1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngẫu hứng... nơi góc lớp!!!

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi hatxxihoi, 26/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hatxxihoi

hatxxihoi Thành viên mới

Ngẫu hứng... nơi góc lớp!!!

Sau giờ làm việc nhốt mình vào xó lớp. Những gương mặt lạ hoắc lạ huơ. Gần chục năm giời làm sinh viên sinh cục mới biết đến hai từ: HỌC LẠI. Đau, đau thế chứ lị...

Ngáp một phát... Speaker vẫn đều đều những Khổng Tử, Trang Tử... Dưới lớp, những... Tắc Tử đứa buôn dưa lê, đứa gục xuống bàn. Ngáp lần nữa, thấy đứa bàn trên cũng... ngáp. Tự dưng nhớ con bạn buôn dưa lê ở lớp đến não cả ruột cả gan. Lại quên béng không mang cái gì đi đọc cho đỡ buồn ngủ mới chán chứ. Lướt cặp mắt đờ đẫn nhìn ra xung quanh thì bắt gặp một lũ kiến to nhỏ bò trên tường. Một lũ to nhất như thế này:

"Người yêu có, không được sờ mó, nhục như... c...h...ó (hik)
    Tài liệu trúng, không được sử dụng, rụng như sung"

Còn vô thiên lủng các kiến nhớn, kiến bé, kiến mẹ, kiến con nữa...

Cứ thử nhìn xuống mặt bàn hoặc bức tường chỗ bạn đang ngồi, khối cái hay ho đấy...

(Trích nguyên văn từ bức tường cuối phòng 503, dãy cửa ra vào, Nhà G - ĐHNT Hà Nội)

Được hatxxihoi sửa chữa / chuyển vào 14:43 ngày 26/09/2005
  2. thanhk43

thanhk43 Thành viên mới

Chúng ta muốn anh lành, chúng ta phải nhân nhượng. Nhưng chúng ta càng nhân nhượng, bọn giảng viên càng lấn tới, vì chúng quyết cho chúng ta rớt thêm một lần nữa. (Rớt thì rớt chứ cần D..E...X gì)
    Không ! Chúng ta thà hi sinh tất cả chứ nhất định không thể bị đuối, nhất định không để thi lại...
    Tiếc là :
    "Người yêu có, không được sờ mó, nhục như... c...h...ó (hik)
    Tài liệu trúng, không được sử dụng, rụng như sung"

Đau nhất cái thứ nhất
  3. linh_kotex

linh_kotex Thành viên mới

Cuối lớp thì rất nhiều cái hay,là nơi tập trung của các "cao nhân" cũng như những áng văn chương bất hủ và các trò nghịch tai quái..............
    1 vài bài thơ trên các bức tường giảng đường ĐHKTQD :
    Trai không hút thuốc trai khờ
    Ngồi gần con gái không S là ngu
    Dù cho có là thầy tu
    Ngồi gần con gái,ngu sao không S.[:
    D]
    Trăm năm Kiều vẫn là kiều
    Sinh viên học lại là điều tất nhiên.
    Còn nhiều .....nhiều..........
  4. doan_truong_nhan

doan_truong_nhan Thành viên mới

he he, phòng 503 - nhà G còn mới toang, lấy đâu ra lắm kiến thế , nhóc sang thử nhà B thì mới biết thế nào là kiến, kiến bò trên tường, trên, sườn & even dưới bàn, kiến rúc cả dưới bờ mông ghế nữa ... he he
  5. hatxxihoi

hatxxihoi Thành viên mới

You mean a lot to me
    You cry , I cry...
    You laugh , I laugh...
    You jump out of the window...
    I look down...
    ...and then...
    ... I laugh again...
  6. hatxxihoi

hatxxihoi Thành viên mới

Ối zồi, cái nhà G xây từ thời Napoleon cuổng trời mà bẩu là mới hở? Cái nhà mà có mấy bóng đèn lòng thòng và lớp học như cái toa tàu hoả ấy mà không có kiến hở? Không những kiến mà kính thưa các loại côn trùng nữa ấy chứ. Nhà B bây giờ ít kiến lắm, chỉ còn lổm ngổm trên mặt bàn thôi.
    Ờ, mà cái nhà nối giữa nhà B và nhà E, gần cái sân bóng rổ có đúng là nhà G không nhở?
    Được hatxxihoi sửa chữa / chuyển vào 09:05 ngày 27/09/2005
  7. huong_be

huong_be Thành viên mới

Ôi zời chị ơi, hôm qua bé vừa toạ đàm môn triết học ở cái nhà G503 kinh điển đấy của chị, ặc.....ặc.......bé cũng đã đc thưởng ngoạn những gì gọi là hay ho nhất nhưng rất tiếc là bé ko nhớ đc hết để mà chia sẻ với chị. Nhưng mà bé phải công nhận là tài thơ văn của các SV bây h thuộc dạng "lão làng" ghê gớm - sao lại có thể viết đc những câu thơ bất hủ thế nhỉ? Bé càng đọc càng thấy mở mang đầu óc..........................chẳng hiểu đến khi nào thì bé mới đạt đc trình độ như thế À chị ơi, thế chị ngồi chỗ nào thế ạ? Hôm nào 2 chị em mình chat chit qua tường đi
  8. hatxxihoi

hatxxihoi Thành viên mới

Hê hê, chị học lại cùng lớp khác nên toàn ngồi tít tìn tịt tận cái xó cuối lớp toàn bụi với mạng nhện. Hôm trước có đứa đến sau lân la đến ngồi cạnh, lúc đầu cũng chỉ vén môi cười xã giao xã thớt tẹo, một lúc sau quay sang cũng thấy nó... ngáp , thế là túm lấy chào hàng dưa lê luôn.
    Nói chung là chị hay ngồi cái xó đấy, dãy đầu, phía cửa ra vào (nó gần cái cửa phía dưới ấy, chuyên gia đi muộn mà) Để tối chị vác bả ma tít đến phủ lại tường rồi chị em mình giao lưu nhá, chứ cái bức tường bây giờ đến con kiến siêu mẫu muốn đi cũng chả lọt.
  9. huong_be

huong_be Thành viên mới

Hay quá là hay, chị có cần em giúp sức ko ạ? Để tối nay em sang nhà trẻ gần nhà em xin tí sơn NIPPON - sơn mông cũng đẹp (em thấy quảng cáo toàn trẻ con khoe mông mà, chắn là bên nhà trẻ ko thiếu nhỉ) rồi em đến tân trang lãnh địa đấy cho chị em mình, đóng khung vào nữa..............đứa nào mà bon chen thì chị hắt xì cái cho chúng nó sợ (nhẹ thôi chị nhé ko kẻo chúng nó bay ra biển Đông thì chít, đang bão thế cơ mà) Ái dà, em thì hầu như toàn ngồi trông cho con bé bên cạnh em nó ngáy..........thế có khổ ko cơ chứ.........em là em cũng muốn lăn ra đấy lắm nhưng mà khổ nỗi là cái môn triết học sao mà nó quyến rũ thế ko biết...............vậy là em lại say sưa đung đưa theo lời giảng của cô giáo.......thích lém. Em nhất quyết phải ghi dấu lại trên đó mới đc, dẫu sao cũng là kiến với nhau cả mà.....
  10. linh_kotex

linh_kotex Thành viên mới

Hì hì,2 chị em tối nay đi gặp nhau à?