1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngăn ngừa tình trạng xệ ngực....? Vấn đề của mọi bạn gái?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi willow_81_vn, 03/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bagaishopcom

bagaishopcom Thành viên mới

Copy and paste nữa nè:
    Lấy lại khuôn ngực đẹp
    Sinh hoạt khoa học, giờ giấc ngủ - nghỉ ngơi phù hợp, chế độ dinh dưỡng đầy đủ, tích cực tập luyện thể dục đều đặn... có thể giúp hồi phục tính đàn hồi của ngực. Ngoài ra, bộ ngực quá xệ có thể nhờ đến sự can thiệp của phẫu thuật thẩm mỹ. Các loại phẫu thuật chỉnh lý ngực rất đa dạng, bao gồm tăng hoặc thu nhỏ ngực, làm cao, săn chắc ngực và làm hồng nhũ hoa, xóa các vết rạn nứt...
    7 bước xoa bóp cho ''núi đôi''
    Xung quanh vú tập trung rất nhiều đường kinh lạc. Kinh lạc thông thì khí huyết thông, kinh lạc không thông thì khí huyết ngưng trệ, ứ tắc. Dưới đây là 7 bước xoa bóp giúp cho các đường kinh lạc lưu thông.
    Bước 1: Vuốt
    Bạn có thể nằm ngửa hoặc ngồi, dùng năm ngón tay để lên ngực rồi vuốt theo thứ tự từ trên xuống dưới, từ dưới lên trên, từ trong ra ngoài, vuốt cùng hướng hoặc đổi hướng 2 phút.
    Bước 2: Xoa
    Hai bàn tay xoa vào nhau cho nóng sau đó để lòng bàn tay đặt lên hai đầu vú, xoá vòng khoảng 2 phút, có thể dùng một tay xoa từng bên.
    Bước 3: Một ngón tay ấn đẩy huyệt Thiện trung
    Bạn nằm ngửa trên gường, anh ấy dùng ngón tay trỏ ấn vào huyệt Thiện trung của bạn, thông qua cử động của khớp cổ tay và khớp ngón tay trỏ đưa đi đưa lại, nên dùng sức tổng định, tốc độ đều đặn, nhẹ nhàng. Thời gian khoảng 2 phút. Huyệt Thiên trung nằm ở vị trí giữa hai đầu vú.
    Bước 4: Ấn 5 huyệt lớn ở trước ngực
    Bạn nằm ngửa trên giường, để anh ấy dùng ngón tay giữa ấn vào 5 vị trí của 5 huyệt gồm huyệt Ốc ế, huyệt Ưng song, huyệt Thiên khê, huyệt Thực đậu, huyệt Nhũ căn, động tác ấn nhẹ, đều. Thời gian khoảng 2 phút.
    Huyệt Ốc ế: Nằm ở chính đầu vú thẳng lên trên, khe xương ***g ngực thứ hai
    Huyệt Ưng song: Nằm ở chính đầu vú thẳng lên trên, khe xương ***g ngực thứ ba
    Huyệt Thiên khê: Nằm ở tuyến chính giữa trước khoảng 6 tấc, khe xương ***g ngực thứ tư
    Huyệt Thực đậu: Nằm ở tuyến chính giữa trước khoảng 6 tấc, khe xương ***g ngực thứ năm.
    Huyết Nhũ căn: Nằm ở chính đầu vú thẳng xuống dưới, phần gốc của vú
    Bước 5: Giữ huyệt Kiên tỉnh
    Bây giờ bạn có thể ngồi dậy, để anh ấy dùng ngón tay cái và ngón trỏ, ngón giữa dùng lực đối xứng, giữ huyệt Kiên tỉnh ấn đều đặn từ nhẹ đến mạnh, thời gian khoảng 2 phút.
    Huyệt Kiên tỉnh nằm ở vị trí giữa của xương cột sống và đỉnh của vai, nơi phần vai cao nhất.
    Bước 6: Gạt ngang huyệt Thiên tôn
    Tiếp tục ngồi hoặc có thể nằm sấp, để anh ấy dùng ngón tay cái đặt vào huyệt Thiên tôn của bạn, theo hướng thẳng góc gạt đi gạt lại sang trái, sang phải đến khi có cảm giác tức và mỏi.
    Huyệt Thiên tôn nằm ở vị trí giữa xương bả vai, nơi lõm nhất.
    Bước 7: Xoay huyệt Can du
