1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nghề nào ra trường thất nghiệp nhất

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi ULIULI, 15/08/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sexyboyk53c

sexyboyk53c Thành viên quen thuộc

cái lớp sư phạm của mình ngày xưa, con trai bỏ nghề gần hết, chỉ có con gái mới tiếp tục dạy .
  2. classik

classik Thành viên quen thuộc

Con gái : nghề nào cũng có việc nếu bạn chân dài, ngược lại thì... tự hiểu
    Con trai: thì tùy
  3. vicodo

vicodo Thành viên mới Đang bị khóa

Nói sai rồi, chân dài thì chỉ không sợ thất nghiệp thôi, chứ đầy nghề không có chỗ cho chân dài, chỉ cần những người có tài thôi.
  4. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

chẳng có chuyện chân dài thì làm đc tất cả mọi việc và cũng ko bjo có khái niệm có những ngành chân dài ko làm dc . Chân dài , xinh xắn , dễ thương nhanh nhẹn luôn là lợi thế ban đầu cồn thì thất ngiệp hay ko là do bản thân nữa
  5. MMichelHung

MMichelHung Thành viên rất tích cực Đang bị khóa

Là giám đốc của 1 doanh nghiệp, lúc nào mình cũng có nhu cầu tuyển chân dài, cho dù trình độ chỉ lớp 9:)
  6. a4cva

a4cva Thành viên rất tích cực

Tuyển trình độ lớp 9 để làm gì bác?
  7. ULIULI

ULIULI Thành viên rất tích cực

Hồi mình mới ra trường, VPbank tuyển ngoại thương, kinh tế bằng giỏi, thế là mình nộp đơn. Đến lúc vào phỏng vấn thì lại bảo: bọn chị tuyển đội giao dịch viên ngồi quầy, cần chiều cao khoảng 1m65, mà em thì chưa đạt. Mình cười nhạt đi về và nghĩ bụng "chắc lại đăng báo thủ tục, còn nhét người quen vào hết rồi đây mà, ngồi quầy thì cần gì bằng giỏi". Giờ nghĩ lại không biết hồi đó có em chân dài nào được vào làm không và con đường sự nghiệp ntn rồi.
  8. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

ULI : có 1 năm mình vưa học vừa làm vừa ăn rồi đi phỏng vấn ngân hàng nên có biết chút chút . Như này này : các vị trí như giao dịch viên , thủ quỹ , quan hệ khách hàng , ... là những vị trí cần chân dài , xinh xắn, năng động , ngoại giao tốt , ( tóm lại ngoại hình khá - khéo léo , năng động ) - về chuyên ngành thấy các e bé khác có kiểm tra nhưng cá nhân mình chả thấy kiểm tra , test tiếc gì cả ( chắc thấy trái ngành nên có ktra cũng chẳng biết gì -- bỏ qua ) - mình chỉ nạp cv qua email , ko nạp trực tiếp . bộ phận backoffice thì mới cần về chuyên môn và kiến thức nhiều VPB họ nói thẳng từ vòng nhận hồ sơ chứ như sacom còn có vụ căng thước dây ở mức 1m6 . ứng viên tháo guốc ra ai đi qua đc mà ko khom lưng thì xác định ra về , 1 số ngân hàng còn ghi thẳng thừng : tốt nghiệp trung cấp trở lên , ngoại hình khá , năng động , ... Cá nhân mình thì thấy chuyện giao dịch viên chọn ngoại hình khá là bình thường vì gần như đó là bộ mặt của ngân hàng .
  9. vicodo

vicodo Thành viên mới Đang bị khóa

Em yêu còn thiếu bao nhiêu cm nữa thì được 1m 65?
  10. ULIULI

ULIULI Thành viên rất tích cực

Bạn k_ngan124 ạ, thật lòng tôi thấy bạn có tính nhiệt tình, nhưng còn khuyết điểm là đọc hiểu rất kém, thành ra thường đối đáp của bạn chật lấc với cái người khác đang nói. Cần cải thiện thêm vì như thế này thì giao tiếp ngoài đời sẽ rất chán.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Trả lời câu này xong lại phải trả lời tiếp một loạt số đo nữa. Dại gì.