1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nghiên cứu học hỏi cập nhật trao đổi sưu tầm thông tin..kỹ thuật PCP nước ngoài

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi NhatKiemThien, 29/08/2014.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. emthichvay

emthichvay Thành viên mới

các bậc tiền bối giúp e vụ này với ak.. Tình hình là chỉ số IQ của e có hạn nên là k thể giải quyết đc vụ này.. E online bằng đt mà k biết cách lấy ảnh đại diện ntn tìm tòi mãi cũng chẳng đc... Vậy tiền bối nào biết giúp e với ak.. Thank nhiều ak.
  2. satthu47

satthu47 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

cái này hôi truoc co bác nào đưa ra công thức tính rồi. năng luong của viên đạn ở đây chính là động năng khi nó bay trong không khí, đc tính bằng công thức E = 1/2 mv2, các đơn vị tương ứng là jule, kg, m/s. ví dụ vơí 631, sơ tốc đạn 175m/s, m = 0,00053kg, thì e = 8,1jule ^^
    với pcp 5.5 sơ tốc 250m/s, đạn hpfe 0,85g thì e = 26,5 jule. vâỵ là mạnh gấp đôi 634 rồi^^
  3. gunlovevungtau

gunlovevungtau Thành viên tích cực

Ở hcm bác nào biết làm kìm đập đầu làm giúp e với.
  4. Quangthuan198x

Quangthuan198x Thành viên gắn bó với ttvnol.com

e có cái kính không hiểu sao lại bị mốc ở trong được.không biết có thể tháo ra để lau không ạ.bác nào thử rồi cho e lời khuyên với ạ.
  5. traithuydien

traithuydien Thành viên rất tích cực

Bác mới tìm có 1 ngày thôi mà, theo e nếu bác thực sự đam mê hãy bỏ ra 999 ngày nữa cho đủ ngàn ngày :D đam mê có khi suốt đời ấy chứ. Hjhj
  6. loisung

loisung Thành viên gắn bó với ttvnol.com

SOTINA nguoi nguoi dùng nhà nhà dùng. Kaka
  7. traithuydien

Bác nói e mới nhớ đến cái tên quen quen.. hình như là kotex sotina phải ko bác? :D
  8. Cuong1279

Cuong1279 Thành viên mới

Các bác cho e hỏi dùng condor rin e mới thay cai van điều áp dung jsb 18 thì để áp bao nhiêu là vừa đủ mạnh ta,e để 110 ma yếu quá định đưa lên 140 mà ko biết hợp không,do e không có bơm,mỗi làn chỉnh hì hục bơm tay mệt đứt hơi luôn
  9. traithuydien

E thì ko rõ vấn đề này, ko đi sâu vào nghiên cứu cũng như hiểu biết có hạn. Joules hay ký thì cũng chỉ là đơn vị đo của từng vùng mà thôi, cái này ko quan trọng. E chỉ nói nếu 631 là 9kg hơi thì ta hiểu răng đây là áp lực đc đo tại đầu nòng. Còn như cụ google nói thì nó là "năng lượng mõm" và năng lượng này nó còn phụ thuộc vào cỡ kẹo, trọng lượng kẹo. E chỉ nói là 9kí đầu nòng chứ ko phải dùng lực 9kí để nén lò xo. Vậy nên bác muốn e giải thích rõ thì e lại ko đủ hiểu biết để giải thích mong bác thông cảm. Nếu tính bằng joules thì 631 năng lượng mõm của nó ở vào khoảng 6.5 đến 7.1 joules tuỳ theo kẹo. Có gì ko phải mong các bác từ từ giải thích cho e hiểu đừng chặt chém e tội nghiệp. :D
  10. minhsua

minhsua Thành viên gắn bó với ttvnol.com

lết mãi mới về tới nhà,cám ơn RIP và RAU nha !còn bác noel1266 chưa gặp được tiếc quá hẹn lần sau nhé! mà thật tình sợ mấy ông đứng đường ĐN thật cứ rải đều như kiến cỏ chịu hết nổi luôn.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa