1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nghiên cứu học hỏi cập nhật trao đổi sưu tầm thông tin..kỹ thuật PCP nước ngoài

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi NhatKiemThien, 29/08/2014.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ThanhTrungPhat

ThanhTrungPhat Thành viên mới

Em là người bị nổ bình đây :( bác nào cần hỏi j cứ hỏi. E bơm có 180kg mà bị nổ nên các bác bơm test phải cẩn thận nhé cho nó kịch kim đi khoảng 300kg rồi bơm dưới mức kịch kim thôi khoảng 200kg cho nó an toàn. Nổ như boom cả làng chạy ra xem :( may mà thần chết ngủ quên.
  2. matdanhtrgx

matdanhtrgx Thành viên tích cực

bình bị nổ hiệu jì vậy bác? Bác cho thêm ít thông tin đi bác như. Bình loại nào? Nổ tét hay banh xác? Bình mới hay cũ đã xài đc bao lâu rồi...... Bác cho ae thêm chút thông tin đi . Hôm qua đến giờ ae hoang mang lắm rồi.....
  3. TuanHungBMT

TuanHungBMT Thành viên quen thuộc

Tay chân mặt mày, cát đá xung quanh có bị thổi tung ko bác
    --- Gộp bài viết: 30/09/2014, Bài cũ từ: 30/09/2014 ---
    Bác này đã kém hiểu biết mà còn tỏ ra nguy hiểm. Vụ nổ bình là có thật, xảy ra ở phía bắc, còn cái hình trong fb của ông kia thì ông ấy đã ghi chú sờ sờ ra hình copy trên mạng ai mà chẳng biết.
  4. Andy K

Andy K Thành viên rất tích cực

Em không bàn về chất lượng nhưng em nói về giá cả. Các pác cứ so ngày trước xe, đất . . . bla bla bla đủ các thứ = vàng. Vậy em hỏi xí, vàng ngày xưa = bao nhiêu, vàng ngày nay = bao nhiêu. Đất nước ngày càng đi lên nhưng tiền ngày cang mất giá, chuyện thường. Các pác đem 1 sản phẩm tương lai so với giá quá khứ, không công bằng.

Nếu đem 1 chiếc SH về thời chiếc cup thì giá nó = bao nhiêu cây vàng nhỉ :confused:
  5. satthugunmu

satthugunmu Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em không hỏi gì hết.chỉ chúc mừng bác tai qua nạn khỏi.còn lên đây đc với anh em là ok rồi.
  6. CrossFire

CrossFire Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nói hoài nói mãi bao lâu nay, em thì em ko phải ko tin bác, chỉ có 1 điều đơn giản bác chế được cả cây Inox đẹp và mạnh như thế mà bác lại ko thể chụp và Up ảnh, ko thể làm 1 cái clip cho ra hồn đưa lên để anh em bớt tranh cãi thì em cũng lạ. Cái tôi cá nhân của bác cao quá và muốn áp đặt người khác, bác đặt vị trí người khác xem thế nào, thôi cứ chụp mấy cái ảnh chi tiết, mà tốt nhất làm cái clip đi bác, mượn cái máy ảnh có chân đế về, thêm 2 cái smathphone, mượn cái kính đo k/c nữa rồi làm clip bem bia cho anh em chiêm ngưỡng, rồi thì cả clip bem gỗ nữa, có thế người ta mới có cơ sở mà tin mình chứ. Vài lời chân thật, thôi em lặn đây ngồi hóng clip của bác. Tính chuyển PCP mà nghe anh em bàn vụ nổ bình ớn ăn quá, thôi em tiếp tục ôm em Hổ cái ngủ cho ngon, em nó vẫn cho em thăng hoa đều đều nên cứ tạm vậy đã, hê hê.
  7. Sharp.innova

Sharp.innova Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Với nòng 18'' thì khi cục nhựa zin chặn đầu nòng vào thì vừa khít ko lòi tý nào nhé!

PS: Bác phamquochuy cho ae xin cái hình bình sau khi nổ đi...
    để xem nguyên nhân nổ là gì chứ bảo quá áp thì mình ko tin lắm vì có 18mpa chưa đủ áp nổ đc, trước mình toàn bơm 220 ~ 250 mà có vấn đề gì đâu (cả loại bình nhám lẫn bình sơn đen bóng)
    có thể bác ko để ý chứ bình nhôm nó có phải như bóng bay đâu mà nổ ngay đc nó phình to lên từ từ chứ???
    trừ khi bác dùng bơm máy hoặc xả trực tiếp từ bình lớn sang chứ bơm tay có thể dễ dàng phát hiện đc sự thay đổi??
  8. changtraiphieubat

changtraiphieubat Thành viên gắn bó với ttvnol.com

9. vuamaohiem

vuamaohiem Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tường thuật chi tiết đi bác . Mở bài - Thân bài - Kết luận đàng hoàng, hình ảnh nữa càng tốt . Ae hóng nhiều lắm =D>
  10. gunlovevungtau

gunlovevungtau Thành viên tích cực

Thế mà hồi giờ e nghĩ cái bình có van an toàn chỉ bị bục van thôi í. Kinh quá....
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa