1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngày mai tôi du lịch Tây Nguyên.

Chủ đề trong 'Hồi ức về các chuyến đi' bởi Wildcat, 01/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. princess_19

princess_19 Thành viên mới

Sao các bạn không một lần thử đến Buôn Ma Thuột ,phố núi nơi cao nguyên lộng gió,bốn mùa khi'' trời mát mẻ dễ chịu không kém gi` thành phố du lịch Đà Lạt
    Ban Mê có vẻ đẹp nồng nàn quyến rũ không thể nhận ra ngay khi mới đến mà phải cảm nhận qua từng chút một.Chắc hẳn bạn sẽ nhấm nháp được cái thú vị tuyệt vời của tưng` ngõ ngách ,từng hơi thở của Ban Mê giống như hương vị caffe nổi tiếng ở đó
    Đến Phố núi Ban Mê ,không những ban chi đưọc uống caffe ở những quán nước lãng mạn do chính bàn tay của chính những cô gái mắt nâu pha mà còn được nếm thử món khô nai ,khô bò ngon tuyệt,cay xé lưỡi cùng ché rượu cần thơm nồng ngây ngất khó quên
    Chắc hẳn là bạn muốn thăm thú những thắng cảnh hùng viw của núi rừng Tây Nguyên chứ??? Có Thác Dray sáp với dòng chay cuồn cuộn còn mang đậm nét hoang sơ ,Thác Trinh Nữ với truyền thuyết lãng mạn về đôi nam nữ yêu nhau dã gửi cả tâm hồn vào dòng thác sẽ khiến cho bạn say mê ,,,,Ah,ban và người ấy có thể thề nguyền bên dòng thác này,vì những đôi yêu nhau thề nguyền bên dòng Trinh Nữ trong xanh sẽ khó mà quên được nhau.(tuyệt đấy chứ?????)....
    Ban con` được đến HỒ Trúc,Thác Gia Long,Thac bảy nhánh,Khuê Ngọc Điền.,Hồ Lak va đặc biệt la Buôn ĐÔn,bạn sẽ dưọc tung tăng trên cầu treo bên những cây cố thụ rợp bóng,bên dướ la dòng Sêrêpok ầm ì réo goi dưới chân
    Bạn là người ưa thích các lễ hội???Bạn sẽ được tham gia ngay vào các lễ hội đặc sắc của Tây Nguyên hiếu khách như :đâm trâu,cúng Giàng....và cùng hoà nhịp chiêng cùng với đồng bào dân tộc ở đây...
    Đã đến Tây Nguyên chắc bạn không thể không thử một lần oai vệ như chàng Đam san trên lưng voi??Những chú voi hiền lành sẽ đưa bạn dạo chơi một vòng nơi núi rùng hoang vu,lộng gió
    Bạn sẽ đem về cho bạn bè,người thân một chút kỉ niêm về phố núi Ban mê chứ???Một vài hộp caffê,hay khô bố,khô nai,những đồ vật xinh xắn làm từ thổ cẩm ,một ống sáo,ống trúc hay chiêng cồng đặc trưng Tây Nguyên???Bạn còn có thể bê nguyên vài ché rượu cần về nhấm nháp cùng bạn bè,người thân để không khí núi rừng còn mãi trong nhà bạn.......
    Sau cùng,ban thích nghe nhac chứ,nhừng bản Rock rừng quay cuồng sẽ làm bạn thêm yêu dời và yêu cả Tây Nguyên nữa chứ...:Ly caffe Ban mê,Giấ mơ Chapi,Ta Yêu nhau từ Buôn ma Thuột,Chiếc vòng cầu hôn......OII nhiều lám
    Bạn sẽ đến Tây Nguyên chứ??Ớ đó núi rừng đang chào đón bạn bằng những âm sắc riêng .......WELLCOME TO BUÔN MA THUỘT CiTy & DAKLAK Province
    YEU EM VI CHI BIET DO LA EM
  2. You_know_who_am_I

