1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nghe giọng người Hà Nội thích thật...chuyện thật 100%

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi nokia_6610, 24/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kemalum80

kemalum80 Thành viên mới

2. nokia_6610

nokia_6610 Thành viên mới

Public mình nhiều bạn nhiệt tình trả lời dể thương thật,.
    Đêm nay thì mình không mất ngủ nữa nhưng vẫn Post bài,mình thắc mắc là vào Public Hà Nội có cần thiết lúc nào cũng phải Post bài liên quan về Hà Nội không,mình thấy chẳng nhẽ cần nói chuyện gì khác 1 chút lại nhảy sang Forum khác à,cả ngày đi làm mệt mỏi,đối mặt với đồng tiền,đủ trò danh ma láu cá,lên mạng chỉ mong gặp những người bạn quen thuộc,mặc dù chỉ là ảo thôi nhưng thú vị lắm chứ,sang 1 chỗ khác lại những cái nick mới,đây là nick thứ 2 của mình trên TTVNOL,nick trước mỗi nơi Post 1 tý,chẳng để lại cái gì,mặc dù tham gia TTVNOL từ năm 2001,các bạn nghe mình nói có vẻ hơi suớt mướt,nhưng đấy là tâm sự của mình,mà đã là tâm sự thì phải thật,,người Hà Nội mà
    Viết xong những dòng trên thì mới ngồi đọc hết Topic" Linh tinh..." ,định xoá những dòng mình viết đi nhưng tiếc tiếc,,lần sau rút kinh nghiệm sẽ Post đúng chỗ
    Được nokia_6610 sửa chữa / chuyển vào 02:25 ngày 25/05/2006
  3. mai_mai_trong_toi

mai_mai_trong_toi Thành viên mới

Giọng của người HN. Ừ, thì thầm qua điện thoại trong những đêm mưa mùa hè mới đáng yêu làm sao... Và vẫn cái giọng ấy, trầm ấm, sâu lắng gọi về cho mình từ nơi cách mình 5 tiếng, hối hả hỏi thăm về HN, về mùa hè, về hoa sấu, về những cơn mưa rào, về con đường Phan Đình Phùng lung linh nắng trưa.... Về mọi điều của HN, nhưng không hỏi gì về ta, một người HN... Thốt nhiên làm ta chạnh lòng tủi thân...
  4. s_g_n1

s_g_n1 Thành viên mới

Bác Nokia_6610 oi! Em đó bồ kết bác roài đo''a Ở đâu cũng có người giọng hay và giọng không hay.Như iem đây, hay đi công tác,đến đâu các iêm cũng khen người Hà Nội giọng hay nhưng iêm thấy các iêm chỉ khéo nịnh thui. Bác phải thật cẩn thận không thì bị sập bẫy đó
  5. rain_and_rose

rain_and_rose Thành viên mới

ơ bác này! ng ta khen kệ ng ta. Thật hay nịnh thì bàn ở đây làm rì. Vì dù thật hay k cũng khiến ng đc khen vui vui 1 chút. Trong cuộc sống hối hả hiện nay, có những giây phút khiến cho ta cảm thấy vui vui như thế hiếm lắm pák ah. Tranh thủ mà tận hưởng đi, mà pác đừng làm bác N6610 mất hứng thía nèo! Với lại chưa biết ai bị "sập bẫy" đóa. he he he
  6. ky_si_khong_dau_yeuem

ky_si_khong_dau_yeuem Thành viên mới

hix, tôi thì không được may mắn như ông bạn... Lắm em chết, nhiều em bị thương, khi mình nói thì mắt cứ mơ màng... Nhưng 2 câu bình luận về giọng của mình thì:
    "Giọng của anh như từ địa ngục vọng lên vậy"
    Câu thứ 2: "Như của ác quỷ"
    Hết ý kiến.
  7. trangeric

trangeric Thành viên quen thuộc

Bi h đang tưởng tượng ra giọng của Kỵ sĩ như thế nào(?) mà để cho các em nhận xét như thế?????
  8. s_g_n1

s_g_n1 Thành viên mới

Rain_anh_rose: Lúc đầu là khen giọng hay.Đây là bài 1
    Sau đó chắc khen là duyên.Đây là bài 2
    Tiếp đến là nhìn đẹp trai.Đây là bài 3......Gì nữa thì trời mới biết.
    Cứ rót mật vào tai đều đều như thế thì anh iêm trong room phải nhắc nhở bác ấy chứ.Tiện thể hỏi Rain_anh_Rose bài 5,6,7... như thế nào nhỉ?
    Anh hùng khó qua ải mỹ nhân!
  9. silver_place

silver_place Thành viên rất tích cực

Không, theo em nghĩ thì người khen anh Nokia là nói thật. Em là người Nam Định và em biết, người Nam Định không bao giờ phân biệt được từ "l" và "n". ... hờ hờ may mà em không bị lạc hai từ đó vì em đã được sửa từ rất nhỏ. Khi đi xa về quê, bọn bạn nói, chỉ cần nghe nó nói thôi em cũng buồn cười . Bọn nó cũng công nhận rằng em nói nhẹ hơn bọn nó vẫn nói vì nói chuẩn hơn.
    Một số người em quen, không phải gốc Hà Nội nhưng sinh ra và lớn lên ở đó, hầu hết giọng đều rất nhẹ, ấm, và em cũng thích. Thích một giọng một người nào đó không có nghĩa là thích họ. Chỉ là ấn tượng về giọng nói, còn nếu thân thiết thì có thể nói rằng, chỉ cần nghe giọng của người đó cũng thấy ấm lòng. Đó là việc khác. Các bác có nghe chương trình trên MF sáng chủ nhật hàng tuần của Quang Quick ý, hì hì em thích cái giọng vậy và người em quen cũng có giọng gần giống vậy! Một chút hài hước, nhẹ nhàng và không gượng ép khi muốn nói. Vậy thôi!
    Được silver_place sửa chữa / chuyển vào 10:51 ngày 26/05/2006
  10. babygenie

babygenie Thành viên rất tích cực

Hehe,chắc có 3 trường hợp
    1.Nếu em kia biết bác từ trc rồi,thì dễ đến 99% em ấy kết bác.
    2.Nếu ko quen biết gì,thì chỉ xã giao thôi,ai dè làm bác nổ mũi.
    3.Khen thật lòng.
    Hehe,thực ra nghe 1 giọng của miền lạ,em cũng thích nghe,đương nhiên trừ một số giọng của địa phương nghe 1 câu luận 5'' mới ra nghĩa thì ko tính,cá nhân em khoái nghe giọng con gái miền Nam,lúc nũng nịu nghe rất đáng yêu,hehe.