1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngang trái quá phải ko các bạn/

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi badinh, 23/11/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. badinh

badinh Thành viên mới

Ngang trái quá phải ko các bạn/

Ko biết phải làm như thế nào nhỉ? Sao chuyện của mình giống nhiều chuyện của người khác thế ko biết. Thật là ngang trái quá. Mình và người cũ đã 4 năm hạnh phúc với nhau, vậy mà chỉ 1 chút giận dỗi của cả 2 mà đã chia tay gần 2 năm rồi. Người ấy đã có bạn trai mới còn mình vẫn vậy vẫn 1 mình hàng ngày học tập và làm công việc của mình. Vậy mà thời gian qua cô ấy nhắn tin bảo là muốn lấy mình. Sao thế nhỉ, sao lại có 1 tin nhắn bất ngờ đến thế. Câu hỏi mình hỏi cô ấy đã 1 năm trước là mình muốn lấy cô ấy làm vợ và sẵn sàng làm lại từ đầu. Thế mà cô ấy xua đuổi mình và mắng mình 1 cách thậm tệ như là chưa bao giờ có tình cảm với nhau. Về Vn thăm cô ấy vậy mà cô ấy cũng tránh mặt, 1 tháng trời ở cách cô ấy có vài con phố thế mà cô ấy ko cho biết chỗ cô ấy ở và luôn tìm cách tránh gặp mình. Ở nhà có Internet thế mà cô ấy bảo là ko có, thật khó có thể tìm dc cô ấy. Vậy mà 1 buổi sáng đẹp trời cách đây vài hôm cô ấy nhắn tin như thế. Ngang trái nhỉ, trái tim mình giờ đây đã ngủ yên và đã khép cửa thế mà cô ấy bảo là muốn cưới mình. Mình biết phải làm sao hả các bạn. Giờ đây mình đã có những người bạn tri kỷ để tâm sự hàng ngày để quên đi cô ấy, người con gái đó chỉ là bạn rất rất thân chứ ko có tình cảm gì. Thế mà giờ đây cô bạn gái cũ bảo mình thế. Mình biết làm sao với 1 người ta từng bỏ rơi mình để theo người khác và đuổi mình khi mình cần cô ấy ở bên. Còn người con gái mới hàng ngày vẫn trò chuyện với mình như người bạn tri kỷ. Theo ai, về với ai bây giờ? Cô em gái của cô bé bạn cứ bảo anh kết bà chị em đi, em sẽ giữ bà chị cho anh. Cô em gái bé xíu ấy ko hiểu rằng mình có những nỗi khổ ko nói thành lời. Tình cảm mình dành cho cô bạn gái đâu có còn nhiều như ngày nào, tình cảm ấy đã phai nhạt theo thời gian 2 năm qua, phai nhạt sau những gì cô ấy mắng chửi và những lời lẽ xua đuổi. Trong mình bây giờ chỉ còn tình thương chứ ko còn tinh yêu nữa. Còn mình đã có người bạn tri kỷ sẵn sàng nghe và tâm sự với mình tất cả. Mình phải làm sao đây các bạn nhỉ? Mình là người ích kỷ khi ko tha thứ cho cô bạn gái cũ hay là kẻ chạy theo tình mới. Đã có lúc mình suy nghĩ trở về với người cũ, mình cảm thấy mệt mỏi trong tất cả. Mình chỉ muốn cho qua mọi chuyện và 1 ngày nào đó sẽ nói với cô bạn tri kỷ rằng anh cũng có tình cảm với em nhưng anh có trách nhiệm với người bạn gái cũ của mình. Dù cô ấy ko còn tình cảm với anh, ko còn yêu anh nhưng anh còn trách nhiệm của mình. Anh xin lỗi em vì đã ko nói những lời yêu với em....Anh biết em có tình cảm với anh nhưng anh ko thể. Anh xin lỗi... Mình làm gì bây giờ nhỉ các bạn?
  2. toctoctoc

toctoctoc Thành viên mới

1. Tại sao bạn phải chịu trách nhiệm? Trách nhiệm cho cái gì ?
    2. Nghĩ tại sao cô ấy tự nhiên lại muốn quay về ? mình không muốn nghĩ xấu cho ng bạn từng yêu, nhưng khả năng '''' đổ vỏ'''' khá là cao.
    3. Hiện taị khi tình thương đang ở mức maximum mà bạn còn lăn tăn như thế này, kể cả có lấy cô ấy về thì nó sẽ giảm đến đâu ?
  3. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Trách nhiệm gì vậy bạn?
    Bạn thích bỏ cô bạn mới thì cứ bỏ, chả sao, nhưng lấy cô ng yêu cũ về để làm gì? Ai lại đi lấy người dưng mà mình không yêu thương gì nhỉ?
    Chưa kể, chồng không yêu vợ thì sẽ không thương con. Bạn hại con bạn đấy, có biết không?
    Ngang trái quá phải ko các bạn? >>> Chẳng thấy ngang trái gì cả, chỉ thấy suy nghĩ bạn ngang phè thôi.
  4. nnhoa123

nnhoa123 Thành viên quen thuộc

Tớ thì thấy mâu thuẫn thì đúng hơn.
    Nếu không yêu thì sao phải lăn tăn. Trong cả hai cô mình đều thấy bạn này chả phải chịu trách nhiệm vì cái gì cả. Thích cô nào thì tiến tới cô đấy thôi.
    Chống chỉ định không yêu vẫn cưới.
  5. ms0910

ms0910 Thành viên mới

Chuyện của mình không giống của bạn nhưng cũng chia sẻ, chỉ vì một phần cái suy nghĩ trách nhiệm, có lỗi,.v.v... vu vơ mà nó ám ảnh. Để rồi làm người khác hiểu nhầm, phải buồn, phải giận mình. Đơn giản mình chỉ là 1 người hay nghĩ và không phải là người dễ dàng quên được, đặc biệt trong chuyện tình cảm. Nhưng có lẽ mình với bạn sai thật rồi, mọi việc ko nên vấn vương điều gì, đặc biệt là về 1 tình cảm đã qua.
    Được ms0910 sửa chữa / chuyển vào 08:36 ngày 23/11/2008
  6. man_in_the_snowy_river144

man_in_the_snowy_river144 Thành viên mới

Không nên anh ạ! Bát nước đã hắt đi rồi khó mà lấy lại lắm! Em chỉ biết nói vậy thôi.
  7. kietht

kietht Thành viên mới

Bạn nên pọt bài của bạn ở box TVTY. Bên đó người ta sẽ "ném đá" cho đến khi nào bạn tỉnh ra và không còn lối suy nghĩ luẩn quẩn như thế này.
  8. ca_ko_an_muoi_ca_buou_co

ca_ko_an_muoi_ca_buou_co Thành viên rất tích cực

Nghĩ giống bạn này, khả năng "đổ vỏ" là rất cao. Đừng dại ôm rơm mà phải ôm hận đấy.
    Chuyện của bạn chẳng có gì gọi là "ngang trái", chẳng có gì là éo le cả. Một khi một nửa yêu thương đã cạn thì chẳng bao giờ nên dc cả yêu thương. Mà cô bạn kia cũng thât là .....
    Bạn phải làm gì bây giờ ấy à? Đơn giản đến não nùng....
  9. badinh

badinh Thành viên mới

Tớ nói chưa hết ý.
    Quan trọng là giữa tớ và cô bạn gái có tình cảm sâu nặng rồi, khác gì vợ chồng đâu. Thế mà đùng 1 cái cô ấy bỏ mình, giờ đòi quay lại. Mình bỏ cô ấy liệu có phải là kẻ phụ bạc hay ko nhỉ?
  10. ms0910

ms0910 Thành viên mới

hix, em tuởng gì, chứ thế này thì càng chả cần phải xoắn.