1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngày...tháng ...năm....

Chủ đề trong 'Tản mạn Sài Gòn' bởi tieuthuvuive, 03/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tieuthuvuive

tieuthuvuive Thành viên mới

Ngày...tháng ...năm....

Hôm nay qua mặt mấy mod mở đại cái này để xả.
    Dạo này mải mê ăn chơi đàn đúm, xì pam các kiểu. bỏ bê cái "bờ nóc" của mình. Ôi thì rêu mốc, bụi bặm... nhưng mà kệ. Biết có kẻ vẫn cứ lọ mọ vào đó, nói vì "quan tâm" nhưng bản thân mình thì cứ chỉ nghĩ "chẳng qua vì tò mò". Ừ thôi, cứ nghĩ vậy đi cho đỡ...lăn tăn. Dùng từ lăn tăn không phải vì không biết dùng từ nào khác, nhưng thôi, dùng từ lăn tăn cho nó đỡ...lăn tăn
    Chát chít với đứa bạn bảo: đơn giản thôi, đóng blog lại. Ừ, thế thì đơn giản quá, nhưng thôi, thà không viết, hoặc xả lung tung đâu đó người ta không biết, chứ đóng lại, sợ ai đó lại buồn. Bạn cũng có lý khi bảo "nếu không quan tâm nữa thì sao lại sợ người ta buồn". Ừ thì, không hẳn là đã hết quan tâm, nhưng đã quyết định là thôi quan tâm hoặc ít ra thì cũng đừng để người ta biết mình còn quan tâm mà...nghĩ ngợi, với lại, hết quan tâm đâu có nghĩa là sẵn sàng làm tổn thương. nếu biết mình làm điều gì đó người ta sẽ buồn hơn thì cố gắng đừng làm nữa. Buồn vậy đủ rồi, hờn trách vậy cũng đủ rồi...phải không nhỉ? Có đủ để ai đó dứt khoát mà làm cái điều cần thiết phải là đó đi không? Biết là mình làm vậy cũng chẳng đúng, nhưng rối tinh tình tình...chẳng biết làm thế nào hơn. Thôi kệ,...
    chậc chậc... lại thấy mình ... lăn tăn rồi.
    Đã bảo không nghĩ nữa.
    Ngày ....tháng...năm.....
    Đầu tuần, đầu tháng và đầu năm, vẫn chưa hết mùa lễ hội, ăn chơi... Công việc vẫn chất chồng....lại tiếp tục mở hội xì pem, offline, ăn chơi đàn đúm...mệt quá ! Mà thôi, chơi đi cho... hết tiền, chứ làm hoài ko chơi tiền biết để làm giề kà kà....
  2. tu_huu

tu_huu Thành viên mới

Thua một bàn thua trông thấy, sao lại ngốc nghếch thế nhỉ? Kém thật!
    Ngày...tháng...năm...
    Nếu mà bây giờ bạn ngồi ở đây ta sẽ đét cho mấy cái vào m...ông, dám so sánh ta với ngựa
  3. meoxxx

meoxxx Thành viên mới

Đã quyết định thử sức cơ hội này.Mong sao mọi chuyện an lành tốt đẹp
    Ngày...tháng...năm..
    Chuẩn bị cho chuyến đi chơi dài ngày.Đang tìm hiểu thông tin và kiếm guide.Cầu 1 chuyến đi thỏai mái, an tòan.Amen....
  4. tieuthuvuive

ngày...tháng...năm....
    Đẹp thì mình bảo là đẹp. ai dè hàng đẹp là để bán, đã vậy lại còn khuyến mại thêm đồ tốt siêu đẹp và dùng bền (60 năm vẫn chạy tốt) Ngu gì không mua. Nhưng mà bao giờ mới chịu giao hàng nhỉ? chậc....
    Thật không có ý ví von như vậy, chậc....nhưng mà.... biết nói sao cho bạn hiểu nhỉ? coi vậy mà hổng phải vậy á... thôi, nói túm lại, vụ này để hạ hồi phân giải.
  5. tieuthuvuive

Ngày...tháng...năm....
    Dạo này tinh thần ăn chơi quả là...đáng nể. này nhá:
    Một con ranh lười ăn như quỷ, trưa mà dụ được nó ra khỏi cty, nếu không phải là vì công việc hoặc vì team work thì...đừng có mà hòng. Ấy thế mà hôm qua, chỉ cần í ới một phát là gật đầu cái rụp, lại còn ti toe chạy tuốt ra chỗ em bán cá chỉ để ăn lê la rồi về đau bụng. May có bạn tu hú đang iu chạy qua rước chứ không thì ấm ức mãi không yên . kà kà....
    Vẫn không xi nhê gì, chiều nghe dzụ khị cái lại tí ta tí toét chuồn đi ăn típ. Lần này thì em bán cá, chiều nay chợ đông, đắt hàng nên về sớm, chạy qua rước đi ăn. Công nhận nhá, cái món bánh xèo bánh xiếc gì í, tớ chưa bao giờ thèm đụng đũa, ăn cũng ngon phết. Đứa nào không đi, thiệt.
    Buổi tối, hì hục lôi cái đầu máy ra sửa. kekekeke....sửa mới kinh cơ đấy. Em ếch cứ một hai mặc định là bạn tu hú làm về phần kứng nên nhất định bít sửa. Bằng cái giọng nghiêm trọng hết chỗ chê, em gọi điện thoại cho tu hú. đồng chí này dại gái (nói vậy chứ, mình oánh giá là rất nhiệt tình cách mệnh ) băm bổ chạy sang. sau khi tháo ra, lắp vào, kết luận là .... mang về nhà sửa. kakaka....em ếch rất hào phóng mời hẳn một chầu kem nhãn, kem cafe. ờ thì....đằng ấy có lòng, bọn mình có dạ, cứ thôi nữa mà.... một hồi mỗi đứa cũng chiến hết 3 ly, tổng cộng là 9ly kem. ảnh hương ngân sách của em ếch đến cả....nửa trăm ngàn đồng. chậc....
    À, các bạn ạ, mặc dù mình có một cái...hồi ức không mấy vui vẻ nhưng khá hoành tráng về cái vụ kem kiếc ấy. nhưng mình phải công nhận là ăn cũng được. Bữa nào các bạn qua nhà mình thì mình mời đi ăn nhá (mỗi đứa một ly thôi đấy )
    Ngày tháng năm.....
    Hôm nay lại có một vụ án , gọi là cổ vũ bóng đá, dzưng cơ mà, coi như là kím cớ dzậy thui, lại đàn đúm í mà. em ếch bảo: nốt hôm nay thôi nhá. ừ thì nốt hôm nay, hôm nay thì nốt còn ngày mai là chuyện của ngày mai, tính trước làm giề.... thế thôi, mình họp hành cái còn bù khú nhể
  6. silver_place