    Nằm sấp trên giường, để anh ấy dùng hai ngón tay cái hoặc hai ngón trỏ và ngón giữa ấn xoay vòng nhẹ nhàng vào hai bên huyện Can du ở phần lưng bạn khoảng 1 phút.
    Huyệt can du nằm ở phần lưng, cách phía bên trái và bên phải đốt sống ngực thứ 9 khoảng 1,5 tấc (Góc dưới của hai xương bả vai kéo thẳng xuống là đốt sống ngực thứ 7, nếu đếm tiếp xuống 2 đốt nữa thì sẽ là đốt sống ngực thứ 9).
  2. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Mấy tháng trước, anh có về thăm ba má anh ở Canada . Nhỏ em gái kế út anh , gặp anh ở nhà ba má, vợ chồng nó đưa anh một cái hộp để mang về Texas, đua lại cho em gái út của anh . Anh có tò mò hỏi thì con nhỏ kế út anh (nó moi sinh con đuoc vài tháng), gạt đi bảo là:
    - Đồ dùng của phụ nữ, anh H. biết làm gì . Cứ mang về cho con Đ. đi, là Đ. se biết ngay .
    Khi ra phi truong, họ hỏi anh mang cái gì, anh .. đớ lưỡi . Đành cùng nhan vien quan thuế mở tung ra . hahaha Thì đi máy bay, hàng m`inh gui mà máy họ soi soi x-ray thay nghi ngờ là họ khám kỹ mà . Sợ gài bom len máy bay đó .
    Té ra, nhỏ em gái kế út gửi cái máy bơm sữa cho nhỏ em gái út .
    Wow, cái máy bơm sữa từ ngực chạy bằng điện đó nha . Anh nghe 2 dua em gái nói là, khi sanh, khong thể cho con bú sữa vì 2 hàng lợi răng của baby sẽ nghiền nát nhũ hoa, làm ngực bị xệ và nhão . Vì baby không cho cơ ngực kịp phục hồi . Tuy nhiên, máy bơm ngực thì mình có thể điều độ mức độ hút sữa , về độ mạnh cung như về thời gian . Tránh làm hư nguc .
    Mấy đua em gái bảo là, mai mốt anh có vợ, anh cung sẽ biết chuyện này thoi . Nhung tụi nói dăn truoc anh . heheheh . Bơm sữa ra sẵn, mỗi ngày cả 1 lít dến 2 lít sữa, baby uong khong hết thì cho vô freezer , để từng lọ nhỏ nhỏ vừa đúng lieu luong baby uong mỗi lần . Rồi khi cần thì chỉ viec cho microwave defrost cho ấm ấm và cho baby uong thoi . Bộ ngực thì vẫn hấp dan và không bị deform sau khi em bé qua khỏi thời gian bú sữa mẹ .
    Anh thấy, trong package hộp gói của máy bơm sữa, có luon cả đĩa DVD dạy các cách massage ngực cho ngực căng và đẹp thêm . Nhất là, để ngực vẫn căng đẹp và nhũ hoa hồng hồng sau này đó em .
    Mấy bơm sữa thì có nhieu loại lắm . Loại rẻ tien vài chuc đô mà loại mắc tiền dùng đuoc lên đến 500 USD có (giá cách đây 2 năm) . Anh khoing biet ben VN có bán máy này khong . Neu không, em có thể mua tren internet . Tren các website đấu giá của ebay, họ bán đồ dùng qua rồi . Em có thể mua máy dùn gqua rồi, và chỉ viec lien hẹ voi hãng sản xuat máy đó đe mua truc tiep cái bộ phận chứa sữa va ống dẫn sữa . Cái này thì khong nên xài chung với nguoi dàn bà khác . Còn cái base của nó thì xài rồi cung hong sao .
    Còn nếu em sang thì mua luon máy mới
    Chúc em khi sanh xong, em có bộ nguc tuyet đep tuyet vời để ông xã em vẫn say mê mệt nhé .
    Được thuyenxaxu sửa chữa / chuyển vào 04:02 ngày 10/07/2007
  3. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Anh thay mặt các cô, cám ơn em bagai nha
    Mấy bài viết em chép về , anh thấy tiện ích lắm đó . Để mai mốt anh save lại cho ... bạn gái anh khi anh cua crab đuoc cô nào trong đây hén .
  4. bagaishopcom

