1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngã ba - sự lựa chọn khó khắn!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi tinhoc_tienganh, 17/10/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jumanji712

jumanji712 Thành viên mới

Em hay để ý và nhớ dai tý thôi. Cảm ơn bác, em là em không dám dây vào gái TTVN .
  2. rooney008

rooney008 Thành viên tích cực

BÁc chủ top giống em, nhưng mờ em xử lý xong rồi, hờ
  3. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

mợ mà là H mợ bỏ em rồi em a. nhà H giàu, H ngoan, H tốt nghiệp đh ,có cv làm ăn và biết chăm con thì H chả lo bỏ em, em ý ko tìm đc thằng khác ngon hơn em , lo là lo cho em , em mới ra đời đc mấy năm bản lĩnh của em trước gái đã kém thế thì .......
    đàn ông mỗi cái việc xác định thế nào là cô vợ hợp với mình mà còn lăn tăn , nghe em kể đã thấy em lẫn lộn giữa vợ và ng yêu roài thì đã thấy nản.
  4. lamali

lamali Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chán quá nhiều chú đến thế kỷ 21 mà không phân biệt nổi thế nào là GÂU MẸ VĨ ĐẠI và Thế nào là RAU, chán thật.
    GẤU MẸ thì chỉ nên có một thôi vi săn được GÂU MẸ rất vất vả và nói chung là khó kiếm nên đã săn được rồi, chỉ có thằng đầu đất nó mới thả ra thôi. Còn Rau cái này thì vô khối nhất là ở Hà Nội bây giờ các chú có thể gặp được Rau khi ra đường, đi học, đi làm thậm chí cả ở WC nói chung thì Rau chỉ chén cho ngon miệng thôi. NHất là Rau quê thì các chú nên cẩn thận chén xong mà bị mắc ở cổ thì toi đời.
    Chú này đinh đổi em H lấy em T, chẳng khác gì đổi GÂU lấy RAU, nói chung là việc làm quá phạm, nếu thế đời chú sẽ chẳng ra sao đâu, tỉnh táo nên nhổ luống Rau đầu tiên này chú sẽ quen thôi và tiếp tục sẽ chén được khối luống rau khác nữa, còn Gầu thì nhốt kỹ vào nó mà xổng ra là khó kiếm lại lắm đấy.
  5. canton03

canton03 Thành viên mới

Bác lamali làm ơn làm phước gạch lại vài đầu dòng về tiêu chí Gấu Mẹ Vĩ Đại và Rau được không ạ. Em đoán là ở đâu đó trong box này có rồi nhưng chưa đọc. Bác rón tay làm phúc dạy lại. Đặc biệt em linh tính là mình có tố chất làm Rau, nếu đúng thì để chuyên tâm làm Rau thôi chứ không tham vọng làm Gấu.
  6. lamali

lamali Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thực ra định nghĩa về Gấu thì dễ, chứ về Rau thì một vài cái ngạch đầu dòng làm sao mà đủ ý được, thôi nếu em muốn tìm hiểu về việc này thì lúc nào chúng ta gặp nhau đi, anh cũng có chút kinh nghiệm về Rau, gặp nhau khéo cũng giúp em kết luận em phù hợp làm Rau hay Gấu, tuy nhiên nếu em có thiên hướng về làm Rau thì làm Gấu làm đếch gì cho nó chán.
  7. cuoiquentoquoc

