1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngày Tình nguyện quốc tế ORACLE 16-9-2006. Big HEART - Ước Mơ Xanh - Oracle tại Trung tâm Bảo trợ Xã

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi breaking_news, 17/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. breaking_news

breaking_news Thành viên mới

Ngày Tình nguyện quốc tế ORACLE 16-9-2006. Big HEART - Ước Mơ Xanh - Oracle tại Trung tâm Bảo trợ Xã hội Trẻ em 4

Trân trọng thông báo đến tất cả các thành viên Big HEART,

Công ty Oracle Việt Nam mời Big HEART cùng tham gia "Ngày Tình Nguyện Viên Quốc tế".

Chương trình sẽ diễn ra vào ngày 22 tháng 10, từ 8h sáng đến 12h trưa tại Làng Trẻ Birla.

Làng trẻ Birla là làng trẻ nuôi dậy hơn một trăm em nhỏ dưới 16 tuổi có hoàn cảnh gia đình éo le. Trong tương lai, nếu được thì chúng ta sẽ hỗ trợ làng trong phạm vi khả năng có thể.

Tham gia chương trình, phía Big HEART sẽ cùng các nhân viên Oracle hướng dẫn các em tham gia trò chơi. Đồng thời, sẽ cùng làm chung với các em một số công việc hàng ngày bình thường như dọn vườn, nhổ cỏ... Tất cả, nhằm thể hiện một tinh thần đoàn kết chia sẻ và tương trợ lẫn nhau.

Rất mong mọi người thu xếp thời gian đến tham gia. Ai đăng ký xin vui lòng post ở topic này.

Xin chân thành cảm ơn
  2. Quoctetrecompany

Quoctetrecompany Thành viên mới

Chị Hoa à, em ĐK 1 chỗ nhé nhưng em không làm chân bưng bê nước nôi gì đâu đấy.
    Giao lưu, tiếp chuyện hay gì đó thì được chị ạ.
  3. always_say_love

always_say_love Thành viên mới Đang bị khóa

Xin đăng ký một chỗ chị B.N ơi!
    Mà hình như bà chị quên mất thằng em hay sao í. Post ảnh chẳng có cái nào của em. Chuyến này quên nữa là giận luôn.
  4. lanicy

lanicy Thành viên mới

Thứ bảy, CLB của em ở trường tổ chức SN 5 năm. Ko rõ có làm gì vào buổi sáng ko. Em đăng ký 1 chân nhấp nhổm nhé. Nếu bên kia ko có việc gì em sẽ chạy qua Birla. Hồi trước tổ chức 1-6 ở đấy vui lắm
  5. breaking_news

breaking_news Thành viên mới

Chào cả nhà,
    Mọi người cố gắng báo lại xem những ai đi được ngày mai nhé.
    Địa điểm tập trung: Trước khách sạn Daewoo, phía gần đường Liễu Giai.
    Thời gian: 7 sáng ngày thứ 7, 22/10.
    Rất hy vọng các bạn thu xếp được thời gian tham gia cho đông vui. Chỉ như thế, sự có mặt của chúng ta mới thật sự ý nghĩa với các em nhỏ
  6. always_say_love

Những điều được và chưa được sau chuyến tình nguyện của BIG HEART đến làng trẻ Birla, đôi lời góp ý:
    -Sáng thứ 7, 22/10/2005 đúng 7h, tớ có mặt tại điểm hẹn cùng một thành viên mới toanh của BIG HEART, sẽ giới thiệu trong cuộc họp của nhóm lần tới). Chưa có ai cả, chạy 1 vòng quanh Deawoo rồi quay lại điểm hẹn thấy chỉ mỗi Mss Hoa đứng một mình đón mọi người. 25'' sau có thêm Mss Trà và Mr Duy (chung xe?!?!). Tổng cộng có 5 người, sau đó đến ĐHQG mới có thành viên thứ 6. Điều này nói rằng:
    *Số lượng người đăng ký đi không đủ chỉ tiêu. Có cả nguyên nhân chủ quan lẫn khách quan. Nhóm chúng ta nhận một bàn thua về khâu nhân sự: 0-1
    *Khâu tổ chức chưa chu đáo lắm (dù tôi biết chị Hoa đã rất cố gắng). Rõ ràng việc phổ biến kế hoạch chỉ mỗi trên mạng thôi là chưa đủ. Bàn thua thứ hai vào lưới nhà.
    -Đến làng Birla lúc 8h, tham quan một vòng rồi chụp ảnh giao lưu với nhóm nhân viên Cty Oracle (cùng thực hiện chung chương trình tình nguyện) sau khi làm quen với giám đốc trường. 8h45 là lúc cuộc giao lưu bắt đầu:
    *Các thành viên BIG HERT tạo ấn tượng rất tốt với các em nhỏ và mọi người vì tính tập thể (dù hơi ít) lẫn năng lực cá nhân. Ghi điểm gỡ một bàn: 1-2
    *Thực hiện việc nhổ cỏ, quét vôi, hướng dẫn vẽ cho các em và... nấu ăn (khâu này hình như hổng tham gia vì thiếu nhân lực) khá tốt, hiệu quả tương đối cao. Ghi bàn và gỡ hoà: 2-2
    *Thành công trong việc đặt nền móng cho sự giao lưu sau này giữa BIG HEART với Birla và Cty Oracle (đã có một lời hứa trước văn võ bá quan ba bên). Vươn lên dẫn điểm: 3-2
    Về cơ bản là chúng ta đã lội ngược dòng dành chiến thắng chung cuộc dù gặp rất nhiều khó khăn. Tuy nhiên, phải có những buổi tổng kết, rút kinh nghiệm trong nhóm sau mỗi hoạt động mới có thể giúp các thành viên ý thức hơn vì mục đích chung.
    Theo đánh giá cá nhân của tớ tất cả mọi người xứng đáng được 8 điểm. Riêng tớ, 7,5 điểm vì hôm ấy... gào chưa to lắm. Hehehehehe, bí mật, sáng chưa ăn sáng kịp mà phải nhổ cỏ rồi được (hay bị) làm ngựa cho bọn nhóc tì cưỡi (đề nghị có ảnh minh họa).

