1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

nghien cứu bí thư cúa phái ... Toàn Chân !

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thuyenxaxu, 17/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bong_cuc_trang_new

bong_cuc_trang_new Thành viên rất tích cực

Sorry tớ nói không được rõ lắm. Tớ thấy chân Oopzzzz thẳng, còn curvy là phần bụng chân ấy, ui chả biết tả thế nào nữa. Ý tớ là chân thẳng đâu phải chỉ như 2 cái que song song đâu, mà còn những đường lượn từ bắp vế xuống, thắt lại ở đầu gối và hơi mở ra trở lại phần cẳng chân cuối cùng ấy mà Hehe thôi quay lại bàn chuyện chân cẳng đi không các đồng chí "bị" nêu tên lại được chú ý quá thì cũng hơi khổ nhỉ
    to anh thuyền: trẻ con bế xốc một bên lớn lên chân dễ bị vòng kiềng anh ạ. Người VN nhiều người chân cong một phần vì thói quen này đấy ạ.
  2. cuncon_xinh

cuncon_xinh Thành viên mới

hì, thấy mọi người tán thích quá, tớ cũng muốn bon chen tí
    lúc đọc tên topic của anh Thuyền, choáng mất 2.5 giây vào đọc bên trong mới biết anh Thuyền nói hộ tâm sự của các anh giai... đại loại là "mê các em chân dài" hê hê,, xin lỗi em hơi thô
    tớ thì chỉ thích bạn nào chân dài mà hơi tan một tí, chứ chân dài, thẳng, thon thả, mà lại trắng nõn ra thì trông cũng hơi.. với lại rám nắng thì trông khoẻ hơn!! ,,,, tớ thích thế,,,,
    cái pic em PA trên kia trông hơi bị được con gái nhìn còn mê... nói zì các anh anh Thuyền nhỉ
    đề nghị bạn bong cuc trang có dẫn chứng cụ thể nhá, chứ đọc bài bạn... ngồi tưởng tượng... hơi bị mệt
  3. Pink_Ocean

Pink_Ocean Thành viên mới

4. Autumn85

Autumn85 Thành viên quen thuộc

Phù, đọc từ trang 1 tới tận trang 2 mới hiểu thế nào là TAN, adj mới cứng của Từ Điển VN
    Nghe xong nhìn chân mình mà hết hồn, xấu thế!!
  5. Leo508

Leo508 Thành viên mới

Cái này thì tớ nghe nói là không nên bế như thế. Vì khi con nít còn nhỏ, xương d6ẽ nắn, bế như thế sau này sẽ làm cho chân bị vòng kiềng và dáng đi trở thành 2 hàng!
  6. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Cám ơn tất cả mọi người đã tham gia ... nghiên kứu bí thư ! Thanx em Bông, em CúnXinh, em Pink_Ocean, mBé, PA ThanhScar , em Autumn và tất cả các bạn khác ...
    Hồi năm ngoái ở SG, anh thấy bên VN có phong trào ... đi đánh Tennis . Thấy các cô ở SG cũng hăng say đánh Tennis thuong xuyên . Anh tính nói là, mấy cô VN lớn lên bên Mỹ này, một số vì chơi các môn thể thao mạnh như Tennis làm đôi chân không đuợc đẹp mấy . Anh không biết là có đúng không nữa . Tại mấy cô đó (bên Mỹ này) nói với anh vậy . Họ bảo : "Chân em hồi còn nhỏ đẹp lắm, nhưng tại sau này chơi tennis nên hơi bị thô"
    Nếu quả đúng là như vậy thì sau 1 tuoi, nếu không cẩn thận , chơi thể thao mạnh bạo thì đôi chân vẫn có thể bị xấu đi .. 1 tí xíu ! hihihihi
    Chuyện proportional ==> đẹp, anh đồng ý với em PA hoàn toàn . Không cứ phải là cao mới đẹp đâu . Nhỏ con nhưng nhiều cô có đôi chân rất ư là tuyệt vời . Có điều, nếu nhỏ con, chỉ cần lên 1 hay 2 kg là cũng dễ mất đi cái proportional lắm . Mấy cô cao có cái lợi thế này , anh nghĩ vậy !
    Bàn chân lớn có đẹp không vậy ? hihih Anh biết có cô kia , bạn thuong thôi, cô ấy sở hữu đôi chân tuyệt đẹp . Nhưng cô ta hay than thở với anh là đôi bàn chân của cô, rất khó mà mua giầy vì nó bự quá khổ . Làm cô ít khi mặc váy ngắn mà cứ phảI mặc dzin . Thoạt đầu anh cũng không để ý . Nhưng đến khi cô tự khai ra thì anh cứ .. hihi cứ chú ý đến đôi bàn chân của cô ta hoài . Giá cô đừng có khai ra thì con trai đa số dễ dãi chắc sẽ chả bao giờ biết vậy đâu . Anh thì nghĩ bàn chân xấu thì đã sao cơ chứ . Đúng hông các em ?
    Được thuyenxaxu sửa chữa / chuyển vào 02:00 ngày 20/01/2006
  7. chubbygal

