1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nghi can xuyên kim vào thóp bé sơ sinh bị tạm giữ

Chủ đề trong 'Thái Nguyên' bởi honmadethuong, 11/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. honmadethuong

honmadethuong Thành viên rất tích cực

Người bị tình nghi đâm kim vào thóp bé trai mới 40 ngày tuổi nhằm sát hại đứa trẻ được cảnh sát xác định là Đỗ Thị Kim Duân (35 tuổi) - "tình địch" của mẹ cháu bé.
    > Bé sơ sinh bị cắm kim xâu lốp ngập đầu

Chiếc kim đâm vào đầu đứa trẻ thể hiện rõ khi chụp X quang. Ảnh: GĐ&XH

Chiều 11/11, Công an huyện Võ Nhai, Thái Nguyên cho VnExpress.net, biết cơ quan này đã tạm giữ bà Duân để điều tra hành vi giết người. Căn cứ lời khai ban đầu, công an nhận định do ghen tuông, người phụ nữ này đã có hành vi mất hết nhân tính.

Theo kết quả xác minh, chồng bà Duân trong lúc đi làm thợ xây tại xã Cúc Đường đã quan hệ tình cảm với chị Nguyễn Thị Thanh. Ngày 28/9, đứa con chung của hai người chào đời, đặt tên là Nhật Minh.

Biết tin chồng có quan hệ tình cảm bất chính, bà Duân nổi cơn ghen. Từ huyện ngoại thành Đông Anh, Hà Nội, ngày 6/11, người phụ nữ 2 con này đi cùng một người nữa, tìm đến nhà "tình địch".

Sau khi vờ vĩnh ôm ấp đứa con rơi của chồng, bà Duân đã sát hại đứa trẻ bằng việc đâm chiếc kim khâu dài 10 cm xuyên qua thóp xuống phía dưới cằm của cháu bé. Nghe tiếng con khóc, người nhà chị Thanh chạy ra thì thấy máu chảy ở đầu đứa trẻ. Bà Duân và một người phụ nữ cùng đi vội lên xe máy phóng bỏ đi.

Bé Nhật Minh được đưa cấp cứu và chuyển đến Bệnh viện Đa khoa trung ương Thái Nguyên. Sau hơn một giờ phẫu thuật, các bác sĩ đã lôi ra được một chiếc kim khâu lốp sắc nhọn. Hiện, cháu bé đã qua cơn nguy kịch.

Em bé đang nằm điều trị tại Bệnh viện đa khoa Thái Nguyên. Ảnh: GĐ&XH

Nghi vấn có âm mưu sát hại đứa trẻ, ngay trong ngày 6/11, cơ quan điều tra Công an huyện Võ Nhai đã tổ chức khám nghiệm, làm việc với bệnh viện...

Bà Duân được xác định là nghi can số một và bị tạm giữ ngay sau đó. Công an Võ Nhai cho biết, đây là vụ việc nghiêm trọng, cơ quan điều tra đang gấp rút hoàn tất thủ tục để khởi tố vụ án.

Hiện tại mình đang có ý định đóng góp 1 chút để giúp em bé.Bạn nào ở TN muốn giúp bé thì pm cho mình nhé.
  2. cocacola1

cocacola1 Thành viên mới

Ủng hộ bạn, Chương trình như nào, bạn cứ lên kế hoạch cụ thể nhé, mình sẽ public link này cho mọi người!
  3. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Mình cũng ủng hộ bạn (bạn nhớ ủng hộ luôn phần mình nữa nhá )
    Hôm nào bạn đưa bé nhà bạn về chơi nữa nhé
    @coca : Bạn í bận cho con bú nên hông lên kế hoạch được đâu, có gì box TN cứ tự biên tự diễn òy PM " bắt " bạn í ủng hộ là OK thôi mà
    Tự nhiên nhớ các bạn phết