1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nghiên cứu học hỏi cập nhật trao đổi sưu tầm thông tin..kỹ thuật PCP nước ngoài

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi NhatKiemThien, 29/08/2014.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. vinhquangthai

vinhquangthai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

cò làm sạch lông, bôi tí muối rồi nướng. Nướng xong bỏ lòng là có thể xơi. Ngọt không thể tả.
    akay1234nhu_vuong2002 thích bài này.
  2. tnbinhphuoc

tnbinhphuoc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

bác có làm cách nào cho cò bợ nó hết hôi k?bữa trước phang được 1 e mà nó hôi thôi rồi,từ lúc làm lông,mổ,rửa rượu,nấu măng xong k thể nào chiu nổi.nấu xong k dám gắp lấy 1 miếng
    nghe bài của bác chongmevobe thấy có nhiều gia vị mạnh như giềng,mắm tôm,...thì khả năng được.:-p
  3. blackcat1303

blackcat1303 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thôi tui sợ cây ông.bắn 1 phát bay hết cả đàn. Mịa hôm qua tui cũng định như ông đó nhưng thôi ở tui để ít người chú ý càng tốt. Cuối tuần này xuống đi nghe ông.làm 1 chuyến từ dưới tui lên ông luôn. Giờ lấy CD ni đọ sức với fx ông lun.hehe
    Nói mới nhớ.hôm trước đi bắn củng gặp mấy thằn như ông nói. Nó nói súng cồn của nó bắn 50m lụm cu cò vô tư. Nói cây củi của tui nặng. Bắn yếu mới kinh chứ. Tui nge mà ngứa cái gan. Bực mình qus tui mới để cái lon bò húc khoảng cách 20m bảo mày bem thử tau coi. Mấy thằn đó bem 3viên mới trúng được một viên. Nó cười toét mỏ lun.
    Thấy ko kìm chế nổi tui vác con vợ tui ra. Đùng đùng đùng. Bọn nó đứng ngơ người ra lun. Cuối cùng tui phán một câu. Dám bem thi ko. 1 ăn 10. Tụi nó sụi lơ.lẳm bẳm một câu. Tui đua xiền cho ông cho rùi.
    Biết con vợ tui hét cở nào rùi chứ. Kekeke[/QUOTE]
    akay1234, sherk10379onehit_onekill thích bài này.
  4. sniper_workers

sniper_workers Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Các bác cứ làm thịt cò với nhiều gia vị như vậy chỉ tổ càng làm mất đi hương vị thịt.
    Cò làm cách này cũng đơn giản mà ăn được nhiều.
    Làm sạch lông, để nguyên con. Lấy rơm (cây lúa phơi khô) thui vàng nhé. Sau đó mổ và rửa cho sạch, băm miếng.
    Sau đó ướp gia vị gồm muối, mì chính, 1 chút xíu nước mắm (không nên cho nhiều mắm, càng không nên ướp hay rửa với rượu vì nước mắm với rượu chỉ càng làm tăng cảm giác khó ăn và nhanh chán).
    Sau đó đem xào với ít hành khô, chú ý không xào với xả nhé vì xả làm mất hương vị thịt cò ngay.
    Trong khi xào cho 1 quả cà chua càng tốt, xào vừa chín tới thì cho một ít hành tươi thái nhỏ. Xào thêm 1 chút rồi múc ra ăn ngay cho nóng. Đảm bảo món này hết mùi tanh của cò, có vị hương của thịt và các bác ăn được nhiều. Ăn cả xương luôn nếu chắc răng.
    Chúc các bác ngon miệng!
    akay1234, sherk10379, ngocanh212 người khác thích bài này.
  5. 01239443535

01239443535 Thành viên rất tích cực

Có 2 món mình thường làm:1-lột da,bỏ nội tạng chỉ lấy tim,gan.bóp qua muối hạt rồi rửa sạch làm cho ráo nước sau đó tẩm ướp gia vị.măng khô ngâm nước cho mềm+2-3 đọt măng chua chẻ nhỏ và vài củ xả.tất cả bỏ vào nồi hầm nhừ ăn với bún đảm bảo không chút mùi tanh mà hàng xóm chạy qua hỏi nấu món gì mà thơm ngon vậy.cách 2 là làm sạch như trên,tẩm bóp gia vị(tuỳ sở thích)nướng trên bếp than hồng chín đến đâu nhậu đến đó.bảo đảm hết mồi mà rượu vẫn còn.các bác chú ý:cò khét vì để cả da,lột da sẽ hết khét.tanh là máu và bầy nhầy vì vậy phải làm săch và khô.hôi mùi đặc trưng là do mỡ và phao câu,loại hết các yếu tố này thì cò giống nai dăklak .chúc bác ngon miệng!
    Lần cập nhật cuối: 29/10/2014
    akay1234, sherk10379, vuonglhp2 người khác thích bài này.
  6. lacanh2013

lacanh2013 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em xin phép đăng lại cho mấy bác vắng nhà tiện đọc
    akay1234cuongvu1368 thích bài này.
  7. cuongvu1368

cuongvu1368 Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Em thì thích cả 2 ! Hiihii
    Uy lực 2 ém ngang nhau !
    Em thích cái dáng em dưới !
    Nhưng cũng đặc biệt thích cái quy em trên !
    Nói chung thì em nào cũng có ưu điểm riêng và em trên ngắn gọn hơn em dưới len
    Tác chiến sẽ cơ động hơn !
    Để nhà ngắm ,Ben bia và tường hàng xóm thì lại em dưới lại hay hơn em trên !
    Chúc các bác có cả 2 em để thường xuyên đổi món !
    akay1234 thích bài này.
  8. Hainguyen1102

Hainguyen1102 Thành viên mới

BácOTE="tudang, post: 23280672, member: 577203"]5,5trieu thôi[/QUOTE]
    Ai co bac chi cho voi. Thank[/QUOTE]
    Toàn 0907777850
  9. cuongvu1368

cuongvu1368 Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Từ sau nhà mình bình luận về AK , M110 và hàng quân dụng nhé ! Củi hơ n thì mp riêng !
    tnbinhphuoc, jidolehoi thích bài này.
  10. vubaotrung2

vubaotrung2 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chẳng là e có ông chú muốn kiếm 1 cây hàng để chơi cho đỡ buồn. Bác nào có nhu cầu gả lại em hổ Tiger hoặc xe Innova thì pm e nhé. HN thì tốt quá. Tiêu chuẩn: 30m nắp lavi đổ lại nha
    akay1234 thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa