1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngày nào cũng uống nước dừa có tốt không?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi meo-87, 11/05/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Gớm HN nắng nóng dừa đắt ko có mà ăn. Có đk các bác cứ tẩn cật lực vào cho em. Quanh đi quẩn lại em chỉ thấy mỗi tác dụng là giãn cơ. Bác nào trc khi chuẩn bị vận động thì ko nên uống thôi. Tập xong uống bt. Hoặc có thai thì ko nên uống quá nhiều còn mỗi ngày uống 1 quả vẫn vô tư nếu thai khỏe mạnh bt. Trừ trường hợp khuyến cáo của bs là ko nên uống mới phải kiêng. Bt em thấy uống nước dừa tốt da trắng, trẻ em đẻ ra ít bị rôm xẩy.
    Đi về vùng miền Tây gái dưới đó uống nước dừa thay nước lọc có sao đâu. Uống nước dừa tốt, da dẻ mịn màng trắng bóc. Có những vùng dừa họ chỉ lấy sơ để chế biến và cơm dừa để lấy tinh dầu còn nước thì bỏ. Trong SG cũng thế, chiều chiều xe 3 gác trở đầy 1 xe sọ dừa tươi. Họ chỉ uống nước xong bỏ ko như HN ăn hết.
    Dừa họ cũng chia ra nhiều loại. Loại non thì uống nước ngọt và mát, dừa già họ chỉ lấy cơm ép làm nước cốt dừa để nấu chè, nước dừa già họ ko uống mà đem kho thịt, họ ko kho thịt với cơm dừa như HN.
    Nói túm lại là thanh niên trẻ khỏe cứ tẩn cật lực cho em, mỗi ngày 1 quả cũng đc. Có đk thì ngày 3-4 quả cũng chả sao. Em thấy nhìn chung là dừa tốt ko đọc hại gì cả. Ở HN bán 22-25k/ quả mua về uống. Ngày 3-4 quả cũng đi 100k. Bác nào mặt mụn mồ hôi dầu uống thử 1 tháng xem. Đảm bảo dang láng mịn luôn. Cứ lo ngồi đấy mà đầy bụng với khó tiêu. Cái đó chỉ có kiêng với người già thôi. Các cụ ăn 1 bán cơm đã no cả ngày rồi. Thanh niên trai tráng ăn 1 tí là đói lo gì tí cơm dừa đầy bụng.
  2. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

Em thử đi rồi bác theo
  3. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Một vài ông anh là dân thể dục thể thao tuyệt đối kiêng nước dừa, nói rằng uống sẽ bị phá cơ, nhão cơ bác ạ :(
  4. yongfu

yongfu Thành viên quen thuộc

embuon2811: "Đi về vùng miền Tây gái dưới đó uống nước dừa thay nước lọc có sao đâu"

Làm gì có vụ này hả bác? Chỉ là chuyện người ta thậm xưng để nói miền nam có nhiều dừa thôi. Em ở miền tây hơn 30 chục năm còn chưa biết vụ đó.

Nhưng nói chung uống dừa thì tốt mà đắt. Mua về uống còn được. Ra quán cứ 30K/trái thì cũng chít.
  5. meo-87

meo-87 Thành viên mới

Em ở gần Linh Đàm. Mua có 15k 1 quả dừa xiêm thôi. Em mua ở gầm cầu vượt ngay khách sạn Mường Thanh ấy.
  6. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Em vẫn uống mà. Ra HN đắt quá với cả chả tiện đg mua nên ko uống. Chứ ở trong đó xe 3 gác nó đi vòng vòng trc cửa ngoắc cái là uống. Thích rẻ thì mua 5 quả, chục quả vứt tủ lạnh uống dần. Cơm dừa em nghịch em còn làm mứt mà.
    Uống tốt có sao đâu. Chẳng qua chơi thể thao chuyên nghiệp họ sợ ảnh hưởng thành tích mới thế. Dân nghiệp dư vẫn uống.