1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngày Hôm Nay bạn làm được những gì?

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi zinzinsleep, 01/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

Ngày Hôm Nay bạn làm được những gì?

Cuộc sống đã có topic : Mục đích sống của bạn là gì?

Thế thì có bao giờ bạn tự hỏi :Mục tiêu đó của mình, dự định đó của mình, bao giờ thì thực hiện được, 1 ngày, 10 ngày, hay 1 năm, 10 năm sau, bạn đã thành công, hay lại là bạn với những dự định, những mục tiêu dang dở. Bạn lại tự an ủi mình, thôi thì ko có cơm cũng có cháo, thôi thì ko làm được 10 cũng được 5.

Đừng bao giờ chần chừ để thực hện ước mơ và xây dựng cuộc sống mình tốt đẹp hơn.

Hãy nhìn Donal Trump, hãy nhìn Bill Gate, bạn cũng có quyền có nhiều tiền, có quyền mua sắm ko ngớt tay vào mỗi cuối tuần, có quyền đi du lịch đến bất cứ nơi nào bạn muốn mà ko cản trở chi tiêu!

Sống là để hưởng thụ! Nếu muốn có 1 ngày như thế, bắt đầu từ bây giờ, hãy hành động! Hoặc bây giờ, hoặc ko bao giờ! Đừng bao giờ nói "ngày mai" cho 1 việc bạn muốn làm hôm nay.
    Bạn có biết, 1 người chỉ có 24tiếng đồng hồ, Nhưng 1 tổng thống thì có giờ ăn, ngủ, chơi golf, đàm fán, hội nghị....và làm hàng tỉ tỉ việc khác chỉ trong 24tiếng đồng hồ của ông ta,. Trong khi 1 người gác cổng thì luôn than fiền là ko có thời gian cho bản thân, ko có thời gian học tập trao dồi, ông ta mãi mãi ở vị trí gác cổng!

tại làm sao vậy? Trong khi cả 2 mẫu người này cũng như chúng ta, chỉ có 24tiếng đồng hồ cho 1 ngày, mà 1 người có khả năng xoay chuyển cả 1 đất nước, 1 người ngay đến bản thân mình cũng ko quản lý nổi? Câu trả lời nằm ở ý chí cá nhân và việc lên kế hoạch thật rõ ràng chi tiết về cuộc đời mình,. Sau đó là Hành động. Nhớ, phải HÀNH ĐỘNG!

Bạn có biết, mỗi khi bạn định làm 1 vệic gì, nhưng lại chần chừ, nán thêm 1 tí nữa để xem 1 bộ film, nán thêm 1 tí nữa xem 1 quyển truyện tranh, nán thêm 1 tí nữa ...chẳng để làm gì, chỉ vì bạn chưa muốn bắt tay, thế thôi. Vì sao vậy? Vì suy nghĩ trong đầu bạn. Việc bạn sắp làm ko tạo cho bạn hứng thú, nó khiến bạn nghĩ đó là nhiệm vụ. Còn việc ngồi chơi đối với bạn lại wá nhẹ nhàng. Bạn thích thế!
    Hãy thay đổi suy nghĩ !
    Hãy nghĩ đến 10 năm sau, bạn vẫn đang ở vị trí này và vẫn đang mơ ước, bạn mơ ước ko thôi chưa đủ, bạn bảo con bạn cũng fải mơ ước như bạn, bạn bảo "con fải bắt chước mẹ (bố), sống fải mơ ước nghe con" . Chỉ khác có điều, bạn luôn mong con bạn thực hiện mơ ước đó, và con bạn sau này lại mong con của nó fải nên người, fải làm được điều nó mơ ước.

Chấm dứt mơ mộng và hãy hành động đi! Đó thật sự là điều mà topic này muốn truyền tải và muốn tạo động lực cho ác bạn tiến lên trong cuộc sống.
    Để sống, fải khẳng định mình!
    Chỉ cần 1 ngày, bạn lãng fí 6 tiếng đồng hồ cho những việc bạn cho là thoải mái hơn , nhẹ nhàng hơn, thì trong cuộ đời 80 năm của bạn, bạn đã lãng fí 20 năm,. (trích "Tôi tài giỏi, bạn cũng thế"- Adam Khoo).

20 năm, con số này có gợi lên cho bạn điều gì ko? Đó là cả 1 tuổi trẻ, cả 1 tuổi xuân của con người. Đó là khoảng thời gian khiến bất cứ ai cũng có thể tạo dựng sự nghiệp cho mình, nếu biết bắt tay.

