1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nghe giọng người Hà Nội thích thật...chuyện thật 100%

Chủ đề trong 'Public Hà Nội' bởi nokia_6610, 24/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ky_si_khong_dau_yeuem

ky_si_khong_dau_yeuem Thành viên mới

Ừm, tớ thì không biết mình có nhận ra giọng HN chính xác 100% hay không, nhưng mà giọng người không phải HN thì nhận ra 100%. Muốn biết giọng con trai HN ngọt như nào hử, hay như nào hử? Gọi cho tớ biết liền. CÓ lần câu được hơn 250K tiền điện thoại di động của 1 bé, còn thẻ 100 hết thì chuyện thường.
  2. chuckle_over

chuckle_over Thành viên rất tích cực

Ô, bạn này giỏi quá! Chưa bao giờ ra ngoài này mà phân biệt được cả giọng HN với giọng các tỉnh miền Bắc, ngưỡng mộ ấy ghê Tớ thì cứ qua cầu Hiền Lương cái là nghe giọng ai cũng giống ai
  3. hero_abc

hero_abc Thành viên mới

Phải công nhận là giọng nói người HN rất hay nhưng cũng phải công nhận em gái này biết cách nói chuyện đấy. Hè hè, vậy mà cũng có người mất ngủ.
  4. bigcactus74

bigcactus74 Thành viên mới

Tôi cũng gặp vài tình huống như vậy đấy các bác ạ. Nhất là đi công tác các tỉnh, họ đều có nhận xét giọng nói con trai HN thật dễ nghe và trầm ấm, khoái nhất là vẫn được mấy em trẻ đẹp khen thì phổng hết cả mũi lên ấy chứ.
  5. Oliver_Win

Oliver_Win Thành viên mới

Hơ, em chưa bao giờ được cô nào khen có giọng HN hay cầm cũng chưa bao giờ nghe thấy cái giọng con zai nào của HN hay cả. Nhưng công nhận giọng con gái Hn nhà mình hay thật Nhớ mãi một lần di chơi trong Đà Lạt đang phải nghe cái giọng.. cảh biết nên nói thế nào thì tự nhiên vang lên tiếng cưới trong trẻo dễ thương ghê gớm của hai cô bé. Lại được nghe mấy mấy câu các cô nói chuyện tụ nhiên bùi ngùi thế nào ấy em lại có dũng khí nhẩy bổ vào hỏi hai cô ấy một câu: " Hai bạn có phải người Hn ko?" Thế mà hoá ra thật các bác ạ. Thế là bây giờ đời em nó mới sướng thế này đấy chứ
    Phải công nhận giọng con gái HN nhà mình nghe hay thật. Yêu lắm đi. Đã ko biết bao lần em phải thốt lên ko thì cũng xuýt xoa với giọng của các cô ấy roài. Ma nhất là ở giữa một môi trường ít chất HN thì tự nhiên cái giọng ấy lại càng hay tợn. Các bác nào Hn mà đi xa nhớ ngổng tai lên nghe nhá, nhỡ đâu lại sướng đựơc như em đấy
  6. dovantuan2006

dovantuan2006 Thành viên mới

Bác này may nhỉ , được em này khen ''''đểu'''' chắc có tình ý gì đây,các bác cũng cẩn thận đấy,kẻo có ngày mất ngủ kinh niên.Tội nghiệp cho em sinh ra và lớn lên ở Hà nội mà giọng thuốclá thuốc lào quá! Chẳng thấy em nào khen cả,đươc cái là ngủ ngon.
  7. eros_hab

eros_hab Thành viên mới

người Hà Nội có 1 chất giọngếâm áp rất đặc trưng, để rồi khi đi xa mới thấy nhớ ghê gớm
  8. smile99

smile99 Thành viên mới

Jờ tới mới bít đấy, công nhận điều đó thật, tớ cũng là người HN và tớ chẳng thấy giọng mình hay chút nào cả, nhưng cũng giống như các bạn rất nhìu người khen tớ có giọng nói hay...hehhe.
    Lại còn bảo tớ là hát chắc fải hay lắm, thế mới chết chứ.....
    Rất vui khi đưọc làm wen với mọi người
  9. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Lúc nãy có một em bé gọi đến, hỏi gặp bạn tớ. Sau khi không gặp, em ý gọi lại lần nữa hỏi khi nào bạn tớ có nhà. Hỏi tên không chịu nói, bảo là...người yêu của bạn bạn tớ, chuyện khó nói nên phải gọi trực tiếp.
    Cái kiểu này hay ho ghê, tớ tiếc mỗi cái giọng em ý...điềm tĩnh, nhẹ nhàng. Và mò cũng giỏi nữa chứ!
  10. chi_hai_5tan

chi_hai_5tan Thành viên mới

Người Hà Nội này ác ghê.Ai lại đi câu của con gái thế chứ.Mà bạn nữ đó cũng dại thật.Chỉ vì muốn nghe giọng HN mà ...chịu đầu tư đến thế. Bó tay!