1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nghe giọng người Hà Nội thích thật...chuyện thật 100%

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi nokia_6610, 24/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nokia_6610

nokia_6610 Thành viên mới

Nghe giọng người Hà Nội thích thật...chuyện thật 100%

Tôi làm bên kinh doanh cho 1 công ty,gọi điện đến em,sau 1 lúc,tự nhiên em hỏi,anh ở đâu thế?anh ở Hà Nội,sao vậy em.Em biết rồi,chỉ có người Hà Nội mới có giọng hay như thế,ấm áp,nhẹ nhàng,ý em muốn hỏi anh ở Quận nào?hic,em làm tôi choáng,tôi thề với các bác giọng mình lúc đó bình thường cực kỳ bình thường như mọi cuộc nói chuyện hàng ngày,thế mà...hãnh diện lắm chứ,tự hào lắm chứ,phải không các bác
    Đêm không ngủ được vào TTVNOL dạo chơi,vào Public Hà Nội,đọc bài,vui hẳn lên,

Được nokia_6610 sửa chữa / chuyển vào 01:50 ngày 24/05/2006
  2. long102

long102 Thành viên mới

hihiih giọng HN mình cũng đem nhiều ấn tượng thía cơ à hihi em đó kết bác rồi
  3. tieuthuvuive

tieuthuvuive Thành viên mới

Bác dễ xúc động nhề
  4. Alias_02399

Alias_02399 Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn này tin người thế. Phải như tớ đây này, chẳng tin lời khen của ai cả. (Khổ nỗi mình toàn được "khen" giọng miền núi, xấu xí [​IMG]
  5. trungneo

trungneo Thành viên mới

mình quen 1 bé người kontum(có phải miền núi ko nhỉ),nghe giọng dễ thương ra phết(phải mỗi tội nhiều lúc nói nhanh quá chẳng hiểu gì) hỏi bé con trai hà nội giọng có khó nghe ko,bé nói:"con trai hà nội giọng ấm lắm,rất thích nghe"
    kết luận:con trai hà nội giọng rất ấm áp
    hahahaha
  6. MAGICSTAR

MAGICSTAR Public HN Moderator

Cứ phải tay tớ, nhỉ...
    Để MS phân tích cho nghe.:
    Em kia cũng ở HN, nên mới hỏi Quận nào, đúng không? Còn "Em biết rồi,chỉ có người Hà Nội mới có giọng hay như thế,ấm áp,nhẹ nhàng".... là vì các anh kinh doanh nhiều người nghe giọng chán lắm( là vì sao thì biết rồi đây ). Chắc em ý bị nghe nhiều quá rồi, tự nhiên nghe lọt tai, mới buông câu khen lơ lửng...ai ngờ làm có người mất ngủ. ( đấy là trường hợp 1)
    Em kia không phải ở HN( tức là không phải người HN ý), đang chán chán, tự nhiên thấy một ông anh giọng hay hay- chắc là HN đây, nên mới định à ơi, hỏi han xem có ở gần chỗ em ý không.... và..... Thế nào sau câu khen đó, chẳng có trao đổi vài thông tin khác.... (trương hợp 2)
    Cả 2 trường hợp, đều công nhận em này tán...chả khác các anh. Mà chắc là tại bạn chưa nghe khen bao giờ, nên mới mất ngủ thế. Khổ thật.
    Mình mấy lần gọi đến điện thoại( Viettel, vnpt ), toàn bị câu giờ buôn chuyện. Thấy có lần ông anh hướng dẫn nhiệt tình quá, giọng cũng hay lắm, mà quên mất ( thực ra là cũng không nghĩ đến) chưa khen được câu nào. Sao mình tồi thế chứ....
    Nghe khen giọng nói, giờ chả thấy xúc động gì cả. Con trai mà dễ xúc động thế là.....
    Phải tập cảm động trước các lời khen thôi, để mất ngủ vào ttvn, publicHN post bài cho nó hứng....

------------------------------------------------------------------​
    Để topic này lại, cho những câu chuyện về giọng nói Hà Nội nhé....
  7. khongcogimaimai

khongcogimaimai Thành viên mới

uiii, giờ mình mới biết con trai hnội lại thích được nghe nịnh như vậy cơ đấy.....
    mà con gái hnội lại thường không thích nịnh như vậy rôìi,,, đáng tiếc thật...
  8. rain_and_rose

rain_and_rose Thành viên mới

Được khen ai chả thích. Bác nào bít ai không thích nịnh, chỉ em với...
    he he he
  9. longnk

longnk Thành viên quen thuộc

Bác nokia_6610 đúng là dễ xúc động thiệt.Nhưng cũng phải thông cảm cho bác ấy,đó là cảm xúc thật đấy.Tui cũng hay đi công tác các tỉnh,đúng là người ta rất thích nghe giọng nói của con trai HN (dĩ nhiên cũng thích con gái HN..hihi ).Có một lần tôi đi Tây Ninh,lúc đó tôi mới đi công tác ,sau khi làm việc được dẫn đi chơi,khi biết mình là người HN họ rất quý (lúc đó đúng là cảm giác thật vui và tự hào) .Một lần công tác khác đi cùng 1 anh lái xe ở Vũng Tàu,anh ấy kể chuyện một lần ra HN nói chuyện với một cô gái HN,giọng nói của cô ấy đã để lại một kỷ niệm mà anh vẫn chưa quên.
    Nói túm lại là người HN được thừa hưởng một niềm tự hào từ các thế hệ trước,đất Kinh kỳ mà,cũng vui chứ các bác nhể
  10. Talorossi

Talorossi Thành viên mới

Mọi người cục bộ địa phương rồi đấy nhé kekeke nhưng mà thành thực mà nói thì đúng là như vậy. Tôi nhớ ko lầm thì ít nhất đã 4 em khi nói chuyện điện thoại với tôi đã phải thốt nên với giọng đầy ngạc nhiên, vui thích : "giọng anh nghe hay thật đấy, đặc biệt thật, người HN có khác"
    Chết cười!