1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nghe nhạc giữa hai hiệp

Chủ đề trong 'Bóng đá Việt Nam' bởi ptsondr, 26/09/2018.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. ptsondr

ptsondr Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ko phải đâu bác! Anh chàng này giọng giống MJ thật đấy! Nhưng chỉ giống giọng trong thôi chứ ko hát khàn được. Bác nghe bản này anh ta hát, cái khúc cuối "what about..." MJ hát gằn giọng khàn thì anh ta vẫn hát giọng trong vắt :D

À... nhân tiện bác xem màn này coi tại sao 4 GK ko ai bấm nút ko? Tui đọc cmt ở dưới thấy 4 vị ăn gạch đá quá trời :))

hoa_khanh thích bài này.
  2. hoa_khanh

hoa_khanh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cái show này bên Mỹ không có, hoặc nếu có tôi cũng không thích coi, vì nó hay cố ý "play up" phản ứng của BGK. BGK biết nhà đài muốn phản ứng nên cũng cố ra vẻ này nọ. Chứ nhiều khi mình thích bản nhạc nhưng đâu có nghĩa mình phải uốn éo này nọ theo đâu. Với lại uốn 1-2 bài thôi, làm sao bài nào cũng uốn được. Tôi thích coi kiểu Idols hơn, tức là lúc đang hát chỉ quay thí sinh, hát xong muốn nói gì nói.

Trở lại với cái phần trình diễn này thì tôi thấy hơi khó nói. Vì cái phần hát hơi ngắn, mà lại ngay chỗ cái hook, tức là cái phần ngọt và dễ nhất của bài hát. Nên nó không nói được nhiều về cái khả năng của người này. Phải hát đoạn khó hơn mới biết được. Tôi không biết thể thức chương trình này ra sao, nhưng nếu mỗi giảm khảo chỉ có số lần bấm nút giới hạn, và cô này hát gần những lượt đầu, thì có thể họ chưa muốn "mất" một lần bấm nút quá sớm, và muốn chờ thêm để coi trình độ chung ra sao.
    ptsondr thích bài này.
  3. ptsondr

Màn này mà ko ai bấm nút thì quả là... hơi hiếm :D ở dưới clip thì đập ngay vào mắt cái còm này: This is what happens when you are more talented than your teacher
    hoa_khanh thích bài này.
  4. ptsondr

Erik Gronwall giọng vãi nhái thật! Cái nốt "I'm so far away" ở cuối bài ngay cả Sebastian Bach thời đỉnh cao lúc live trên SK với ko tới nổi (nhiều người còn nghi ngờ note đó ở bản phòng thu có đúng là Bach lên được ko hay là phải dùng kỹ xảo - tại vì Bach chỉ chơi giọng thật ko bao giờ xài giả thanh - mà note đó mà dùng giọng thật thì quá kinh khủng), mà Erik xơi luôn note đó ngon lành - mà tui nghe cũng ko hiểu anh ta dùng giọng thật hay giả nữa :D (chỗ 3:53)

5. ptsondr

Móa! Nhớ ngày xưa nghe bài này thấy cũng bình thường mà giờ nghe lại thấy hay thế nhỉ? Giọng PT hồi đó ngon quá, tốt hơn giờ nhiều, còn BK đúng kiểu giọng ko bị vỡ, nốt cao hát ngọt lịm dễ ẹt chả cần phải gồng gì, nghe thích thật :)

6. ptsondr

Ohhh... bài tui rất yêu thích của Kenny G có MV về HN hay quá :)

7. hoa_khanh

Video chính chủ hay ông nào ***g ghép background đây bác?
    Hay là AI ***g ghép nhỉ? :)
    ptsondr thích bài này.
  8. ptsondr

Tui nghĩ là ko phải ghép, chắc là thật đấy vì tui nhớ hình như bạn gái của Kenny là 1 em Việt kiều thì phải :)
    hoa_khanh thích bài này.
  9. hoa_khanh

Hôm trước tôi coi cái documentary về Freddie Mercury và Queen, nghe nó nói là chắc dính AIDS từ tận cuối nhữn năm 70s lận. Vậy mới đúng, chứ sau này cứ nghe bảo cuối những năm 80s mới bệnh, vậy mà 91 đã chết thì nhanh quá.
    Hồi đó (cuối 70s) nghe người ta bảo mấy ông gay mà lại rockstar nổi tiếng như Mercury thì quan hệ tá hoả tam tinh luôn, không đếm nổi là bao nhiêu người và bao nhiêu chỗ. Nên không dính AIDS cũng uổng.
    Hôm nay vào youtube thấy ông này hát cover nhiệt vãi:

ptsondr thích bài này.
  10. ptsondr

Cuối những năm 80 là bắt đầu phát bệnh thì người ta mới biết mà bác! Có nghĩa là dính hiv từ cả chục năm trước đó rồi.

À... bác có nghe Billie Eilish ko? Thấy em này hot quá tui nghe thử mà ôi thôi, đi vào rồi lại đi ra, nghe dị ko chịu được, mà fan của ẻm đâu chỉ có tụ trẻ trâu đâu, rất nhiều fan lớn tuổi luôn. Ko lẽ tui tai trâu ko cảm được âm nhạc của ẻm :D