1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngày Tết ăn gì?

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi nore, 29/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. witch141v

witch141v Thành viên rất tích cực

Tớ khoái món canh : măng khô nấu với thịt ngan or chân giò ..........ực........ực.........nghĩ đến món đó lại thấy thèm.......... càng mong đến tết, khì.........khì..........nhà tớ nấu 1 nồi to cực nhưng bao giờ cũng hết đầu tiên..............
  2. laladalat

laladalat Thành viên mới

Tết tớ thích nhất là được ăn cháo(lòng) cậu tớ nấu, 1 năm mới về nhà 1 lần, mà lần nào cũng đòi bằng được cậu tớ nấu món ấy cả, Vừa ngon lại vừa vệ sinh
    Thịt kho tàu ăn với dưa giá Bf tớ mua cho, ngon cực kỳ
    Phở nấu bằng xương heo, thịt bò trụng tái(tớ không thích phở bò, mùi gây quá)

Kế đến là cá nục tươi hấp chín, cuốn bánh tráng, và lẩu thập cẩm(rất nhiều loại rau tươi hái trong vườn)Vậy mà sau tết năm nào tớ cũng lên cân đấy
  3. Pink_Ocean

Pink_Ocean Thành viên mới

thế có ai biết cách chọn măng khô thế nào không? và ngày tết thì mua bao nhiêu thì đủ cho 1 nồi măng nhi? Mình rất thích món canh măng nhưng ra chợ thấy bao nhiêu là măng khô, không biết phải chọn loại nào nữa? và số lượng bao nhiêu đủ cho 3 người ăn trong những ngày tết?ai có kinh nghiệm chỉ giáo dùm với nhé :) thax
  4. annylinh_tieuyeutinh

annylinh_tieuyeutinh Thành viên mới

ối ăn cái canh đó béo lắm bà con ơi,, nhưng mà k hiểu sao càng ngay em càng k thích măng lưỡi lợn nhá,, cả măng tuơi cũng thế,, ăn k mềm gì cả
    thế tình hình chúng ta cũng cần uống nữa chứ,, ai nói nên uống gì nào
  5. deepredvslacoste

deepredvslacoste Thành viên mới

Ăn:Bánh Trưng rán thật mỏng ăn với kiệu hoặc dưa dầm.
    Uống:Trà nóng hoặc Trà Đá
  6. bysomeone

bysomeone Thành viên mới

Giời lạnh, thêm bát măng lưỡi lợn giòn giòn với sườn và chân giò thì ..uiiiiiiiiiiiii giuiiiiiiiiiii uiiiiiiiiiiiii...dãi dớt lòng thòng
    Hết sẩy con bà bẩy
  7. pine_buffy

pine_buffy Thành viên mới

Mọi người ở đây đã ai ăn bánh chưng ngọt chưa nhỉ.Cũng gạo nếp , lá dong , chị tội ko có thịt mỡ thôi.Nhân là đậu xanh xào với đường phèn , luộc nóng bóc ra thơm nghi ngút ăn ngon đáo để . Có điều bánh chưng cổ truyền vẫn hơn.Tớ là đứa thik ăn của nếp , tết đến xơi bánh chưng cứ gọi là thun thút.
    Ở quê ngoại tớ ngày Tết hay ăn cái bánh gọi là bánh khoai.Ko phải làm từ khoai mà trông nó giông giống củ khoai tây bi , đủ màu , giông giống xôi chiên phồng ngào đường , nhưng ăn giòn tan và ko ngấy.Năm nào nhà tớ cũng đặt các bác ở quê làm cho một bịch to tướng.Hic, uống chè xanh ngồi hầu chuyện các cụ thì phải biết,ngon lém.Tớ đọc "Miếng ngon hà Nội" của VB thắc mắc ko biết có phải đấy là cái bánh Xuân Cầu ko .
    Hix,cứ nghĩ đến Tết là lại thấy sướng . Mỗi tội cứ sau tết là mình ko dám leo lên cân