À quên, phải nói thêm là món bún chả của làng Birla ngon trên cả tuyệt vời.
  7. blue_love_red

blue_love_red Thành viên quen thuộc

Chào các anh chị thành viên của Big Heart, mình là Hạnh của Oracle đây.
    Anh a-s-l có vẻ hơi khắt khe trong chuyện nhận xét quá, chứ em thấy tinh thần của Big Heart hôm nay là quá tuyệt vời
    Về cơ bản thì đây là hoạt động xã hội đầu tiên Oracle làm chung với Big Heart và chắc chắn sau này Oracle và Big Heart, với vai trò là Official Agency của Oracle trong hoạt động xã hội, sẽ còn có rất nhiều dịp để cộng tác với nhau.
    Hy vọng là mọi người cũng đã có những giây phút vui vẻ!
    À mà, ...Phượng ơi! Để các anh bên mình...nhắc hơi nhiều!
  8. vtnguyen_vn

vtnguyen_vn Thành viên mới

Hello All,
    Cảm ơn nhóm "Big Heart" đã giúp CTY Oracle tổ chức thành công "Ngày tình nguyện Oracle nhé."
    Hy vọng sẽ có nhiều cơ hội được hợp tác với Big Heart trong thời gian tới.
    Hoa ơi : Anh gia nhập là thành viên thì cần phải làm gì.????
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    Cheers,
    TRUONG

BE THERE & BE SQUARE !!!
    Được vtnguyen_vn sửa chữa / chuyển vào 16:15 ngày 22/10/2005
  9. hanoijazz

hanoijazz Thành viên mới

Hôm nay là lần đầu xuống làng trẻ Birla có thật nhiều ấn tượng đẹp đầu tiên thông báo với cả nhà là đội quân BH có thêm hai thành viên MC chính hiệu! Từ nay chắc chị Hoa "thất nghiệp" roài hehe
    Hay quá! bác Vtnguyen_vn vào topic mẫu đơn & đăng ký, rồi điền vào mẫu rồi gủi Hanojazz@yahoo.com nha!
    Định nói nhiều điều nhưng thôi để chị Hoa post ảnh nói thay buổi hoạt động đầy ý nghĩa hôm nay...
  10. always_say_love

Hmm, các anh giai bên Oracle khôn đáo để. Thấy chị em TIM TO mà tưởng bở à? Hehe, đừng có mà đùa kẻo TO TIM đấy nhé, rồi lại bảo thằng em không nhắc trước.
    Vài hôm nữa em sẽ trình bày với các vị một đề án thú vị về tình nguyện và có cả thí dụ cụ thể. Về phía TIM TO dĩ nhiên là trong cuộc họp nhóm sắp tới, còn bên Oracle chắc là lâu hơn vài tháng vì em phải hoàn thành mô hình (nghe đâu là thành công không nhỏ về bước đầu) để báo cáo mong chút... ân huệ.
    Nhắn nhỏ các thành viên nam Oracle: anh nào có em gái xinh xắn, dễ thương, thông minh, tinh tế............. thì giới thiệu cho em với. Rùi em sẽ làm "nội gián" cho chứ nghe thiên hạ đồn dân TIM TO khó cưa cẩm lắm. Suỵt, đừng để chị em biết là phiền lắm.