1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngày không vui

Chủ đề trong 'Vĩnh Phúc' bởi cycling, 30/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cycling

cycling Thành viên mới

Ngày không vui

Buồn vô cùng.Làm bài kiểm tra không ra một cái gì cả.Thấy lại được bản chất con người của mình: chậm hiểu và kém cỏi. 12h,chẳng muốn về nhà ngay,về căn phòng ấy rồi sẽ làm việc gì khi đầu óc như thế này.Muốn về quê ngay lập tức nhưng rồi vẫn phải đối diện với nó.Chán tới mức nộp bài xong quyết định ngay buổi sau sẽ nghỉ học,không muốn thầy bạn thất vọng,thấy xấu hổ-dù biết mình cũng chẳng có gì để được quan tâm như thế,thật là hèn,hèn lắm T ạ. Lại thấy bao điều tốt đẹp vụt khỏi tay mình cũng vậy thôi ,con người như thế không xứng đáng được nhận một cái gì cả.Nhớ đến bạn bè ,nhớ đến anh,nhớ những kỉ niệm... thật buồn cười là khi buồn người ta lại tìm cách làm cho mình buồn hơn.Cảm giác này? nếm trải không phải một lần,nhưng sao...Thực ra thì nó đúng với thực lực của mình ,dạo này sống không ra làm sao-mọi chuyện- chỉ là một quả trứng đã rút hết lòng trắng ,lòng đỏ,sẽ vỡ ra bất cứ khi nào.Cần một người bạn biết bao để tiêu đi bớt nỗi buồn.
    Anh à,giờ này đang làm gì thế,em buồn và thất vọng về mình biết bao...
    Tìm tới chốn này mong gần gũi hơn với quê hương ,gia đình.Có lẽ là không về nhà được ngay ,có lẽ phải cố gắng
    Tâm trạng thật buồn cười,việc cần làm lúc này _có lẽ là phải lên kế hoạch,một đống bài tập dở dang.Sinh viên rồi,có lẽ cần chai lì thêm một chút.Dù sao tìm tới nơi này tôi cũng có lại được một chút bình tâm. Mong cảm ơn tất cả...
  2. Ngaruoi

Ngaruoi Thành viên mới

KHI NÀO THẤY
    Khi nào thấy, trên đường dài mệt mỏi
    Cần nghỉ ngơi đôi phút cạnh dòng sông,
    Em hãy đến tìm tôi nơi bến đợi:
    Tán đa tôi bóng mát vốn quen dừng.
    Khi nào thấy, đờI buồn gặm nhấm,
    Cần một lời tiếp sức để đi xa,
    Em hãy đến tìm tôi nơi bãi vắng:
    Biển tôi chờ, con sóng mãi ngân nga.
    Khi nào đó lòng mang thương tích:
    (Những vết thương vô ý tự gây nên)
    Em hãy đến tìm tôi chiều tĩnh mịch,
    Tôi xin làm con suối tắm cho em.
    Nếu cần nữa tôi là hồ trên núi,
    Trong hoang vu, im lặng ngắm mây trời.
    Em hãy đến, chim thiên nga, cánh mỏi,
    Đậu yên lành trên gương mặt hồ tôi.​

3. teamohau

teamohau Thành viên quen thuộc

hơ đanh bùn đọc bài này tự dưng phấn khởi hẳn lên ( sory ban) tại sao lại có những người dễ buồn vậy nhể học hành là chuyện cả đời kia mà học học nữa học mãi thi không qua thì thi lại ; thi lại ko qua thì học lại ; bạn đã bao giờ học lại chưa???? cũng khá thú vị tất nhiên là phải nhìn bằng con mất lac quan roài hic tui nè năm 3 roài nợ 2 môn kì này định đăng kí trả cho xong mà đến lúc xoay đủ xiền đóng học phí thì hết hạn hI~hi~ cũng có sao đâu ; kiến thức có thể phai nhạt theo thời gian nhưng bằng cấp là mãi mãi lạc quan lên tý nhỉ ( hic ghen tị với anh chàng người iu của bạn )
  4. cycling

cycling Thành viên mới

Phấn khởi ? truớc nỗi buồn của tôi hả?
    Một tuần trôi qua rồi,chừng nào chưa gặp lại ông thầy thì tôi còn chưa buồn ..lại ,hì hì.Căn bản ông suốt ngày chỉ trích lớp tôi nên tôi không muốn là bằng chứng sống cho ông ấy,thế mà tôi lại làm không ra làm sao cả..mà thôi cho qua,tuần sau tính tiếp. SV năm 3 hả,mấy năm nữa ra trường ?
  5. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

Ngày không vui !
    Không có nỗi buồn, không có niềm vui, không có tức giận, không có lo toan....
    Một ngày tẻ nhạt !
  6. Ngaruoi

Ngaruoi Thành viên mới

Buồn quá.
    Sao con em mình lại có thể như vậy nhỉ?
    Quen thằng đấy chưa đầy 2 tháng, chơi với nhau chưa đầy 1 tháng .............
    Yêu 1 thằng ít tuổi hơn nó.............
    Mình phải làm thế nào bây giờ?
    Lại còn chưa học hành gì cả, ham chơi như thế, làm sao mình có thể yên tâm đc cơ chứ.
    Mẹ mà biết chuyện thì sao đây?
    Lỗi chắc tại mình, đi làm cả ngày ko có nhiều thời gian ở nhà đây mà.................
    Trời ơi, phải giải quyết chuyện này ntn đây?
  7. amateur25

amateur25 Thành viên mới

Bình thường thôi, bé [nick]Ruồi[/nick].
    Đứa cháu của anh 13 tuổi còn đòi có bạn zai kia kìa
    Con nít dạo này quỷ thật, mình ngần này tuổi đầu còn chẳng bít rì thế mà....
  8. teamohau

teamohau Thành viên quen thuộc

nếu thuận buồm xuôi gió thì cũng sắp kết thúc kế hoạch 5 năm lần thứ nhất roài hic gần sáng rồi mà vẫn phải ngồi làm đồ án chán quá chắc là ông thầy kết bạn mất roài yên tâm đi chắc là cũng được 4 điểm ấy chứ đâu đến nỗi tệ lắm ( TB : đói quá giá có nắm xôi thì tốt )
  9. netedu

netedu Thành viên mới

Buồn quá vừa mới đầu tháng đã đen đủi rồi. đúng là chó cắn áo rách.
    vừa dán tem xe buýt xong mới đi được 1 lượt tuyến 27 đã bị mất thẻ lúc nào không hay biết. tức thế không biết vậy là từ giời tới cuối tháng đi học đi làm bằng gì đây? có lẽ lại xe đạp ơi thôi.
    nếu có ai nhặt đuợc hay có vé loại mới 3 ô mà không dùng thì cho mình để làm tem tẩy đi tạm hết tháng 4 này với nhé.
    pm cho mình theo số này nhé 0912433918 gặp khánh trắng.
  10. netedu

netedu Thành viên mới

Đã mất vé xe buýt bực mình thí chớ.
    đến lớp bà giáo viên bộ môn Tài chính doanh nghiệp lại cho làm bài điều kiện mỗi thằng 1 đề, chết vỡ mặt vì ăn gậy.Bà ác thế cơ chứ nhằm đúng bài mình nghỉ học mà kiểm tra.
    lạy chúa làm lành đừng để gặp vận đen nữa.
    up cái nào!