1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngày chủ nhật buồn trong tôi !

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi duc_quang, 06/04/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. duc_quang

duc_quang Thành viên mới

Bình Dương một buổi chiều buồn, em khóc nức nở, giọt nước mắt lăn dài trên má, anh khóc với những giọt nước mắt chảy ngược vào tim, rồi vỡ òa như mưa trút nước, thế là mình xa nhau.

Một mối tình gần 5 năm, có thể chưa phải là dài nhất nhưng cũng chẳng phải ngắn. Chúng ta đã trải qua đắng - cay - ngọt - bùi sớm tối luôn có nhau nhưng giờ lại hai đứa hai phương biết bao giờ gặp lại.
    Anh biết, trong em có hàng tá lý do để buộc mình phải xa anh, quên anh và anh không như thế, anh có hàng ngàn lý do để yêu em. Có những lúc anh tự hỏi lòng sao yêu em nhiều đến thế?!

Anh biết, xa anh, nhưng em lúc nào cũng hướng về anh, lúc nào cũng mong anh mọi việc đều như ý và hằng đêm, những kỷ niệm cứ oài về trong em. Còn anh, không lúc nào quên em, kể cả trong giấc mơ làm anh nhiều lần giật mình tỉnh giấc rồi còn lại ta với ta, một khoảng không dài vô tận.

Em hỏi, tại sao anh không chuyển phòng? Thật đơn giản, anh thật sự không muốn quên em! Em biết, như thế thì anh rất buồn, và anh cũng cảm thấy vậy, nhưng thà chịu buồn chứ không thể nào mình được phép quên em, lãng quên kỷ niệm.
    Nếu thật sự còn yêu anh, đừng chạy trốn tình yêu nữa em à, tình yêu đôi khi hiện hữu ngay trước mặt mình mà chúng ta để tuột khỏi tầm tay rồi sau này tiếc nuối.
    Anh biết, em đang kiếm tìm một tình yêu thật hoàn hảo, nhưng ai cũng là con người, không phải là thánh nhân em à, và em cũng đã từng nghe, hãy chọn người thật sự yêu mình chứ đừng nên chọn người mình yêu, vì như thế em cảm thấy hạnh phúc bước đầu nhưng đôi khi hối tiếc về sau.

Ngày chủ nhật ấy em nói lời “ chia tay “, lòng anh đau nhói, tim anh như ứa máu và ngàn vết dao đâm, những ngày vắng em, tim anh đập loạn nhịp và giấc ngủ không trọn vẹn. Bên ngoài anh một thân thể vững vàng nhưng ai biết rằng trong anh có một nỗi buồn miên man, một trái tim hụt hẫng, một sự trông ngóng không bến bờ.
    Tình yêu và sự chia ly, nhưng thật sự được ở bên em, được yêu em gần năm năm, anh cảm thấy thật hạnh phúc. Anh cảm thấy hài lòng với những việc anh đã làm vì em: yêu em hơn chính bản thân mình, làm tất cả những việc vì em.

Và giờ đây khi không còn ở bên em, không chăm sóc em được nữa, càng yêu em bao nhiêu thì anh tự hứa với lòng mình phải sống tốt, hoàn thiện bấy nhiêu, phải đạt được tất cả mọi thứ để sau này anh nếu có thể, anh giúp đỡ được em, gia đình em trong lúc khó khăn.

Có một câu nói: yêu nhau nhưng chưa chắc đến được với nhau, nó thật sự thấm thía trong anh lúc này em à !

Kiếp này, anh may mắn được yêu, bên em gần năm năm, nếu được kiếp sau, anh mong được yêu em trọn vẹn một đời, ở bên em, anh thật ấm áp và hạnh phúc và em mới thật sự là người anh yêu !!

Tình yêu của anh!
    Lần cập nhật cuối: 06/04/2014
    kieuhaiyen thích bài này.
  2. nghiengngo

nghiengngo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Những ngày Chủ Nhật buồn thì đừng nghe bài hát "chiều chủ nhật buồn, nằm trong căn gác đìu hiu" nghen bạn