1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nghe nhạc rock chơi con nào hay các bác ơi .

Chủ đề trong 'Điện - Điện tử - Viễn thông' bởi havatage, 28/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. havatage

havatage Thành viên rất tích cực

Nghe nhạc rock chơi con nào hay các bác ơi .

Chào các bác . Lâu nay vào đọc bài của các bác phê quá , từ lâu em rất khoái cái khoản về âm thanh này . Phải tội ko có tiền để chơi như các bác . Mới cả căn bản em vẫn còn sinh viên , thích nghe nhạc rock chứ chưa nghe được nhạc cổ điển . Thế cho nên có ít tiền mạn phép vào đây hỏi nhờ các bác cố vấn cho em cái . Trước tiên thì em nói qua cái gu nghe nhạc của em : nghe nhạc rock và nhạc nhẹ trữ tình , guitar , hoà tấu ....riêng về nhạc rock thì chú trọng vào rock cổ . Ko khoái nghe ầm ầm , nhạc cục súc trâu chó vì biết thừa loại nhạc này nghe vào âmly chán phèo mà lại còn mất cảm giác về âm thanh nữa .

Hiện nay thì ở nhà đang dùng con âm li Sansui AU-607 hàng nội địa ( chắc là loại này quá dưới mức bình dân) với cặp loa AR đời cổ , logo AR đứng thẳng , trên có ghi Hologhraphic Imaging M4 gì đó , căn bản là em chỉ biết thế tại vì ko có chút hiểu biết nào về đồ âm thanh loa đài lắm . Thế nên các bác ở đây quen quá rồi nhờ các bác đánh giá hộ cái bộ em đang nghe nó co ra làm sao ko , em thì ko chuyên cảm thấy là nghe ổn , cũng ko có vấn đề gì . Sau đó thì nhờ các bác tư vấn hộ là sau này nếu có nâng đời thì thiết kế cho em bộ nào hợp lý để em xem nhé . Giá thành thì nói chung em ko có nhiều để trèo cao , tèng tèng thì cứ cho 8 - 10 triệu đổ xuống ( gọi là cho xông xênh đi) . Và như đã nói thì bây h vẫn là rất ưu tiên cho nghe nhạc rock . Khi nào đi làm có tiền sẽ tính tới cái cao xa hơn . Chắc chắn là như vậy .

Có gì các bác giúp em nhé .Cám ơn các bác rất nhiều . Hy vọng được biết thêm nhiều qua các bác .