1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngày này năm xưa...

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi ego1210, 31/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ego1210

ego1210 Thành viên mới

Ngày này năm xưa...

0h29''..Đang check lịch thi, nó giật mình nhớ ra, chậc chậc, hóa ra hôm nay là tết đoan ngọ. Mải mê tu luyện với một lô những hợp đồng, với incoterms,... mà nó quên bẵng đi cái ngày thân thương này Giun dế trên đời đâu chạy cho nhanh, ko thì đầu các ngươi sắp lìa khỏi cổ rùi

Đã ba năm nay nó ko ko được đón tết đoan ngọ ở nhà. Nhớ lắm lắm những ngày còn làm nũng được với mẹ, buổi sáng 5/5 năm nào, nó cũng bị đánh thức bởi...cái mùi thơm thơm, chua chua, ngọt ngào của món rượu nếp mẹ mang đến tận giường: " Cún con ăn 1 miếng rượu nếp để đuổi lũ sâu bọ trong bụng đi nào" Cái cảm giác ấy cho đến tận h nó vẫn ko thể nào quên. Ngọt ngào làm sao bởi ngoài thứ vị giác trực tiếp được cảm nhận tại đầu lưỡi, nó còn cảm được cái dịu dàng và vỗ về âu yếm của mẹ. Ghét và ko hợp với tất cả các loại rượu chè, vậy mà nó yêu 2 tiếng rượu nếp từ lúc nào ko hay HN phong phú đủ thức ngon vật lạ khắp 3 miền, HN hội tụ ẩm thực trăm miền, nhưng cái hương vị rượu nếp ấn tượng ấy thì chỉ có ở nhà nó (do chính tay mẹ nó làm) or ở hàng xóm (do chính tay bà hàng xóm làm) or chợ nhà nó (khi mẹ nó ko tự làm mà đi mua ở cái cô bán rượu nếp người bé xíu, gầy còm nhom) mà thôi . Tự nhiên nhớ mẹ, nhớ nhà, nhớ bà, và nhớ cả cô bán rượu nếp

0h ngày tết đoan ngọ năm ngoái, 4028 đón tết đoan ngọ trước cửa nhà hát lớn HN với mấy quả đào và xoài xanh chua lè, nhớ ko hả? Lần đi chơi "đêm" đầu tiên của cả nhóm đấy nhỉ, hình như nhân dịp khao cái xe JupV mới coóng chưa có biển đăng kí của nó. Rùi kết thúc bữa đi chơi cực đã là cái mặt méo xệch của nó khi phải móc 200k cúng cho mấy thằng cha cơ động, và 5 cái mẹt đầy thương cảm cho một nỗi lòng đang thê thảm Hừ, người ta nói cướp đêm là giặc, cướp ngày là quan, vậy mấy cha này gọi là cướp gì nhỉ?? Dù sao nó cũng chỉ sai có tí tẹo thui muh

Tết đoan ngọ năm nay với nó lại là một kỉ niệm khó quên. Một trận chiến đã thất bại mà người cầm quân là nó. Hơ hơ, có thể coi là thất bại lớn nhất trong những năm mài đũng trên giảng đường Bài học đã tích lũy được hàng núi mà sao nó vẫn fail nhỉ? Cố buồn hết hôm nay để ngày mai lại chinh chiến tiếp nào. Dẫu sao nó vẫn tin lắm nhiều người coi bói cho nó: "số sướng, học cao, may mắn, an nhàn". Hơ hơ, AQ 1 tí cho đời nó vui nhỉ

Còn các bạn, có những gì để nhớ, để vui, để buồn vào ngày này năm xưa ko?...
  2. dentai

dentai Thành viên mới

Hi hi, chia buồn, chia buồn. Chắc có nhiều người cũng như thế mà
    Ngày này cách đây 3 năm, làm đồ án tốt nghiệp đến mụ cả người, con mắt sưng lên đau dã man. May là 2 ngày trước khi bảo vệ nó hết sưng.
    Còn ngày này 2 năm qua chả có gì để nhớ.
  3. thinhbk1802

