1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nga lắp sáu tàu ngầm cho Việt Nam

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi minhnet2006, 27/04/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thidikema

thidikema Thành viên tích cực

Mua sáu con hết 1.8tỷ mỹ kim, không biết mấy chú nga ngố chú có khuyến mãi thêm mấy con su cho mình ko nhỉ, mà còn chế độ bảo hành nữa
    Nhưng dù sao nghe tin này cũng sướng lắm rồi
  2. ak4730vien

ak4730vien Thành viên quen thuộc

mấy bác cho em hỏi cái '''' hạng'''' với ''''lớp'' nó khác nhau chỗ nào , liệu mấy con kilo nhà mình của minh có giống của thằng MÌN TQ ko vậy?
  3. hoangthuywalla

hoangthuywalla Thành viên quen thuộc

Sao mà chả thấy tụi Jane''s có thông tin gì về vụ này nhỉ.
    Chỉ thấy mấy báo, website lấy lại tin từ 1 nguồn RIA Novosti thôi.
    Vụ này có vẻ chưa chắc chắn.
    Có thể mấy bác dương Đông kích Tây thôi. Mua 2 em thì hô thành 6, sau này lấy 2 cũng chả sao.
    Nhưng dù sao cũng mong mình nghĩ nhầm.
  4. tqtltt

tqtltt Thành viên tích cực

Các bác nhà mình "í nhị" quá, sắm đồ mà trưóc chưa dám "ho he" e Béo nó bảo sắm đồ chống nó. Nay nhân lúc nó khua chiêng gõ bên Thanh Đảo mới thông báo chính thức tin này, nó có "hắng giọng" thì giải thích là sắm phượng tiện để sau này Béo có tổ chức lễ hội thì còn có cái sang góp vui chứ.
    Mua "chuối" về rồi thì chắc phải làm nhà cho "chuối" nghỉ mà chắc là CR thôi, từ đó phóng ra HS, TS cũng tiện. Phú quý sinh lễ nghĩa nên chuối nằm 1 mình buồn thì khéo lại hay mời thêm bạn bè các nước tới chơi. Rồi các bạn lại khi thì vào tránh bão, lúc vui quá "ngủ quên" vài tháng 1 năm ở CR rồi sẽ là bình thuờng.
  5. mig2129

mig2129 Thành viên mới

với 6 chiếc ở biển Đông ,e là có gì đó không ổn, bác nào chuyên về địa lý cho ý kiến
  6. supersino

supersino Thành viên mới

Cách đây 1 năm đọc báo ANTG, thấy rất hay, tác giả chỉ trích các nước ĐNÁ, Nhật, Hàn, Úc mua tàu ngầm làm phát sinh cuộc chạy đua vũ trang, tác giả cho rằng việc duy trì tàu ngầm cũng như nuôi voi trắng, rất tốn kém, trong khi các nước ĐNA còn trong giai đoạn đang phát triển, đời sống nhân dân khó khăn, hiệu quả thật sự của việc duy trì tàu ngầm vẫn còn mập mờ. Cách hiệu quả nhất là đàm phán vừa duy trì hoà bình, đỡ tốn kém, tạo điều kiện cho nhân dân phát triển, trở nên phú cường,
  7. bluebird411

bluebird411 Thành viên mới Đang bị khóa

Đàm phán mà không có thế mạnh nhất định thì chẳng khác nào con chim sẻ yêu cầu con mèo là mày đừng có vồ tao vì tao cũng là một sinh vật bình đẳng với mày trên trái đất này .
    Hơn nữa sub marine tuy đắt (trị giá một con còn gấp rưỡi tổng vốn đầu tư một dự án hạng A của Việt nam) nhưng đắt sắt ra miếng bác ạ.
    Mình không theo mốt và đua đòi chạy đua vũ trang làm gì, nhưng khi có xung đột mà tàu ngầm đánh theo kiểu phi đối xứng thì hiệu quả chắc cao hơn đám SU hay chiến hạm trên mặt nước.
    Hic, nghĩ đi nghĩ lại vẫn thấy tàu ngầm đánh du kích là hay nhất
  8. iloveubaby

iloveubaby Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em khoái cái mơ ước "giản dị" của bác .Nhưng em còn "dị dạng" hơn 1 chút là trên đường chở hàng sang giao thì tàu giao hàng bị "cướp biển" đánh chìm.Nga buộc phải giao hàng đúng hợp đồng nên "bồi thường" bằng 4 chú Typhoon và mấy chục cái tên lửa đạn đạo thì .... .Giống vụ Su-27
  9. dangnghia

dangnghia Thành viên mới

Các bác cho hỏi nhà miềng dùng cái gì dẫn bắn cho 6 em này cái nhể, hizhiz, hi vọng nịnh đc anh Ngố lắp loại Klub-S xịn (loại dài, 200kg nổ, bắn siêu âm) chứ loại ngắn tuy 400kg nổ nhưng ko siêu âm, tầm bắn cũng nhỏ hơn . Radar của Su-30 thì ko soi đc 360 độ, mà tầm bay của Ka-31 thì lại quá ngắn , nan giải lắm đấy chứ, chắc mua thêm con Tu-95 để do thám
  10. jemand

jemand Thành viên mới

Vụ Su-27 là sao hả bác?
    Được jemand sửa chữa / chuyển vào 20:26 ngày 28/04/2009
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa