1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nghiên cứu học hỏi cập nhật trao đổi sưu tầm thông tin..kỹ thuật PCP nước ngoài

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi NhatKiemThien, 29/08/2014.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Sharp.innova

Sharp.innova Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cái này nếu ai xài van zin, loại có đồng hồ và van nạp trên thân mới cần thôi...
    cái này khó gì đâu ra bảo bọn tiện phay nó làm tý là xong thôi mà.. Có điều khi lắp vào thân TQ là ko xài đc nhé, phải mài bớt thân mới đc
  2. satthugunmu

satthugunmu Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác Thomas xin lỗi bác TưTèo cái đi cho đẹp trời.bác đừng nóng tính mà càng phạm sai lầm.MỘT VỊ TƯỚNG có công với Tổ Quốc khi phạm tội vẫn phải xử theo pháp luật.không phải trc kia có uy tín mà giờ nói gì cũng đc.Bác sai thì nhận.anh em không ai rãnh mà đi chỉ trích bác.bác nói ngang anh em bực là đúng rồi.dù sao cũng mừng bác TƯTEO quay trở lại dd.:-p
  3. ThomasBeckett

ThomasBeckett Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thì em em đã xin lõi rùi .có phải em nói k đau .
  4. huudatk46ttvnol.com

huudatk46ttvnol.com Thành viên gắn bó với ttvnol.com

e nghĩ nên giữ hoà khí bác à.vài trăm chẳng là gì có chăng bực vì k giữ lời,...thôi.e thì cũng rút ra nhiều điều khi tham gia diễn đàn.đúng như a cumeo nói.cái gì quá cũng k tốt kể cả tốt quá.
  5. cutit1211

cutit1211 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

em là em bồ kết nhất câu này,lúc nào cũng mong ngóng bác tư tèo trở về như nhớ người yêu :oops:.bài viết bác lúc nào cũng chất lượng và rất rất nhiệt tình với ae.i like you...!:-*:-*:-*:-*:-*
  6. sharp.pcp

sharp.pcp Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đúng là em sai nhưng thật tình em nghĩ từ từ trã cũng ko sao vì nó quá nhỏ .[/QUOTE]
    câu nói này nge hay nhỉ!
    ""e nghĩ từ từ trả cũng k sao vì nó wa nhỏ""
  7. macchung

macchung Thành viên gắn bó với ttvnol.com

8. uiquetui

uiquetui Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ông tôi *** biết ông là ai hay làm to cỡ nào hay chơi đẹp với ai định đọc hết vài trang nhưng đọc đến dòng của ông thì déo chịu dc nói luôn đọc sau, 4 tháng mà ko rảnh hả ông. Riêng Tư tèo mới lần đầu gặp nhau nói chuyện dăm ba câu là Tư Tèo có thể cho tôi hộp kodiak rồi ông ạ tiền ko quan trọng nhưng người ta xử đúng người ông ạ. Ông mua cho ông hay cho bạn ko cần biết chỉ biết nếu đã dám lấy uy tín danh dự của mình ra cho người khác mượn thì vài đồng bạc ông có thể bỏ ra trả dùm bạn ông sau đó lấy lại tiền mà, hay là thói quen rồi.
  9. Tu teo

Tu teo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nhiều bác hỏi Tư tèo đổ nước vô bình và dùng bơm tay test thử bình được ko. Tư tèo nghĩ rằng điều này là một sáng kiến hay và rất khuyến khích áp dụng.

Tuy nhiên khi làm, các bác lưu ý vài vấn đề nhỏ nhỏ sau:

1. Đổ nước vào bình gần đầy thôi nhé, tránh vào đồng hồ của valve điều áp. Sau đó vặn điều áp lại, và lấy cộng kẽm cột sao cho cái đầu cái và đầu đực đảm bảo chặt vào nhau mà ko bung ra khi áp cao.

Cái này phòng khi cái đầu cái và đầu đực lỏng lung lay lục lặc hoặc đầu đực làm bằng sắt mềm khi áp cao chịu ko nổi nó bung ra.

2. Kiểm tra lại đây dẫn xem c ó bị tróc hay lỗi có thể dẫn đến chịu ko nổi áp cao hay ko, nếu phát hiện lỗi thì nên mượn sợi khác đứt vô. Mà Tư tèo nghĩ là bơm tầm 300bar với 1 sợi bình thường cũng chả sao đâu.

3. Bơm áp lên tầm 300 bar thôi chứ đừng bơm nhiều, vì lúc đó cái đồng hồ điều áp nó quá tải sau này có khi cây kim lúc nào cũng chỉ 100bar dù bình trống trơn.

Bơm 300 bar mà ko sao thì sau này bơm chừng 180-200 là vừa, sài tạm trước khi chuyển đến SG để Tư tèo test áp cao hơn nếu các bác vẫn chưa thấy yên tâm.

Chúc cả nhà luôn vui khỏe và an toàn
  10. afgjjiufgjiij

afgjjiufgjiij Thành viên quen thuộc

Khung e cắt tay nên e phải quấn che khuyết điểm.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa