1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nga lắp sáu tàu ngầm cho Việt Nam

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi minhnet2006, 27/04/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xuanhuy1511

xuanhuy1511 Thành viên tích cực

Bác nói đúng đấy, em đưa link cho ông chú em đọc mà ông bảo tàu gì mà hạng kilo, nhẹ quá, lại cũ nữa buồn cười không chịu nổi
  2. hahoi

hahoi Thành viên tích cực

theo em thì cái vụ này với mấy hôm trước vụ tàu do thám mĩ đụng độ tàu đánh cá TQ là 1 lời khẳng định cho việc tàu khựa đang phát triển tàu sân bay . Chả biết nên mừng hay nên lo. Cứ phải chờ xem cái đã. Mà thấy bảo đóng 6 cái tàu ngầm lớp kilo trong 1 năm giao hàng thì hơi nghi. Có khi tin vịt. Nếu thật thì đáng mừng cho hải quân nhà mình.
  3. nguyenhhdang

nguyenhhdang Thành viên mới Đang bị khóa

mắc cười cho chú dốt sửa lưng chú nát, từ lớp là dịch từ class, xét ngữ cảnh thì phải dịch ra tiếng việt là loại, kiểu, chán
  4. kenken

kenken Thành viên rất tích cực

Mấy hôm nay máy tính hỏng kô vô net được , bữa nay vào bbc thấy tin này mình nhào ngay vào ttvnol vì tin chắc anh em ở đây chắc cũng đang suớng râm rỉ mấy ngày nay.
    Mấy bác nhà ta kinh khủng quá, đúng là tính toán từng li từng tí . Đầu tiên là cho báo đăng rầm rĩ về Trường Sa , Hoàng Sa , sau đó bổ nhiệm chủ tịch tỉnh Hoàng Sa , và bác chủ tịch phát biểu ngay Hoàng Sa là lãnh thổ thiêng liêng của Việt Nam, sau đó vài ngày thì quất luôn 6 con kilo . Lâu lắm mới thấy Việt Nam có 1 phản ứng mạnh mẽ thế này ,sướng thật. Tin này còn có 1 ý nghĩa khác là dẹp tan những khích bác từ nước ngoài về việc Trung Quốc khai thác boxit . Các bác cũng đưa ra luôn là Mỹ 40% vốn, Trung quốc 20% vốn .
    Sưóng quá, mai mốt tự nhiên đăng tin Việt Nam mua them 40 Su 30 nữa thì chắc cả Asian ngất xĩu . hihi.
  5. bthungvn

bthungvn Thành viên mới

Tin thì cũng đã cũ rồi, nhưng buồn cười nhất là có rất nhiều đồng chí mới từ đâu đẩu đầu đâu dẵm vào bẫy của @ lamali.
    Được bthungvn sửa chữa / chuyển vào 13:02 ngày 28/04/2009
  6. hasinhat

hasinhat Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Sao chúng nó pha?i ngất. Có ma? nó chép miệng, lắc đâ?u: "thương cho VN nó nghe?o ma? vâfn cứ pha?i đú...!"
    Không đú không được!
  7. kenken

kenken Thành viên rất tích cực

Bọn nó chẳng chép miệng đâu, quân sự mạnh sẽ kéo theo nhiều cái khác mạnh hơn. hihi. Mà Vịêt Nam ăn rau ăn mắm mấy chục năm chống pháp chống mỹ rồi giờ mà có phải ăn rau ăn mắm thêm 2 năm để mua mấy chục su 30 để chống Tàu nữa thì em cũng chịu.
  8. haiautrinh

haiautrinh Thành viên mới

Spam cái, Chết cười bác này. Một là nick của Bác này bị hack, hai là bác giả mù sa mưa,chơi trò chọc ngoáy, ba là thuộc diện đã giác ngộ. He he.
  9. tttoan

tttoan Thành viên gắn bó với ttvnol.com

1 chiếc như vậy giá khỏang bn các bác nhỉ?
  10. ngochai12a2

ngochai12a2 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Gứi bác Ghettau và tất cả các bác . bác Lamali ko ghét Mỹ thậm chí là ngược lại nữa kìa . Bác ấy có ghét TQ thật sự hay ko thì em ko dám nói , có điều chắc chắn là bác ấy ghét nhât là sự ổn định của chính quyền VN hiện nay .
    Giờ bác ấy chuyển phong cách đổi sang đá đểu . Bênh vực TQ, hô hào chống Mỹ theo cách thô thiển nhất chỉ để kích động mọi người phản ứng lại thôi ... ...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa