1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngấm...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi chuoicanai, 11/01/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chuoicanai

chuoicanai Thành viên mới

Ngấm...

3 năm yêu nhau, trải qua không ít sóng gió và vẫn ở bên nhau cho đến một ngày...
    Tha(ng` toi nói chia tay, không chút ân hận, không chút đau đớn, ko dằn vặt. Cái thằng tôi cho rằng đó là điều tốt nhất tại thời điểm đó.
    + 3 năm yêu em, tất cả tôi có 6 năm "có người yêu". Cảm giác trong 1 tháng đầu tiên đó là sự tự do muôn năm (thằng tôi đi chơi mà không bị gọi điện giục về sớm, không phải ngày ngày nt chúc em một ngày tốt lành, em nhớ ăn uống cẩn thận, em ngủ ngoan...)
    Trong những ngày đó, facebook của em tràn ngập những đau đớn, tôi thờ ơ, tôi cho facebook của em ra ngoài liên kết của mình để không nhìn thấy, để ko phải "thương".
    Tôi tìm thấy niềm vui trong những cuộc nhậu với bạn bè, tìm thấy niềm vui khi được đèo "gái" đi chơi mà không áy náy vì "i''m a free man".
    .......
    Và rồi cũng đến lúc này đây.
    Tôi đi công tác, chẳng có ai chạy sang mua cho tôi cái khăn mặt, rao cạo râu, chẳng ai dặn dò "a nhớ ăn uống cẩn thận rồi nhanh về với em", chẳng có ai ...
    Sau 3 tháng, tôi bắt đầu ngấm... Cảm giác cô đơn đến với tôi từng giờ, đến hàng đêm, lúc đó tôi lại lục trong list đt 1 cái tên để nt cho vơi đi, họ thích tôi nhưng sao mà sáo rỗng thế? Tôi chẳng có tí cảm xúc nào.
    Họ càng yêu thương tôi, tỏ ra đồng cảm thì tôi lại càng nhớ em...
    Tôi đã xin được quay lại, được chuộc lỗi nhưng em đã cho tôi trả giá, em nói KO.
    Tôi thực sự ngấm, ân hận...
    Tôi gạt bỏ tất cả tự trọng, bằng mọi cách để xin em quay lại với tôi nhưng tất cả đều thất bại.
    Tôi nghĩ mình ko thất tình vì tôi ko đau đớn dằn vặt nhưng sự trống trải thì len lỏi trong tôi.... Nó làm tôi trở nên mất cân bằng và hơn nữa, tôi nghĩ về em mọi lúc mọi nơi.

Tôi phải làm gì?
    Tìm ny mới, lấp vào đó?
    Hay chờ đợi?
    Tôi nghe Patience - Guns & Roses suốt ngày
    Tôi nghe I''ll never let you go - Steel heart suốt đêm....

Tôi phải làm gì? Tôi đang ngấm và bế tắc...
  2. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Có thể đó chỉ là một thói quen...
    Hiện tại chưa thể nói được gì, cứ chờ thêm thời gian đi đã.
    Không tìm cái gì thay thế!
    Không chờ đợi.
    Cứ sống bình thường đi, coi như mình đã mất người yêu rồi.
    Rồi đến lúc bình tĩnh hơn, bạn sẽ biết nên làm gì.
    Cái gì có thật sẽ tồn tại.
  3. chuoicanai

Thực sự cám ơn bạn đã chia sẻ nhưng tôi biết, đây ko phải là một thói quen.
    Tôi sẽ ko tìm cái gì thay thế nhưng tôi nghĩ mình sẽ chờ, chờ một điều "thật sẽ tồn tại".
    Trước hết tôi đang cố gắng sống thật tốt để nếu "em" có dõi theo cuôc đời tôi em sẽ thấy tôi trưởng thành thực sự và sự trưởng thành này là dành cho em...
    Nhưng...
    Lại nhưng...
    Trong cuộc đời của 1 con người giàu tình cảm như tôi có những lúc tôi cảm thấy khó vượt qua sự cô đơn, sự thiếu vắng (cái mà tôi biết rằng đây chính là TY của tôi dành cho em).
    Liệu tôi nên lại 1 lần nữa "cố gắng" để em quay về với tôi?
  4. cafemuoi

cafemuoi Thành viên rất tích cực

5. mercury21_88

mercury21_88 Thành viên mới

nếu thực sự chị ý không quay lại thì có lẽ bác cũng chẳng trách được , người ta đã qua giai đoạn của sự đau khỏ , và trở về với cuộc sống bình thường rồi
  6. kimanh1001

kimanh1001 Thành viên mới

tớ thì đang ngấm lạnh
  7. chuoicanai

Mình ko hề trách cô ấy, có chăng chỉ là tự trách mình thôi. Còn mình vẫn hi vọng cuộc sống của cô ấy sẽ ko bình thường nếu ko có mình (3 tháng chưa đủ để quên những gì bọn mình đã có với nhau, nhiều, rất nhiều, cả đau khổ, cả nước mắt của đau đớn và hạnh phúc...
    Nhiều khi mình nghĩ nếu cô ấy có ny thì mình cũng chẳng tan vỡ vì mình biết nếu có yêu 1 ai khác thì họ cũng chỉ là hình bóng nào đó của mình và họ sẽ ko yêu nhau bền lâu được. Đôi khi mình nghĩ quẩn rằng nếu cô ấy có lấy 1 ai khác thì rồi sẽ quay về với mình...
    Phải chăng mình đang NGẤM quá cái sự cô đơn và thiếu vắng TY của cuộc đời?
  8. kohieusao

kohieusao Thành viên rất tích cực

phải mất đến 3 tháng để ngấm cái mất mác của cả 3 năm yêu nhau ,thật lạ là chỉ đến khi mất đi một thứ gì quen thuộc thì mới nhận ra nó quý giá và quan trọng đến mình như thế nào ,
    mà bạn nói lời chia tay với cô ấy là điều tốt .tốt nhất đối với cô ấy hay đối với bạn ?
    dù gì đi chăng nữa thì cũng không có thuốc hối tiếc để uống vào ,bằng trái tim của chính mình nếu bạn cảm nhận được cô ấy còn dành tình cảm cho mình thì tiến hành chinh phục trái tim cô ấy để chuộc lại lỗi lầm
  9. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cách suy nghĩ của bạn rất hay.
    Đọc từ đầu đến giờ thì KCB đã hiểu ra vài điều, từ ngữ có thể không chuẩn lắm, nhưng cứ hiểu theo ý nhé:
    - Bạn không coi trọng cô ấy, có lẽ cô ấy yêu bạn nhiều hơn, nên bạn mới tự cho mình cái quyền được nói lời chia tay khi bạn thấy thích.
    - Và bạn nghĩ rằng, cô ấy sẽ chẳng thể yêu ai được, " chỉ là hình bóng....quay về".
    - Rồi sau mấy tháng, bạn chợt thấy nhớ những cái cũ, bạn muốn quay lại. Chắc bạn tưởng cô ấy sẽ phải vui mừng lắm. Nhưng không, cô ấy từ chối. Điều đó có vẻ là đòn đau cho những gì bạn vẫn nghĩ...Và....
    .......
    Có thể bạn đang cố gắng, nhưng như đã nói, không chắc đúng là vì tình yêu.
    .......
    Nếu bạn nghĩ hình bóng của bạn quá sâu đậm để cô ấy không thể yêu được ai khác, thì bạn nhầm. Sự phản bội và ruồng bỏ là một cái chổi đen có khả năng xoá hết mọi cái bóng.
    .......
    Còn thời gian....
    .......
    Và tình yêu, chưa hẳn là thứ bạn không thể sống được nếu thiếu nó.
    Nên, cứ giành thời gian nghĩ đi. Rồi bạn sẽ biết làm gì.
    Ít nhất bây giờ, đừng làm gì cả.
  10. chuoicanai

Đúng là bây giờ mình ko làm gì cả. Mình chờ đợi thôi...
    Chỉ 1 điều duy nhất mình muốn là sang nhà nói chuyện với bố mẹ cô ấy (xin phép ko qua lại trong thời gian tới vì 2 đứa đang có chuyện). Các bạn nghĩ có nên ko? Dù sao đối với bố mẹ cô ấy mình đã được coi như con cái trong nhà và cô chú đều rất quý mình.
    Còn một điều nữa là bố mẹ mình, mình đi công tác mà mẹ mình gọi cô ấy sang ăn cơm (biết 2 đứa chia tay rồi), rồi đi shopping với nhau...
    Tóm lại còn rất nhiều thứ liên quan và đối với mình, ngoài những thứ đó ra là tình yêu rất lớn với cô ấy (bản thân mình đã vượt qua nhiều đau đớn để ở lại với tình yêu này sau 1 sai lầm của cô ấy).
    Còn mình vẫn hi vọng, cô ấy sẽ dõi theo cuộc đời mình để biết mình còn yêu và ĐÃ biết trân trọng...
    Trên đời sợ nhất là sự thờ ơ, hi vọng cô ấy sẽ ko làm thế với mình.
    CẢM ƠN TẤT CẢ CÁC BẠN!