1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngày từng ngày trên đất Mỹ.....:-)

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi cutie_beautie_sushie, 13/07/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chubbygal

chubbygal Thành viên mới

Hì hục mãi mới dọn dẹp xong cái phòng, lần nào dở chứng đi dọn dẹp thì cứ phải gọi là đến đêm mới xong. Dọn ra mới thấy sao mình nhiều thứ đồ linh tinh thế, với cả mấy cái chai nước lạnh nữa. Công nhận mình uống nước đêm nhiều, cứ mỗi lần tỉnh dậy buổi đêm là phải với tay lấy chai nước uống rồi lăn ra ngủ tiếp.
    Ngày hôm nay đi làm đến chán. Trời nóng tưởng phải đến 110 độ. Ở trong nhà thì thiên hạ mở máy lạnh đến chết rét nên sáng ra nghĩ thế nào lôi cái mini skirt có pha chút dạ ra mặc, rồi tưng tửng mặc cái áo trắng dài tay mới mua hồi hôm (tại vì nó có cái nơ trước ngực chẳng lhác nào hồi xưa ở VN cả, đúng là fashions roll around.) Đến chỗ làm thì trễ 10'', chạy loắc ngoắc trên đôi giày cao gót vào được đến nơi thì được cho đi run errand Bình thường em thích chạy rong chứ giờ nóng chảy mỡ cộng thêm bộ cánh em tưng tưng điệu đà như thế này thì có mà quá giết em. Lái xe trên đường rồi đành bụng bảo dạ "thôi béo ú rồi, sắp về VN rồi, đi đi cho nó chảy bớt mỡ"
    Hôm qua mua cái đầm dài cho bà bầu. Đời thủa nhà ai nó có bầu mà mình hầu nó chẳng khác nào osin, rồi nó lên hơn 10lbs thì mình cũng thấy cái cân nó nhảy qua 5lbs cho mình. Điên thất đấy, chỉ mình chửi cái thẳng swimmer donor thôi
    Ban chiều thế là confirm xong cái vé về VN. Còn 3 tuần nữa là được ăn ngủ thoải mái vô độ rồi. Aaahhh.
    Hôm trước có đứa nó chửi mình là bitch, mình chả giận dữ hay chửi nó gì hết, gần 5'' sau mới đi ngang qua thì thầm vào tai nó rằng "Yes you are damn right, I am the biggest bitch ya know, but just to assholes like yourself only." rồi cười và đi thẳng. Nó giận giữ quay ra nói "Dont you ever talk to me again." trước mặt người khác. Mình nháy mắt, cười rồi nói "Okay."
    Thế là hết ngày.
  2. khiemtr

khiemtr Thành viên tích cực

Hồi hộp, lo lắng, bực bội ....
    History ''s repeating itself. Hôm nay vợ quay về Mỹ, đáng lẽ có thời gian hơn 2hrs 30 mins transit tại Chicago thì do cái máy bay dở chứng đòi maintain đột xuất tại Hong Kong nên cuối cùng bị delay, về đến Chicago trễ hơn scheduled đến 1hr 40 mins. Cuối cùng chỉ còn có 1 hrs 17 mins, làm sao mà kịp ôm cái túi hành lý xách tay hơn 10kg qua US Custom, rồi chạy qua terminal domestic kịp.
    Cũng gần ngày này năm ngóai, 2 vợ chồng cũng phải chạy điên cuồng, chỉ có hơn tiếng ruỡi ở Chicago mà lão HQ cứ hỏi vặn vẹo lảm nhảm, kiểu như vợ chồng mày quen nhau thế nào? khi nào cưới . Kết quả là vừa đóng dấu xong là chạy liên tục, qua cửa security cũng không kịp mang giày lại... Chạy đến nơi thì thấy cái máy bay của mình từ từ lăn bánh ra khỏi gate. Cũng hên nhân viên United vẫn còn đó nên kịp gọi cái máy bay quỉ kia đứng lại chờ.
    Hôm nay vợ đi một mình, không biết có biết đường mà chạy không đây. Nãy giờ gọi cả chục lần mà hình như vợ đi vào vùng dead zone rồi hay sao đó, gọi mà cứ bị chuyển vào voice mail .
    United sucks!!!!!
  3. Bunny