chubbygal Thành viên mới

Em ko nghĩ là chơi thể thao mạnh lại làm xấu nhiều đến vậy. Tất cả chỉ là excuses cả thôi. Anh nói làm liên tưởng đến mấy người em biết, họ không cho con cái họ bê đồ nặng, không cho chơi thể thao kiểu tennis, kick boxing, thậm chí chạy cũng không cho vì sợ thô tay, thô chân. Xấu hay không là do mình train thế nào, ăn uống thế nào hoặc có thể là do mình born với cái thể trạng như thế rồi. Em chỉ trộm nghĩ nếu xấu hay thô đi thật thì sao mấy cái người chạy suốt đời, chơi tennis từ nhỏ (Maria Sharapova, Anna Kournikova), thậm chí training bằng chơi kick boxing hay leo núi đá (Angelina Jolie)....lại được coi là những người ***y nhất và đàn ông lại thích họ đến vậy? Cô giáo em hồi high school, nghe bọn nó nói she là cựu vô địch thế giới Tri-Athlon nghiệp dư (hồi trẻ), nhưng giờ vẫn bơi-chạy-đi xe đạp hàng ngày mấy tiếng liền, vậy mà 40 tuổi trông như 20ish hoặc early 30s, người săn chắc và cực hot, bọn con trai trong trường bầu her là dream woman , thậm chí con gái cũng mong được như her.
    Được chubbygal sửa chữa / chuyển vào 03:39 ngày 20/01/2006
  8. thuyenxaxu

Phần highlight bên trên, em viết có phần contradict với ngay cái câu truoc đó mà anh gạch dưới .
    "***y nhất" chỉ là một khái niệm tương đối ... Mọi nguoi đang bàn chuyện đôi chân dài thon thả em à !
    Chơi thể thao mạnh không làm xấu , nhưng chắc chắn là có thể làm xương mạnh và thô tùy theo mức độ mạnh và tùy theo cơ thể của mỗi nguoi nữa . Một người lùn, tập mạnh dữ quá thì cơ thể nếu không phát triển đuoc bề dọc, phải phù ra thành bề ngang, từ đó mất đi sự cân đối !
    "Chạy" không phải là môn thể thao mạnh, anh nghĩ là vậy . Tất nhiên đó cũng chỉ là một khái niệm tương đối tùy theo mình đang đi so sánh với môn thể thao nào . Tuy nhiên, em hơi extreme khi đưa ra chuyện "cấm chạy" vì sợ thô chân . Anh nghĩ, đó là quá ư khó khăn, em à ...
  9. blueTracy

blueTracy Thành viên mới

Anh Thuyền chưa có baby mà đã lo cho con gái sau này rồi khi`khi` ^-^
    Theo em chân đẹp là chân hairless (cái này đừng có waxing,đau bỏ xừ,cứ dùng razor mà shave ^*^,mỗi lần nằm trong bồn tắm thì shave luôn thể ;)
    Còn để không bị vòng kiềng thì hồi bé phải đưọc mẹ chăm cẩn thận,không được bế xốc ngang hông rồi mẹ nắn bóp cho lúc đi ngủ.
    Chân em đẹp hay không em vẫn yêu vì là chân của mình,cứ cái gì thoải mái mà em thích là em mặc,hihi được cái may mà bạn trai chưa chê bao giờ ;">
    Vì vấn đề tế nhị em cũng resize cái ảnh cho be bé không có lại nghe ý kiến ý cò.
    Được bluetracy sửa chữa / chuyển vào 04:07 ngày 20/01/2006
  10. thuyenxaxu

Chân em đẹp . Vote cho em 5* . Ai mà là bạn trai của em, anh nghĩ, chắc chắn cũng mê đôi chân của em rồi ! (chàng nào mà khéo tu mấy kiếp truoc quá ta)
    Đâm ghiền đôi chân rồi đây . Ai post tiếp hình nữa đi !
    Được thuyenxaxu sửa chữa / chuyển vào 04:09 ngày 20/01/2006