1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

NGÀY MỒNG TÁM THÁNG BA !BÀN VỀ CON GÁI!!!!

Chủ đề trong 'PTTH Ngô Quyền HP' bởi meocon_g1983, 02/03/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meocon_g1983

meocon_g1983 Thành viên rất tích cực

NGÀY MỒNG TÁM THÁNG BA !BÀN VỀ CON GÁI!!!!

Nhân ngày chị em phụ nữ hi chúng ta thử bàn về con gái chút nhỉ
    Con gái thật dễ thương phải không?chính vì thế họ chiếm hơn một nửa trên trái đất này?Họ cũng thật đáng yêu đủ để hầu hết các chàng trai trên trái đất này yêu thương họ chăm sóc họ suốt cuộc dời .Và cũng đủ sự yếu đuối cần thiết để tất cả các chàng trai tỏ ta mình là một người vững vàng và mạnh mẽ.Con gái hay khóc nắng mưa thất thường nhưng họ vẫn là"a half" của thế giới này phải không???
    Ngoài những điểm xấu họ là những thực thể dễ thương nhất hành tinh phải không mọi người
    ................
    Hãy viết tiếp về con gái nhân ngày 8/3 và vì hỡi các chàng trai các bạn không thể sống độc thân được

to live is to fight
  2. zorro_nvp

zorro_nvp Thành viên rất tích cực

ko có con gái thì con trai ko thể sinh ra đời được >< ko có con trai thì con gái cũng ko thể sinh được con trai ====> con trai với con gái có công dụng như nhau, bằng nhau và chẳng khác nhau là mấy...!!!

ZORRO
  3. byebye_tinhyeu

byebye_tinhyeu Thành viên rất tích cực

Con gái chưa hẳn là đã dễ thương đâu Nói như mèo con thì là nói quá rồi
    Cũng tuỳ từng người này người nọ thôi
    Nói chung thì con gái là con gái ko phải là contrai mà cũng chả phải là conbò hay con dê là được
    hehhe

I don't want to cry because A man but I.....
    Love is tears, Tears is nothing => Love is nothing

4. hongkong_girl

hongkong_girl Thành viên rất tích cực

con gái là con gái tức là con gái không phải là con trai .con trai là con trai cũng không thể biến thành con gái .con gái có thể mặc quần đùi áo may ô nhưng con trai không thể mặc váy .
    con gái dám khóc trước mặt nhiều người còn con trai suốt ngày lấy cái câu: đàn ông có thể rơi máu nhưng không rơi lệ để doạ người khác .
    Đệ tử Độc cô cầu bại,chân truyền độc cô cửu kiếm.
    ,^^你为?^?
  5. tupt

tupt Thành viên quen thuộc

Con gái sao????, nói chung là bây giờ thì con gái và con trai dều như nhau hết, chỉ mỗi tội là con gái mác cái bệnh lăm môm một chút thôi, nếu các "bà" chữa đuợc bệnh này thì thật là tuyệt vời.
    To: hongkong, ai bảo em là con trai không mặc được váy, em không thấy người Ấn độ sao???, anh chỉ thấy con trai mặc quần đùi, không mặc áo được chứ con gái thì...eo ui./....
  6. meocon_g1983

Anh tupt nói thế thì hơi quá đáng quá à.Con gái lắm mồm anh nhìn xem có một cái thôi mà anh kêu là loắm mồm .Con trai các anh thì sao khong cờ bạc rượu chè thích tán gái thì cũng tuyệt
    Nhân tiện hỏi anh luôn em đâu biết ai tự nhiên dẫn xác đi họp à
    to live is to fight
  7. meocon_g1983

1.Người con gái Việt Nam da vàng yêu quê hương như yêu đồng lúa chín .Một nhạc sỹ đã hát như thế .Hành trình của dân tộc Việt Nam từ thung lũng đau thương đến cảnh đồng vui hạnh phúc .Một nhà thơ đã viết như vậy.Tình yêu hạnh phúc đều có những cánh đồng .
    2.Hành trình có thể từ xưa,xưa nữa ,nhưng ký ức của ta bắt đầu từ cánh đồng bà ngoại .Tháng 5 có đàn chim ngói về ăn hạt trên cánh đồng bà ngoại .Cánh đồng tuy có hạt ,nhưng vẫn là cánh đồng buồn,bởi lưng bà còng lưng lúa trĩu như nhau .Nà ngoại mang thân phận của giới,mang giới hạn của giới là cúi mặt trước thế giới phong kiến cho nên suốt một đời không đi ra ngoài mái đình bến nước.Và cứ như thế mỗi ngày lưng bà càng gần mặt đất hơn .
    3.Người mẹ may mắn hơn trong số phận dân tộc cách mạng& hồi sinh.Mẹ hồi sinh mùa xuân /Mùa xuân lộc biếc .Mẹ tiếp tục để lại di sản cho con .Mẹ yêu con bằng tình yêu cánh đồng sau mùa gặt .Sau thời kháng chiến của bà lại là những năm kháng chiến của mẹ .Cho nên cánh đồng sau mùa gặt là cánh đồng hoá bụa
    Đồng hành cùng số phận dân tộc những người phụ nữ cập bến niềm vui muộn hơn .Vì nghèo đói vì nhận thức trí tuệ của chủ nghĩa truyền thống ,vì sự phân biệt nam nữ còn dư âm....Cho nên ,vẫn còn những người đàn bà không thôi khắc khoải /Những vần thơ bão dông táp lên mạt giấy nhàu /Vẫn những người đàn bà tự hỏi lòng em sẽ về đâu .
    4.Và hôm nay ,chúng ta làm rất nhiều vì sự nghiệp giải phóng phụ nữ ,vì sự tiến bộ của giới nữ .Mồng tám tháng ba một ngày hội vui ,nhưng em đừng quên ý nghĩa nhân văn này nhé
    Sau hết ,người thiếu nữ hôm nay là em ,ra sao ?Có thể em đang ngồi trong lớp học ,cũng có thể em tạm biệt sách đèn và hoa cúc mùa thu/Vẫn ở trọ ngôi nhà hẹp hơn cuộc sống .Dẫu là như thế ai ngăn lòng em những giấc mơ rộng lớn/Những chân trời đợi đôi cánh bay .Bởi vì thời đại mới đã cho em ý thức cá nhân ,cho em phẩm giá.Cho em có thể tự quyết định bao điều .Xin cám ơn bà,xin cám ơn mẹ .Tôi chạy trên cánh đồng nhiều mây /Lội bì bõm qua vùng trời của mẹ .
    Rồi từ đó ,En vuông tròn hạt thóc đã rời xa cánh đồng mẹ .Dẫu biết hạt thóc vẫn tựa vào tháng năm để bớt dại ngờ .Dẫu biết nhiều khi em cứ hụt hẵng trên cánh đồng ám chữ,dẫu thảng hoặc em còn thoảng thốt nguyện cầu,vàng đi năng ơi/Cho nỗi buồn tôi rạng ngời ngày hy vọng .Nhưng em,em đã không chỉ ;Phơi giúp bà hạt giống để mùa sau .mà em đã biết lựa chọn điều quyết liệt hơn :gieo một mầm xanh trên vô hạn cánh đồng .
    5.Chính vì thế mà tôi không chỉ nhìn thấy em như em nhìn thấy .Tôi nhìn thấy cả tôi trong cơn vuợt cạn nguy hiểm mà vinh quang để sinh thành nhân loại .Em còn có thể biến thành hiện thực bao khát vọng mà em không dám nghĩ và mẹ không thực hiện đựơc.Em sẽ có cánh đồng xanh sau những mầm xanh .Để em tiếp tục gửi lại những đứa em đi sau một sức mạnh kỳ diệu trên cánh đồng di sản .Gửi cho em nhánh cỏ hình chiếc bút lông/Em hãy làm họa sỹ /Núi sẽ vì em mà hùng vỹ /ngày sẽ vì em mà xanh lên ...
    Trên tinh thần đó tôi cám ơn bà ,cám ơn mẹ và chúc mừng em trong ngày mồng tám tháng ba .
    ĐOÀN CÔNG LÊ HUY
    to live is to fight
  8. zorro_nvp

zorro_nvp Thành viên rất tích cực

Dung ơi, anh phải khâm phục em ở cái tài type dài dằng dặc như thế này đấy.
    Vote cho 5 * coi như bày tỏ tình cảm cho em, đồng thời là quà tặng 8-3 luôn (mặc dù chưa đọc 1 chữ nào bài viết của em đấy )

ZORRO
  9. nhoc_con_thich_dua

nhoc_con_thich_dua Thành viên tích cực

Chúc mừng những người bà những người mẹ và tất cả những người con gái trên trái đất này đặc biệt là các Bạn nữ trong bõ Ngo Quyền một ngày mồng tám tháng ba đầy ý nghĩa và vui vẻ
    Ê meocon_g1983 bài này hay thật đấy ý nghĩa ra phết vote mày5*
    con gái ngày nay ra sao nhi?Một chút đanh đá một chút hiên dịu sở hữu một cái đầu thông minh .Năng động sáng tạo và hiện đại.Phải không nhỉ??Thế thì tuyệt quá
    love me love my dog
  10. tupt

tupt Thành viên quen thuộc

Mùng 8/3.... thật là khổ vì các bà???? Sao lại lắm ngày thế, mà toàn ngày của các nàng, thật bất công, trong khi đó anh em lại chả có ngày nào. Nhưng phải công nhận là phụ nứ dai và khoẻ thật, nói dai như đỉa, đòi quà cũng rất khoẻ nữa chứ, lại còn nhõng nhẹo, anh em mà như thể có mà gãy sương sống, hihhi. Con gái ngày nay ra sao nhỉ???, chỉ biết ăn, nhõng nhẹo và rồi lớn lên thì bay về nhà các chàng, hehhehe.