Bunny Thành viên rất tích cực

Hôm nay tự nhiên em nhớ Vietnam da diết. Thế là thắm thoát 8 năm em chưa hề về Việtnam dù chỉ 1 lần, và cũng 9 năm em đã không ăn tết VN. Tết 2009 là năm thứ 10 em không được hưởng không khí Tết VN Cổ Truyền. Mỗi lần như thế, sao mà lòng em chạnh lại mỗi khi nghe có người bạn du học sắp đuợc nghỉ tết hoặc hè sẽ về Vnam. Em rất muốn về thăm Việtnam vào Tết năm sau, nhưng con đuờng em đi vẫn còn chưa đến đâu nên đành ngặm ngùi tiếp vậy.
  4. TieuPhungThien

TieuPhungThien Thành viên mới

Em trai mình cũng mới đi học ở Mỹ đc 2 hôm, cả nhà ai cung buồn và lo cho nó.Giờ nó đang ko có mạng, ko có sim, ko có thẻ điện thoại để liên lạc, chỉ khi lên trường mới gửi đc Email về nhà trong giờ nghỉ trưa.Bạn nào có kinh nghiệm học từ cấp 3 theo chương trình giao lưu đã apply được điểm vào ĐH xin chia sẻ ít kinh nghiệm giúp mình với.Nó là con trai nên mình lo nó còn ngờ nghệch nhiều chuyện trong cuộc sống ( trong việc học thì cu cậu khá đỉnh, nó chịu khó học và thi HB lắm T___T) cám ơn các bạn nhiều!
  5. PoKePeKo

PoKePeKo Thành viên mới

Bác cứ khỏi phải lo, trong các khó nó ló cái khôn.
    Đường đời là bài học tốt nhất mà e nó sẽ phải học.
    Nếu có gì thắc mắc thì e nó sẽ tự học hỏi những người xung quanh, rồi e nó sẽ hòa nhập thôi.
    Ah! Mà bác nói nghe hơi khó hiểu nhỉ, thời đại bây giờ đã được học bỗng thì ở KTX, mà ở KTX ở các trường nước ngoài thì hầu hết đều có internet, đâu phải như ở quê ta đâu.
  6. Schtroumph

Schtroumph Thành viên mới

Chào các bạn
    Các bạn viết rất hay ..Xin được chia mừng cùng bạn RoseQueen sắp về thăm quê hương. Khi nào RoseQueen trở về Mỹ bạn nhớ viết vài giòng cho biết tình cảm của bạn đối với nước Mỹ sau khi thăm quê hương nhé ..chúc bạn một chuyến đi thật vui vẻ và an lành
    thân mến
    Schtroumph
  7. CoDep

CoDep Thành viên rất tích cực

Bật máy lạnh quá thì sẽ mập .
    Bật máy lạnh sao cho thấy hơi nóng, thì sẽ gầy.
    Ngày xưa còn ở miền bắc, suốt từ lúc 20 tuổi đến lúc 30 tuổi, cứ mùa
    đông thì tôi 59 kilôgram, mùa hè thì 56 kilôgram.
    Từ khi đến Mỹ 40 tuổi cho đến nay 61 tuổi, lúc nào cũng xung quanh
    150 pounds, mặc dù cơ bắp teo đi rất nhiều. Nếu nhà không có con nhỏ
    phải bật máy lạnh, chắc có thể bớt được 5-10 pounds mỡ.
  8. dr_rongnho

dr_rongnho Thành viên mới

10 năm trôi nhanh như một giấc mơ. Đã vợ con đuề huề và cả sự nghiệp. Đôi khi vẫn thấy buồn man mát, mình nhớ quê hương Việt Nam.
  9. aigu

aigu Thành viên mới

10. nguoi_ve_cuoi_pho

nguoi_ve_cuoi_pho Thành viên mới

Từng ngày ở Mỹ - chuyện dài nhiều tập...
    Ngày mới qua đến Mỹ, đi đâu cũng kẻ kè cái digital camera...chụp hình thật nhiều...kể cả một con đường, một rest area... Hồi đó, hai ba hôm là "nhớ" Best Buy, Wal-Mart, v.v. vào những nơi đó mua thì ít mà láo ngáo coi hàng hóa thì nhiều...
    ...còn giờ đây thì mệt mỏi...trông cho có ngày nghỉ để được về thăm quê nhà...
    Xứ Mỹ yên tĩnh, buồn, cô đơn....