Vậy thì, hỡi những bạn trẻ,. Những người luôn có nhiệt huyết và muốn fấn đấu vì 1 tương lai tốt đẹp cho bản thân. Dĩ nhiên là các bạn có thể làm được điều mình muốn mà ko cần fải xem wa cái topic thừa thãi này, nhưng sẽ ko thừa nếu các bạn đọc lướt wa nó và mỗi ngày vào đây cho mọi người cùng biết, hôm nay, BẠN ĐÃ LÀM ĐƯỢC NHỮNG GÌ!
    Những gì khiến cho bạn có thể tiến gần đến ước mơ của bạn hơn, bằng cách này hay cách khác. Ko cần đao to búa lớn, dơn giản là ngày hôm nay bạn đã học được mấy từ vựng anh văn, mấy cấu trúc ngữ pháp mà đã lâu bạn ko nhìn tới. Ngày hôm nay bạn thương thảo thành công bao nhiêu hợp đồng với đối tác, bạn nấu được món ăn gì ngon cho gia đình của mình? ...
    đây đơn giản là 1 topic cuối ngày, nơi bạn có thể nhìn lại và tổng kết 1 ngày của mình, đã làm được những gì CÓ ÍCH cho bản thân,làm được những gì khiến bạn đến gần hơn ước mơ của mình,..
    Tin tôi đi, có HÀNH ĐỘNG, sẽ có THÀNH CÔNG! Và phải NHANH lên, cuộc sống ko chờ đợi ai.

P/S: có 1 điều muốn nhắn nhủ với các bạn, thật sự ko ai muốn ngôi nàh mình tâm huyết xây nên lại bị người khác vào bừa bãi fóng uế, và bị chính quyền ra tay dẹp bỏ. Thế nên, chân thành mong các bạn ko spam topic. Nếu có trường hợp gì đáng tiếc, cho phép mình được ấn nút Than phiền. Chỉ có cách đó thì topic mới sạch và là chỗ đứng lâu dài của tất cả chúng ta.
  2. zeroka

zeroka Thành viên mới

Mới sáng sớm ngày ra ngoài cafe với đọc báo thì đã kịp làm gì đâu.
    Bùn cười.
    Trên thì nói: Sống là hưởng thụ
    Dưới thì nói: thay đổi suy nghĩ về việc chơi
    Lập luận ko nhất quán, chán.
  3. lovecactus

lovecactus Thành viên rất tích cực

Đang định đọc nhưng thấy 0ka tóm tắt nội dung thế kia, thôi tớ khỏi đọc
    Ngày hôm nay á? Tớ đã làm 1 việc tày trời lạy jời tớ sẽ ko bị... cấm cung Chuyện này bố mẹ tớ mà biết đc thì hâk hâk, ko dám nghĩ đâu
  4. bivabeo

bivabeo Thành viên mới Đang bị khóa

Chưa kịp đọc nhưng mà đọc cái bản tóm tắt kia cũng chẳng đọc nữa
    hic... Hôm nay chưa lừa được ai cả (Mà tớ ghét đi lừa ng khác nhắm, nên chẳng lừa ai đâu. Thật đấy)
  5. ChuotNgoc

ChuotNgoc Thành viên mới

Làm được một việc lớn trong ngày. Đó là phát hiện ra rằng : Tên Oka có sở thích đi bắt bẻ người khác
  6. monmono663

monmono663 Thành viên mới

sống để hưởng thụ và thoả mãn
  7. onggiachayratnhanh

onggiachayratnhanh Thành viên rất tích cực

Nhận lương tháng 3 , đặt vé máy bay về quê vợ , thu dọn hành lí về Bình Dương . Chờ bản báo cáo , gì nữa nhỉ ?
  8. pibubi

pibubi Thành viên mới Đang bị khóa

ĐI lừa người và bị lừa lại
  9. tinhyeulagi3

tinhyeulagi3 Thành viên mới

trui , ngay hom nay cung chua lam duoc viec gi to ca, sang di hoc va moi di tham bi om , con gio thi dang choi day.Co phai minh dang lang phi thoi gian ko nhi, di hoc day.
  10. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

Anh bạn, thế nào là lập luận ko nhất quán?
    zinzin vẫn khẳng định: Sống là để hưởng thụ!
    Hưởng thụ cách nào đây và hưởng thụ cái gì? Đó mới là cái zinzin quan tâm và đề cập đến trong topic này.
    Ngày ngày ra quán cafe ngồi, rung đùi, nghe nhạc tình ướt, hết giờ thì lượn fố mua báo về nhâm nhi bàn thế sự,. thảng hoặc nghe người khác bàn tán chuyện gì xôm tụ thì ghé mặt vào chêm vài câu, ngoài ra ko biết nói gì. Thế gọi là an nhàn hưởng thụ?
    Cũng ko lạ, đó là cách suy nghĩ cầu an của đa số người.
    Tại sao ko nghĩ đến việc tân hưởng những thú vui cao cấp khác, cho fép mình thả nguoi vào ko gian trầm mặc thư giãn ở những spa cao cấp, dạo fố trên những chiếc xế hộp đắt tiền, sở hữu những bức tranh nghệ thuật trị giá cả nghin $...?
    Đừng nghĩ đó là Ảo Tưởng! Sẽ là Ảo Tưởng, nếu bạn ko Hành Động từ hôm nay.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa