1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngã ba - sự lựa chọn khó khắn!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi tinhoc_tienganh, 17/10/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tessy266

tessy266 Thành viên mới

Em là em không đồng ý quan điểm này của bác.Ai bảo bác là đàn bà chỉ là đống bị thịtNghe mà tức anh ách...gào gào
  2. khutkhakhutkhit

khutkhakhutkhit Thành viên mới

Cái này quá chuẫn

3. meomeotom2

meomeotom2 Thành viên rất tích cực

Còn tớ, nghĩ được như thế, chắc cũng thành súc vật
  4. missyou88

missyou88 Thành viên mới

Đối với anh, phụ nữ luôn đáng trân trọng nhỉ. Em thích cách anh đối xử với phụ nữ (đọc nhiều bài viết rồi mới nói thế đấy nhé). Em yêu anh mèo tôm nhứt nhà .
    Chủ top: tính toán và thực tế cũng là điều tốt thôi nhưng em thấy anh chỉ nghĩ cho anh mà ko nghĩ đến 2 chị kia :( Đắn đo quá như thế thì khi chọn 1 trong 2 rồi sau này sẽ tiếc nuối về người còn lại mà thôi. Em cũng cảm thấy ko có lời khuyên thoả đáng nào dành cho anh, chỉ có điều bây giờ anh phản bội chị H thì quá phũ!
  5. jumanji712

jumanji712 Thành viên mới

Còn nhớ hồi trước hay post bài bằng nick này là giọng gái, ava xinh xắn, khá kiêu, sao giờ lại bô bô cái giọng bác Quẩy thế này . Đề nghị bác giải thích rõ ràng .
  6. Accounting00

Accounting00 Thành viên quen thuộc

Ah, anh là Quẩy đây. Xịp mất nick mà, vớ đc nick nào bót nick đấy. Đây là nick em gái anh, nó ko dùng thì anh mượn bót tạm chờ ngày hết án. Cơ mà nghe giọng có vẻ thích con bé nhà anh nhỉ. Muốn làm quen không ?
  7. meomeotom2

meomeotom2 Thành viên rất tích cực

Bác Quẩy đấy à. Bác làm em hụt hẫng quá. Trước em thấy bác đao to búa lớn, thẳng tính, nghĩ sao nói vậy, không màu mè; tuy hơi thô nhưng lại có tình có lý. Bác là một trong số ít em kính trọng. Sao lần này giọng văn bác xúc phạm các chị em thế?! Em chỉ nghĩ đơn giản, làm thằng đàn ông, không phải cứ chửi bới phụ nữ mới chứng tỏ được bản lĩnh, biết trân trọng họ cũng là một cách chứng tỏ đấy bác
    Có gì quá lời bác bỏ qua, em vẫn thích cái giọng văn phớt đời bay **** của bác
  8. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Theo Bluetea, cảm giác với em T chẳng qua chỉ là Của lạ bằng tạ của quen mà thôi. Một thời gian nữa, liệu chủ topic nhỡ đâu lại nhận ra em T có thamv ọng lớn, muốn làm bà nội mình thì sao?
    Hơn nữa, thấy có vẻ em H thuộc dạng yên phận. Lấy được người vợ như thế cũng tốt, vì em ấy sẽ là hậu phương vững chắc cho chủ topic dành nhiều thời gian dành cho sự nghiệp hơn.
  9. canton03

canton03 Thành viên mới

Hay, chuẩn, đúng.
    Theo quan sát của tớ từ mấy cậu bạn cũ của tớ thì những cậu nào chọn vợ vì cô đó hoặc có chí hướng kiếm tiền hoặc có gia thế mạnh thì có mấy đặc điểm sau :
    - Cũng có đôi chút năng lực
    - Khoẻ mạnh, ngoại hình cũng tạm
    - Khá thực tế
    - Có một chút tài lẻ về văn nghệ văn hoá
    Tất nhiên các cậu ấy rồi cũng có ô tô, có vài cái nhà, ... nhưng hoàn toàn không phát triển lên tầm cỡ đại gia được.
  10. tinhoc_tienganh

tinhoc_tienganh Thành viên mới

Rất cảm ơn các bác đã comment, góp ý cũng như phê bình thẳng thắn. Em đang lắng nghe tất cả đây ạ. Các bác nói đều có lý, mỗi người đều có 1 cách nhìn nhận vấn đề riêng. Nhưng đúng là em nên quyết đoán và dứt khoát hơn nữa trong chuyện này.
    chân thành cảm ơn các bác!