bagaishopcom Thành viên mới

ANh Thuyền cứ rành chân tơ kẽ tóc của chị em thế này thì cô nào lấy anh chắc sung sướng lắm . Chồng em ngây thơ cụ (già rồi mà ko kinh nghiệm gì) chắc em bắt theo anh học 1 khóa tìm hiểu chị em
  5. willow_81_vn

willow_81_vn Thành viên mới

Hehe phương pháp massage hay đó, vụ máy hút sữa cũng hay.Vote cho bagai và anh thuyền
  6. Yugond

Yugond Thành viên mới

Hôm trước xem chương trình Ở nhà chủ nhật,thấy bảo ăn mướp nhiều giúp cho ngực săn chắc,hihi chính xác đấy chị em ạ ,thế mà các cụ lại cứ gọi mấy người ngực xệ là ...mướp hihi. Vì thế sau khi sinh em bé ngày nào nhà mình cũng có món mướp,thấy có hiệu quả dù ko được như trước vì mình cho bé bú hoàn toàn sữa mẹ trong 6 tháng và đến 2 tuổi mới cho cai,nhưng cũng cảm giác nó ko xệ lắm dù hầu như chẳng mặc áo con bao giờ^^,trừ lúc ra đường<ít khi ra đường lắm>,các chị em chịu khó ăn mướp xem sao
  7. billiethekid

billiethekid Thành viên mới

Em chưa nghe tháy bài dùgn chuối chín chống xệ ngực bao giờ cả. Hic hic.
    Em ngực chán lắm, mềm mềm chứ chả săn chắc gì cả. Tập hoài vẫn thế. nản quá. Có phương pháp gì k?
  8. willow_81_vn

willow_81_vn Thành viên mới

Ăn mướp hay nhỉ, tớ rất thích ăn mướp
  9. be_reu

be_reu Thành viên mới

Với bản thân mình luôn mặc áo có gọng khi ra ngoài, mình chỉ dùng hàng của Vera thôi. Về nhà thì mình mặc áo loại không gọng, không mút. Đến lúc mang thai, mình mặc áo loại dành cho bà bầu. Mình cũng chia áo ngực ra làm 3 giai đoạn để mua như áo bà bầu, vì lúc có thai, ngực sẽ phát triển nhiều, mình mặc k đúng size sẽ làm ngực chảy xệ. Mình chỉ tháo ra khi đi ngủ thôi. 1 tuần 1 lần mình đắp nước khăn lạnh lên ngực (giặt khăn xong, bỏ vào ngăn đông 10P). Khi đắp sâm lên mặt, mình còn đắp cho vùng cổ và vòng 1 nữa cơ.
    Trước lúc mang thai vòng 1 mình là 87, now là 90 nhưng khoe tí là mình đang cho con bú (4 tháng) nhưng không bị chảy xệ. Chồng vẫn khen là "săn chắc" như lúc trước.
  10. lanbaby

lanbaby Thành viên mới

ui trời chả bù cho em, hok cho con bú nhưng thời cong ái cũng thuộc loại to rùi, bi h xệ ra, ko ghê lắm nhưng vẫn mặc cảm. Được cái ngực to mặc bra vào vẫn khêu gợi chán