không có waiver nên lại đành mất phí. aiz
  3. chipynt

chipynt Thành viên quen thuộc

hehe,, giống tớ thế. lần đâu tiên bắt tay vào mí cái này nên quăng lưới các nơi luôn. Mình đang gửi hồ sơ sang bên NZ. Auckland hiện tại vẫn chưa có tin tức gì, Massey thì đã nhận dc con***ional offer (chắc hard copies chưa tới) và 1 trường nữa thì đang proceed. Bạn học ngành nào vậy?
  4. heisei

heisei Thành viên mới

Mình chưa hề quan tâm đến NZ nên biết mỗi Auckland. Tý phải tìm hiểu thêm Massey vậy.
    Bạn mong trường nào nhất vậy.
    Mình thì học trái ngành luôn. đang từ Xã hội đánh sang Môi trường bạn ạ.
    Lúc đầu cũng hơi băn khoăn vì nghe NZ buồn lắm
    nhưng vì ước mơ học bổng nên ta cứ làm cho nó chắc :D
  5. dawn76

dawn76 Thành viên quen thuộc

Bạn ơi, buồn với những bạn thích cuộc sống nhộn nhịp hối hả ồn ào của các thành phố lớn, nhưng sẽ không buồn nếu bạn thích một cuộc sống nhẹ nhàng, bạn thích du lịch và khám phá. New Zealand có những phong cảnh thiên nhiên tuyệt vời, mỗi mùa lại có những sắc thái khác nhau, nhưng đều rất đẹp. Tất nhiên ở đâu cũng có người này người kia, nhưng nhìn chung người Kiwi thân thiện, tốt bụng, thật thà và dễ mến.
    Mình đã sống hơn một năm ở đây và chưa một ngày nào cảm thấy buồn hay chán cả
  6. dawn90cva

dawn90cva Thành viên tích cực

Bạn định học trái ngành à? Chắc bạn cũng có kinh nghiệm làm việc trong ngành Môi trường rồi đúng ko? Mình cũng muốn chuyển ngành quá, nhưng lại chưa có kinh nghiệm làm việc, nên chắc khó.
  7. heisei

heisei Thành viên mới

a mình không có bạn ạ
    mình chỉ ham hố đi cho vui nên chả có certificate gì cả
    khổ thế
    mình đánh bài liều thôi
    May God be with us
  8. Caramene

Caramene Thành viên mới

Cả nhà ơi, đã có ai nộp hồ sơ trường AUT chưa? mình đọc check list tren website của trường thì thấy không cần Letter of reference , có phải không nhỉ! Cảm ơn cả nhà nhiều!
  9. chipynt

chipynt Thành viên quen thuộc

Tớ mong Auckland nhất :)
    Uh tớ cũng nghe NZ hơi buồn, nhưng nghe anh/chị dawn76 nói thế cũng thấy an tâm.
    Thôi cứ cố gắng hết sức vậy. Nỗ lực hết mình thế nào cũng sẽ thành công.
  10. Tuyetthang3

Tuyetthang3 Thành viên mới

Hi ban, minh cung dinh apply Massey, nhung minh khong hieu lam cach process cua ho, ma minh cung ko tim thay application form o dau, ban co the tu van giup minh khong? cam on ban