1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nghiên cứu chuyên đề Thị giác trong Nội thất.

Chủ đề trong 'Kiến Trúc' bởi vagabonder, 19/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vagabonder

vagabonder Thành viên mới

Nghiên cứu chuyên đề Thị giác trong Nội thất.

Về cái vấn đề thị giác trong Nội thất, thầy giáo em bảo nghin kíu mà chả có cho tí gợi mở nào . Nhờ các bác trong này gợi mở cho em vài đường để em còn theo đó mà lần mò. Chả biết gì, em dựa cột em nghe ( chỗ nào không biết, không hiểu ? em nhảy vào em nói ). Em nhờ ạ !
  2. emHeoo

emHeoo Thành viên mới

À à, vấn đề này cũng hay. Nhưng giờ anh đang bận lắm. Anh tiếp chú sau. Cái này để thảo luận cũng được !
  3. share4you

share4you Thành viên mới

Thực ra thì vấn đề thị giác về nội thất mà thầy bác đưa ra thật là "lợn giống" quá. Nội thất là bên trong của KT và ngoại thất chắc ? Nói chung nếu không phải thực sự là một không gian đặc biệt với các decor thì bác cứ học và làm thế nào cho chủ đầu tư pay money thôi. Chả cái chi là đẹp và không cái gì là không đẹp.
    ghi chú : Đang phê ...híc ...làm cái đi anh em ơi.
  4. share4you

share4you Thành viên mới

Tỉnh rượu rồi đây ! Theo cá nhân em:
    1.Thị giác trong nội thất đúng hơn phải là các phản ứng tạo nên bởi không gian có chủ định sắp đặt (cho thị giác).
    2. Không gian có chủ định sắp đặt có phản xạ với thị giác về mặt tư duy sắp xếp, bố trí, màu sắc, hình khối, liên hoàn tổng thể...đa chức năng ( công năng nội thất).
    3. Phản xạ tư duy cho một không gian bất kỳ có sẵn mà thị giác phản ứng như một phản xạ( thói quen tư duy - phương pháp tư duy dành riêng cho từng thiết kế)
    Còn nhiều nữa nhưng em có quan điểm kiểu như:
    - Hãy tìm những điểm khác biệt giữa 2 bức tranh sau?(thực trạng của nội thất Việt)
  5. A_Y_A

A_Y_A Thành viên mới

Hừm, cô tìm đọc quyển về nội thất của bác gì hình như là Frank Ching cho anh. Các anh biết léo gì mà hỏi.