You_know_who_am_I Thành viên mới

tớ đã lên kế hoạch đi ban mê tới 3 lần rồi mà chưa lần nào đi được cả. đã nghe kể rất nhiều về nơi này. Và bây h cần 1 local guide nữa.
    Ở đời muôn sự của chung
    Hơn nhau một tiếng anh hùng mà thôi
  3. lovelace_the_deflorator

lovelace_the_deflorator Thành viên mới

em thì có dịp đi cái xứ ban mê 1 lần zồi, nói chung là cũng đẹp, biết "đường dây" thì nhậu thịt rừng với rượu cần thả ga (nhưng mà em không biết mới tức )
    cái xứ này gọi là xứ Bụi mù trời, các bác không tin thì xách xe chạy vài vòng, đi về đi tắm thì nước nó cứ gọi là đỏ quạch như là nước sốt vang ấy ạ.
  4. blue_angel_new

blue_angel_new Thành viên rất tích cực

Nhầm to , tớ là người lớn lên ở BMT đây . gọi bụi mù trời vì thuận tên để xuyên tạc chứ nó bụi sao bằng 1 góc của tp HCM ... khí hậu mát mẻ .. con gái da trắng hồng ..... cứ gọi là mê ly nhá
    Stupid girls ...........always do like I do ..
  5. theBrick

theBrick Thành viên mới

Quảng cáo ở đây cũng phải đóng tiền nha blue!!
    Thay đổi vì sẽ đổi thay...
  6. princess_19

princess_19 Thành viên mới

HI,,,hi,,,, Nhung Bam Mê Của tụi mình dễ thương thiệt chứ bộ.Tết này chắc hoa cafê nở nhiều lắm đây,một màu trắng xoá và thơm phải biết luôn.Lên Ban Mê Ăn tết đi nào bà con.......
    YEU EM VI CHI BIET DO LA EM
  7. vuhn2509

vuhn2509 Thành viên quen thuộc

Đúng là BMT có những cái đẹp riêng của nó, mà muốn hiểu hết thì bạn phải đến sống ở đây một thời gian mới hiẻu được. Mình đã làm việc gần 4 năm ở BMT rồi, thấy không khí trong lành dễ chịu lắm. Người dân hiền lành mộc mạc, các cô gái rất bạo dạn và "máu" lắm, hì hì hì.
  8. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

Ngày mai tôi du lịch Tây Nguyên.

Nhờ các bạn tư vấn giúp vụ này, ngày mai tớ đi rồi mà chưa chuẩn bị cái gì hết, chưa biết cái gì hết.
    Tớ đi lần này là đi đi 1 mình theo kiểu dã ngoại kết hợp tìm hiểu, khám phá.Các bạn mà không giúp thì ngày mai lên xe coi như đi về... phương trời vô định.
    Với mục đích như vậy thì tour của tớ nên đi qua những đâu, đi bằng phương tiện nào và nên chuẩn bị hành trang như thế nào? Tớ muốn khám phá núi rừng Tây Nguyên, vô thăm vài bản làng dân tộc thiểu số, thị xã Buôn Ma Thuột và muốn tìm hiểu cảnh quan phát triển của các khu kinh tế mới. Chuyến đi ít nhất là 2 ngày, các bạn nhiều kinh nghiệm chỉ cho tớ với, tối ra đọc. À quên hiện giờ tớ đang ở HCM, ban đầu đi xe khách lên đó được không nhỉ?
  9. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

À về vấn đề thuốc men, phòng bị nên chuẩn bị như thế nào nhỉ?
    Đi từ bến xe Miền Đông có xe khgông các bạn nhỉ?
  10. lethanhle

lethanhle Thành viên mới

Bến xe miền Đông chắc là có xe, tôi đi lần đó là từ Sóng Thần Bình Duơng. Đường đi rất tốt, trên đường đến ĐăkLăk có thể ghé thăm Sóc BomBo, Buôn Đôn nếu đi hai ngày thì chắc không xem được gì nhiều, ngoài ra cũng nên ghé qua hồ Lăk, cũng đáng để xem.
    Về thuốc men nếu cẩn thận thì đem theo ít thuốc đau bụng và cảm cúm gì đó, trên đó cũng sẵn.
    Sơ sơ mấy dòng vậy thôi, vì mấy lần trước qua đó tôi cũng chỉ gọi là cưỡi ngưạ xem hoa thôi, cũng không nhớ được nhiều (uống rượu nhiều hơn là ngắm cảnh).
    Chúc bạn có một chuyến đi vui vẻ.