1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngày Tình nguyện quốc tế ORACLE 16-9-2006. Big HEART - Ước Mơ Xanh - Oracle tại Trung tâm Bảo trợ Xã

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi breaking_news, 17/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jenny3004

jenny3004 Thành viên mới

eo ơi nhìn ảnh này của em kinh khủng wa!!!ko còn cái nào đẹp hơn hả c ơi huhuhu....
  2. leminhthuy_77

leminhthuy_77 Thành viên mới

Mấy tên kia tại sao không có ảnh của chị vậy,dang dinh cop ảnh về ,vậy mà chẳng có cái nào la sao vậy.eo ơi vậy là quên chị rùi sao.hic..hic..mình bị cho ra rìa rùi A rằm trung thu nay đã có kế hoạch gi chưa ,có gi mới thì alô cho c biết nhé
  3. biconcuame

biconcuame Thành viên mới

4. win_arc

win_arc Thành viên mới

5. kitty_nhi

kitty_nhi Thành viên mới

huhuhu,,,thôi được rồiiiiiiii.... Một đồng chí nói "đểu" Kitty là được rồiiiii, lại còn thêm cả bác Win "sâu bọ" vào nữa, mệt thật đấy. Rõ ràng là Kitty hiền lành, dịu dàng, xinh đẹp rùi còn gì nữa hehe,... "bóng sáng" thế kia mà
    Cả nhà ơi, ngày tình nguyện Oracle diễn ra rất tốt đẹp trong không khí thân mật giữa các nhóm tình nguyện : Big heart, web trẻ thơ, ước mơ xanh và công ty Oracle tại Trung tâm bảo trợ trẻ em số 4 - Hà Tây. Có rất nhiều ảnh chụp kỉ niệm ngày hôm đó, nhóm tham dự nếu muốn lấy ảnh thì liên lạc với Kitty nha.
    Từ Trung tâm bảo trợ trẻ em trở về Hà Nội, nhóm tham gia ngày tình nguyện sẽ thực hiện một cuộc vận động "quyên góp quần áo cũ" để gửi lên trung tâm, nhằm hỗ trợ cho các em thiệt thòi trong thời gian sắp tới. Hương và chị Thuý lưu ý giúp em cuộc vận động này nhé. Có thể nó chỉ là ở quy mô nhỏ thôi, nhưng chắc chắn sẽ hỗ trợ cho các em tại TTBT rất nhiều.
    Rất mong có sự tham gia nhiệt tình của các thành viên khác trong Big Heart. Các bạn gửi hồi âm lại cho Kitty theo địa chỉ email : sameenguyen@yahoo.com. (Sorry vì cũng ít khi kitty vào box nên sợ sẽ không cập nhật hết thông tin từ phía mọi người). Hoặc qua số đt : 090.418.3636
    Chúc cả nhà vui vẻ !
    Nhớ...
  6. breaking_news

breaking_news Thành viên mới

Chị leminhthuy77 ơi, em rất mong sớm được gặp chị. Nghe Kitty khen chị nhiều lắm. Bọn em đang rất cần kinh nghiệm của chị về may mặc và thời trang đây.
    Mọi người lu loa cảm tưởng của mình lên cái nhể. Các em nhỏ ở Trung tâm đáng yêu không? Các bạn các nhóm Ước Mơ Xanh thế nào? Mấy anh của Oracle đẹp trai thế mà không thấy các chị em bàn tán gì là sao? Hehe,
    Cuối cùng, thử cái chữ ký mới một phát. Lần đầu tiên viết blog, hồi hộp ra phết
  7. kitty_nhi

kitty_nhi Thành viên mới

Hình chụp tại trung tâm bảo trợ trẻ em số 4 - Hà Tây.
    Nhóm tham gia ngày tình nguyện Oracle
    Không hiểu vô tình hay cố ý mà Oracle sắp xếp cho chị em Big Heart toàn tham gia vào công việc bếp núc hihi...ăn trưa xong, ai cũng nhăn mặt vì "đau bụng"
    Jeny Tú
    Hương
    Chị Thuý
    Ngọc và chị Giang
  8. kitty_nhi

