1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

NGHĨ GÌ

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi longlanhlunglinhlieuru, 05/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huulong2006

huulong2006 Thành viên mới

chia tay rùi, không bit có nên nối lại không nhỉ ! khi mà vẫn còn tình cảm. hic bảo quên là quên dc ngay đâu
  2. longlanhlunglinhlieuru

longlanhlunglinhlieuru Thành viên rất tích cực

Nếu còn yêu thì nên lắm chứ bạn
    Không nên vì sự tự ái cá nhân mà làm cho mình hối hận
    Good luck
  3. longlanhlunglinhlieuru

Đêm mưa, mưa nhỏ thôi nhưng lâu rồi cũng tạo ra tiếng lách cách của mái hiên. Những tiếng vang trong đêm, nghe vừa thanh vừa huyền hoặc sao ấy. Những tiếng động đó tạo ra cho người nghe cái cảm giác lòng chếnh vếnh, nao nao rất khó tả. Nhất là với cái tâm trạng thất thường của mình bây giờ.
    Không biết có nên tới bác sĩ tâm lý, gặp và nói chuyện với ai đó không nhỉ. Kể hết, kể cho bằng hết tất cả những gì mình đang nghĩ. Kể hết ra mà không sợ ai đánh giá: Mày là người thế này thế kia, hắn là người thế này thế kia.
    Đó, lúc nào cũng lo sợ, sợ mọi người hiểu sai về ai đó. Sợ mọi người lại đánh giá về ai đó. Còn đánh giá mình thì chả sao, họ cứ lên án, cứ khắt khe cứ nghĩ những gì về mình cũng được. Mình làm theo cái cảm tính vốn có trong con người mình.
    Hình như không phải đi tìm một lời khuyên mà chỉ là nói ra cho lòng bớt dằn vặt, để thấy nhẹ nhàng hơn khi mình lại bắt đầu hành động sai lầm tiếp theo.
    Có lẽ đã tới lúc dừng lại cho tất cả, nhưng trong đầu vẫn còn một chữ "CỐ" cho cái gọi là còn chút gì đó vấn vương. Không hiểu đó có phải là hoài niệm.
    Chẳng bao giờ làm được như những gì mình nói. Bởi vì con tim quá yếu đuối. Biết được cái sự thật đau lòng kia mà sao nó vẫn muốn thử lại một lần nữa.
    Nhưng có lẽ nó sẽ thất bại, bởi vì trong lòng nó cái quyết tâm dừng lại đang lớn lắm.
    Có thể nó sẽ suy nghĩ lại, nhưng bây giờ thì không.
    Mọi người cứ khuyên phải ăn uống nghỉ ngơi cho khỏe, nhưng mà chả ăn được cũng chả ngủ được. Biết thế là tàn phá sức khỏe của chính mình nhưng không thể tự ru mình vào giấc ngủ và không thể chống lại những cơn đau mỗi khi ăn xong.
    Mệt mà chẳng biết làm gì hơn là vẫn cố gắng tươi tỉnh mỗi khi trời hửng sáng và đếm tiếng đêm trong khoảng không vắng lặng.
  4. hate4loving

hate4loving Thành viên mới

Sáng, 4h ở ngoài đường, rét run! Trời mưa! The Last November Rain!
  5. Mimoza_vn

Mimoza_vn Thành viên mới

Một anh bạn nói với mình rằng con trai chỉ thích thêm không thích bớt bạn ạ ngay cả khi họ có gia đình chứ nói gì đến lúc cưa cẩm. Bạn hãy nhìn vào thực tế những gì họ làm, nghe họ nói vừa đủ thôi nhé.
  6. longlanhlunglinhlieuru

Đêm nay chả biết mình nghĩ gì.
    Thấy lạnh. Và hơi lo lắng cho cái "khó khăn trong công việc" kia
  7. dexinhpucca

dexinhpucca Thành viên mới

Nghĩ là có thật lòng muốn thế không?

Nghĩ rằng, mình có phải đứa xấu xa?

Nghĩ nhiều về chuyện đã xảy ra mấy hôm trước, câu trả lời là HỐI HẬN !!!
    Nghĩ lại, mình không yêu anh ta, sao lại đâm đầu vào như thế? Khổ thân, làm nặng lòng, thêm nhiều điều phải nghĩ.
    Khi không có cảm xúc thật lòng làm sao có thể đến với nhau như thế?, những câu nói mùi mẫn, cả những gì đã viết ra, đã được đọc nữa....nghĩ lại mình thấy ớn lạnh.
    Suy nghĩ, 1 chút thôi, thấy mình thật ngốc, làm gì cũng chẳng suy nghĩ, đâm đầu vào để rồi hối tiếc.

Tiếc một điều gì đó, nói ra sẽ nhiều, nhiều những điều chôn chặt trong lòng.

Rồi mình cũng sẽ đi, sẽ lớn dần lên từng ngày, những chuyện như thế không đáng để bận tâm nhiều.
    Quên đi ! sống lại, sửa mình. Hết lòng vì một người đang ở cạnh. Không được ảo tưởng nhiều như thế.
    Chào nhé anh ! chào cả những chuyện của ngày hôm qua.
    Nghĩ thêm, thấy thiếu một câu xin lỗi, biết làm thế nào để nói với anh ta nhỉ, đã del số rồi, quên luôn cả số nhà, del luôn YM. Lạnh lùng thật, mình trở nên như thề từ bao giờ???
    Ngày mai sẽ không còn gì nữa, àh không, đã không còn gì từ mấy hôm trước, chẳng nhớ rõ ngày. Mình del đc anh ta rồi đấy, Lạ.... chẳng hiểu nổi mình.
    Sống tích cực vào, mạnh mẽ thêm, đã cuối năm rồi đấy.Phải lớn lên. Sắp đi rồi, sẽ để hết lại những gì đã có. Chẳng ai nhớ đâu, anh ta và mình, quên !!!

Nếu một ngày nào đó, vô tình lướt qua những dòng này, đừng trách em, anh nhé, vì đây là suy nghĩ thật, em đang nói thật!
    Nghĩ ! thêm 1 chút, 1 chút nữa, chút nữa thôi......Để quên !!!
  8. bienlangchoem

bienlangchoem Thành viên mới

Không nghĩ gì, cũng không muốn nghĩ gì, nhưng nó vẫn nghĩ vơ vẩn, không rõ là gì nữa
  9. thichquamat

thichquamat Thành viên mới

ừ, chả biết mình đang muốn nghĩ gì nữa. Cứ thấy trước mắt là bao dấu [size 5]???[/size 5] nhưng không thể thoát ra khỏi cái vòng luẩn quẩn. Bơ phờ
  10. socoladang82

socoladang82 Thành viên mới

Cuộc đời mà. Lời nói cũng chỉ là lời nói mà thôi. Cái quan trọng là ngưòi sẽ đối xử với ta ntn để chỉ cần một hành động nhỏ nhất của người cũng ta có thể cảm nhận được là ngưòi yêu ta. Khó khăn thay cuộc đời k dễ gì tìm được người yêu mình thật lòng