silver_place Thành viên rất tích cực

Ngày...tháng..năm...
    Em ở nhà một mình, bật máy và lần mò sang quán trọ vào đọc mấy chục trang....Ngày...tháng...năm...(nghiêm cấm spam) thấy man mác buồn. Em cũng không hiểu buồn cho cái gì khi mà lúc nào chị cũng tếu táo, cũng cười được. Chẳng giống như em, khi không muốn thì em sẽ im lặng.
    Chị thể hiện hai phần con người hoàn toàn trái ngược nhưng phần nào cũng đúng bởi nó là của chị.
    Đôi khi nghe chị kể chuyện trước mọi người, em lắng nghe rồi tự hỏi, đằng sau đó, khi chỉ còn một mình, chị sẽ thấy thế nào nhỉ?
    Sài Gòn quanh năm nhuộm màu của nắng, quanh năm là những ồn ào, tất bật...rồi một lúc nào đó, quay trở lại với căn phòng nhỏ, đối diện với chính mình, nhận ra đằng sau những khoảng màu đó là màu của sự bình yên, trầm lặng...nhận ra sau những cố gắng là những yếu đuối...Con người kỳ lạ ở chỗ, họ có thể làm được cả những điều rất trái ngược nhau,
    ....Một chút ngậm ngùi ngay cả khi phải la mắng người khác bởi điều đó là điều mình không muốn,
    ....Một chút đồng cảm ngay cả khi chỉ nghe kể chuyện, chưa từng chứng kiến,
    ....Một chút tiếng cười để che đi một phần luôn thấy mong manh,
    Tặng cho chị, cho những khoảng bình yên giữa Sài Gòn đầy nắng, đầy gió.
  7. tieuthuvuive

Ngày tháng năm.....
    đọc chả hiểu gì. Mình ứ phải con người nhạy cảm. mình cũng chẳng có những đức tính mà người ta gọi bằng những ngôn từ hoa mỹ đại loại như là " lãng mạn, hoặc mạnh mẽ....vân vân nói túm lại là...đại loại thế. Mình chỉ là một con rối. nhí nha nhí nhảnh, thế thôi.
  8. tieuthuvuive

Buồn.... như trong nhiều ngày,
    Hai đứa không thèm gặp
    Buồn như khi gặp mặt
    Cóc còn chuyện để dzui....
  9. tieuthuvuive

Ngày...tháng...năm....
    7h sáng, đt báo thức reo inh òi, tắt.
    7h30, lại reo. tắt.
    7h45, đtt thoại cà rịch cà rịch... " chị ơi, dậy đi 15p nữa em qua" -thôi em đi trước đi, chị mệt quá.
    8h30, sập cửa, mặt đơ ra một đống vì quên chùm chìa khóa trong nhà. muộn rồi, kệ nó đi. Ngã tư đông người, anh tài xế taxi đợi 2 phút mặt nhăn như quả táo tàu.
    Hôm nay, cũng có vẻ đẹp trời mà.??? hik...hik...
  10. lamsao.wen

lamsao.wen Thành viên mới

Ngày...tháng...năm 2008
    Mình cảm thấy anh quan tâm đến mình , ánh mắt anh nhìn mình đôi khi làm mình sợ, ngại không dám nhìn trả lại anh .Có thể đó chỉ là ngộ nhận nhưng thực ra không fải thế giác quan thứ 6 của ngưòi con gái cho mình cảm nhận đưọc điều đó dù cho thế nào đi nữa thì mình vẫn thích sự quan tâm của anh dành cho mình như là của ngưòi anh dành cho đứa em gái vì mình rất lanh chanh , bướng, dữ dằn(theo lời mấy nhỏ bạn) chứ mình thấy chả coá dữ dàn gì cho lắm đôi lúc mình tự nghĩ : " Sao không quên chuyện vớ vẫn này đi nhỉ?" trogn khi ở fía trước còn biết bao ngưòi đợi mình thì mình lại lo nghĩ về những chuyện không có này !!!! Và mình tự nói với chính mình rằng: Quên...quên...quên......là cách tốt nhất không để mình bận tâm nữa.....hy vọng sẽ làm đưọc ....