kitty_nhi Thành viên mới

Một vài hình ảnh đú đởn của chị em Big Heart nhà mình hehe...
    Kitty xinh và Tuni Zén
    Zeni Tú và Lưu đẹp trai
    Chị Thuý cùng các em tại trung tâm
    Tổ chức thi vẽ tranh cho các em nhỏ :
    Cuối cùng là hình ảnh của nhóm tình nguyện : Oracle , Big Heart, Ước mơ xanh và webtrẻ thơ:
  9. yeutrinh

yeutrinh Thành viên mới

nói chung tình hình là rất tình hình. trong lúc mọi người thi đua chụp ảnh thì yeutrinh ngủ quên trong phòng chiếu phim. huhu! thật là đau khổ.
    tình hình là thế này ạ: không khí phấn khởi vui tươi nhưng không khỏi chạnh lòng vì thấy các em ở đấy chưa được đơn vị nào hỗ trợ cả!( nghe bảo thế), trong khi các làng ở HN thì quá ...sướng!( nói thật là quá sướng!) vì thế nên yeutrinh cũng đồng tình và xin được là người to mồm trước: chúng ta sẽ quyên góp quần áo cho các em. máu nhất là chị Thuý vì đã định mua vải về may. nhưng may thì vừa lâu vừa khó đẹp. vì thế tốt nhất là cứ quần áo 2nd mà góp, còn nếu có ai ủng hộ tài chính thì chị em cùng đi mua rồi tặng các em. thiết nghĩ đây là một việc làm rất có ý nghĩa! thế thôi ạ!
  10. leminhthuy_77

leminhthuy_77 Thành viên mới

Đây la lần đầu tiên chi (xin phep đươc xưng chị vì moi người ai cũng goi vậy- vì chị năm nay sắp ngoại băm rùi-nhưng tính vẫn con tre lắm lắm) tham gia đơt tinh nguyên này ,trưóc đây chị rât thich tham gia những hoat động tương tư như vậy nhưng ko biết đi thê nào,may sao chị lại được biết đến big heart qua mấy người bạn.Cam xúc lần đâu tiên chi bươc vào trung tâm,chị đã ngẹn ngào khi nhin thấy các em bé ùa ra đón đoàn.Có một cô bé chị ấn tựơng nhất,nó kéo tay chi và gọi "mẹ ơi bế con"va nhất quyết chỉ bám chị không rời,các bé rất cần tình thương sự chăm sóc của bố mẹ mà ko có,chi chạnh lòng vì sao họ dã tạo cho các em hình hài dù co khó khăn đến mấy cũng phải cố gắng nuôi dậy các em chứ sao lại vứt bỏ các em cho xa hội như vậy,thấy tội nghiệp vô cùng.
    Rồi những bé sơ sinh,bé như cái phích,trông thật nho bé và mong manh,các bé như biết hoàn cảnh của mình nên rất ngoan.
    Lần đầu tiên chi đi chưa co kinh nghiệm,nên ko mang theo gì chứ lần sau thì......có một chút banh kẹo ma tranh nhau, bị bạn giật mất túi mía mà cứ đúng khóc, trong khi tre con o HN thì có cho chắc cũng vứt ko thèm ăn trong khi đó các bé ở đây rất thiếu thốn đủ thứ từ cái ăn đến cái mặc,chị làm may nên cũng tận dụng co điều kiện may cho một số bé thôi chứ ở đó có hơn trăm bé may xuể sao nổi, chi về cũng dã huy động mọi người trong gia đinh gom những quần áo cũ để chờ khi nào nhóm lên đó thì mang lên luôn.Mẹ chi rât ủng hộ hoạt động này ,mẹ chi cung muốn tham gia nữa đấy,hi hi,..thêm người thêm của mà.tình nguyện không nhất thiết là thanh niên phải không,sau chuyến đi vừa qua,chi về cổ động rất nhiều bạn bè để quyên góp mọi người đều ủng hộ nhiêt tình.