cuoiquentoquoc Thành viên mới

Chù là? ngươ?i tham lam, ìch kỳ?, càn tì?nh càn nghìfa quà.
    Thù?a hà?n vi, cò ngươ?i yĂu chù, hẮt mì?nh với chù, cù?ng chù 'i hẮt khò khfn 'Ă? cò ngà?y hĂm nay, bĂy giơ? gf̣p kè? khàc chù cà?m thẮy 'Ă?ng cà?m 'ược, chia sè? và? cù?ng chì hướng sự nghiẶp (cài nà?y bà?n thĂn chù cùfng cò?n chưa chf́c), nò chì? là? "mẶt cài là hơn cà? tà gành quen thĂi".
    Chù dù?ng lỳ trì 'o 'Ắm mòi cài nhưng tì?nh cà?m là? 'iĂ?u khĂng 'o 'Ắm 'ược. Chù vư?a muẮn vợ chù yĂu chù như H, cò 'iĂ?u kiẶn như H mà? lài cù?ng chì hướng, chia sè? nhiĂ?u 'ược trong cĂng viẶc như T thì? quà? là? tham lam và? ìch kỳ?. Sau nà?y gf̣p 1 è?m khàc, chù lài thẮy cài mà? T và? H thiẮu chù lài chày theo à??
    Mà? cài gòi là? chia sè? 'ược trong cĂng viẶc, giùp chù trong sự nghiẶp là? cài gì????1 ngươ?i yĂu chù hẮt mì?nh, chfm lo gia 'ì?nh, con cài 'Ă? là? hẶu phương vưfng cho chù tròng sự nghiẶp thì? khg 'àng quỳ à??
    Ơ? 'ơ?i 'ược cài lò mẮt cài chai, chù nĂn kỳf cà?ng 'Ă? sau nà?y khĂng phà?i hẮi tiẮc. MÌa, em H bò? 'ược ngươ?i như chù a thẮy may cho em Ắy chứ ngươ?i như em Ắy cò Ắi thf?ng ngon hơn chù muẮn lẮy là?m vợ,
    Bàc nà?o trĂn kia nòi chì lỳ: "GẮu mè chì? cò mẶt nhưng rau thì? kiẮm 'Ău cùfng 'ược".
  8. anhtuandepchai

anhtuandepchai Thành viên rất tích cực

bĂc 'Ă 'c tfng s' vĂu lĂn thĂnh 2
  9. tuyetvong123

tuyetvong123 Thành viên mới

có những ng cứ to mồm nói hay thế thôi bác ạ, sự thật nó k đc hùng hồn như ng ta nói đâu nên bác đừng vội nghe mà ngưỡng mộ linh tinh
    thùng rỗng kêu to, thùng đặc kêu lời dối trá
  10. luladasilva

luladasilva Thành viên mới

Em xin hỏi anh vài điều nhé :
    1.Anh có đảm bảo là khi nói lời yêu H,anh ko nghĩ cô ấy sẽ chỉ là vui đùa mà cô ấy sẽ là người đi cùng với anh đến cuối cuộc đời.?
    2.Anh có đảm bảo là T là 1 cơn gió mãi mãi lạ trong anh.?Hay nó chỉ là 1 cơn gió mát bất chợt giữa mùa hè oi ả của lòng người.?Anh có đảm bảo,khi anh bỏ H để yêu T...Rồi chưa cưới vội,rồi trong những mối quan hệ của xã hội,anh sẽ lại quen với 1 cô tên G - một cơn gió lạ nữa của lòng anh(1 cơn gió lạ thứ 2).Anh có đảm bảo ko.???
    3.Anh có đảm bảo cái suy nghĩ "môn đăng hộ đối " mà anh nói là ko có gì liên quan tới cái day dứt hiện thời của anh ko.?
    .........
    Em chỉ xin có nhận xét về cô bạn gái tên H của anh.Có lẽ cô ấy ko suy nghĩ nhiều lắm,có lẽ cô ấy nghĩ anh sẽ yêu cô ấy mãi mãi dù có chuyện gì đi chăng nữa...Nhưng cô ấy sai lầm,bởi 1 người phụ nữ quyến rũ là 1 người phụ nữ luôn biết gây tò mò,luôn biết tạo sự bí hiểm để người đàn ông muốn khám phá(dù là chả còn gì nữa),cô ấy phải biết tạo sự mới mẻ trong tình yêu thì hạnh phúc mới bền vững,thì cô ấy mới giữ được 1 người đàn ông " đa cảm: như anh...Cô ấy ko hiểu,đàn ông chỉ ham tìm tòi,khám phá những "cơn gió lạ",nếu cô ấy ko làm mới mình,thì rồi cô ấy cũng đánh mất anh(may mắn cho cô ấy là khi anh đem cô ấy so sánh với T,,,cô ấy còn có cái điều là khá giả hơn T để giờ còn níu kéo anh)
    ...
    Và riêng cái từ " đa cảm " mà anh tự nhận cũng khiến thằng em này hiểu đôi chút rồi...