thinhbk1802 Thành viên mới

Hi`, dù cho không phải là thành viên của box Đà Nẵng nhưng cũng là thành viên của 4028_cái tên được nhắc đến trong bài tâm sự của ego này.
    Nghe chừng cái ngày tết diệt sâu bọ này cũng hay hay. Sáng nay tự nhiên có người rao rượu nếp, bỏ ra 2000 đồng mua ăn thử. Ấy vậy mà được có mỗi một tẹo, cái bà bán rượu nếp này chặt chém ác quá.
    Đúng là năm ngoái vào cái ngày này có 6 kẻ lang thang trên 3 chiến mã và bị một chú công an gô cổ lúc chuẩn bị về đi ngủ. Năm nay thì không thể rùi. Mình chỉ được diệt sâu bọ trong 5 phút , sau đó lại phải cắm cúi ôn cái môn kĩ thuật lập trình. Cả ngày đau hết cả đầu. Thứ bảy này thi rồi.
    Nói chung là chưa có được cái cảm giác như ego. Thui, vào học đây.
  4. ego1210

ego1210 Thành viên mới

Ngày này 3 năm trở về trước, năm nào nó cũng được nhận quà
  5. be_con_xi_xon

be_con_xi_xon Thành viên mới

hôm nay là 1 ngày .. hết sức đặc biệt .. , chính xác là vào lúc 18h ngày 2/6/02
  6. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Ngày này à?đơn giản chỉ là ngày 2/6 thôi nhưng nó có ý nghĩa với mình quá ha,bởi vì cũng ngày này 2 năm về trước mình đã rất vui và hạnh phúc đón nhận một điều kì diệu mà có lẽ không bao giờ nó trở lại với mình lần 2
  7. chieclatinhyeu

chieclatinhyeu Thành viên mới

Kỉ niệm 5 năm kể từ ngày chúng mình quen nhau anh ạ.Chẳng biết anh có còn nhớ ngày hôm nay ko , cái ngày lần đầu tiên anh làm quen với em .Em vẫn ko quên cái lúc bỡ ngỡ và ngạc nhiên đó đâu...Chuyện tình cờ mà tự nhiên quá anh nhỉ...Sau này em mới bít là hàng ngày luôn có người dõi theo ...Em vẫn nhớ anh luôn trêu em cho em cáu lên , luôn làm em giận để rồi lại năn nỉ xin lỗi em ...
    Anh có còn nhớ đến biển ko.Em yêu biển vì yêu anh....Biển lúc đó thật đẹp và hạnh phúc.Em cũng ko bít cảm giác bi giờ của mình như thế nào nếu lại đứng trước biển ...Đã hơn 1 lần em chạy trốn biển như chạy trốn những kỉ niệm với chính mình.Còn bây giờ lòng em đã bình yên thực sự rồi ...Em sẽ đứng trước biển, và em nghĩ vẫn thấy biển rất đẹp , nhưng vẻ đẹp của biển ko phải là vẻ đẹp của ngày xưa...Biển bây giờ ko có anh nữa .Em sẽ đứng trước biển để cầu chúc mọi điều hạnh phúc nhất đến với anh...
    Em sẽ thực hiện được điều đó , anh à.
  8. hoavannotcdtv

hoavannotcdtv Thành viên mới

ngày này năm xưa en chưa chết. Và ngày này năm nay cũng thế.........
    vui wé.................
    ta muôn năm.....
  9. casanova_dn82

casanova_dn82 Thành viên mới

Đứng trước biển, có lần anh gục ngã
    Khi ngon thủy triều phủ kín dấu chân xưa
    Và con thuyền đi không bao giờ trở lại
    Chỉ thấy sóng cồn cào những ngày không em...
    Đứng trước biển, những giây phút bình yên
    Sóng vỗ về đôi bàn tay em vuốt nhẹ
    Trên vai anh một mái đầu gục khẽ
    ánh mắt nhìn như những hạt sương mai
    Đứng trước biển, dấu chân đã phôi phai
    Không là biển của những ngày xưa nữa
    Biển vẫn thế, ồn ào rồi lặng lẽ
    Không là em, những giây phút ban đầu.
    Chúc lá thi tốt nhé ...
  10. chieclatinhyeu

chieclatinhyeu Thành viên mới

Thanks anh cá nhá .....