1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nghiên cứu học hỏi cập nhật trao đổi sưu tầm thông tin..kỹ thuật PCP nước ngoài

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi NhatKiemThien, 29/08/2014.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. buonbannholent

buonbannholent Thành viên rất tích cực

dạ thưa anh , anh đo bằng mắt trên màng hình mà biết chính xác 25m luôn, còn em đo bằng cái máy đo hiệu bushnell mới mượn của anh volam06 chắc là bị hư.
    em chỉ ko biết làm cách nào kẹp luôn cái máy đo vào quay luôn cho anh xem thôi, vậy nhé.

2. vubaotrung2

vubaotrung2 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ý e hỏi là bác tést thấy gió ảnh hưởng ntn để e biết với. Vì e thấy trong clip của bác có vẻ gió cũng nhẹ và gần như ko bị ảnh hưởng.
    Còn e test nhiều (cỡ vài nghìn viên) vào nhiều thời điểm nên e bít chắc chắn ở tầm 110m thì gió ảnh hưởng cỡ khoảng 5-10cm tùy mạnh yếu (tất nhiên là đối với cây củi và bãi chỗ e). VD e đang bem tầm 100m ăn sang trái khoảng 4cm (5-7viên). Bỗng dưng 2 phát liên tục lại thấy ăn sang phải 3,4cm. Nhìn ra thấy cờ bay theo chiều ngược lại (gió đổi chiều). Và sau viên đó thì cứ thế ăn sang phải.
    Nghĩa là e bem 100m thì gió sẽ đổi viên đạn đi qua trái phải trong khoảng 4-5cm mỗi phía. Thì khoảng cách này của bác là bao nhiêu???
    Như bác nói, viên đạn của bác 282m/s --> năng lượng là khoảng 46,7 J --> lớn hơn của e 10-12%. Để khi nào rảnh e thử tăng năng lượng lên xem sao.

Kính này bác đo được khoảng cách con chim thì cũng giỏi đấy :)) Hihihi E nói có đúng ko ;)
  3. lehoi

lehoi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bàn về độ chụm, cây của bác em chưa biết là loại nào nhưng 120m chỉ ngồi ghé ko cần kẹp mà bác bem được như vậy, đó là kết qủa qúa khủng đó bác. Tính về bước chân, người cao 1,7m đi thong thả trên đường phẳng, có lẽ mất 2 bước thì được một m.
    yesterday alonevuonglhp thích bài này.
  4. Icerain1405

Icerain1405 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

bác nói theo kinh nghiệm của bác thì chỉ đúng 50% thôi nhé
    số 2 - đáp án chính xác
    số 1 - sai hoàn toàn . thiết kế của condor là chắc nhất luôn. chưa có cây airgun nào mà khóa nòng vào thân 1 lần 4 con ốc thế chân kiềng hết đó bác. nếu thân condor làm bằng nhôm 7075 thì bác vác nó đập thì nó mới cong vênh đc đó
    vankiemsau2vn, sherk10379, jido1 người khác thích bài này.
  5. vantiep1982

vantiep1982 Thành viên quen thuộc

Cung ok minh
    minh toan dung dan ngoai 80m ok
  6. buonbannholent

buonbannholent Thành viên rất tích cực

từ ngày bác Quyết chia sẽ cách làm cammera quay video em nghiện mẹ cái vụ clip rồi, hôm qua mới thử thì thành công mỹ mãn rỏ , nét , ko run. Có bác nào biết làm cách nào để lúc quay mình đo luôn kc ko ah.
  7. vubaotrung2

vubaotrung2 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hi, e nói về tổng thế chứ ko riêng cái nòng. VD như cái bình tháo ra tháo vào, cái nòng tháo đi tháo lại --> trờn ren (dù mắt thường khó cảm nhận) --> khí xả có thể bị thay đổi góc ....
    Chưa kể đến lò xo búa là loại to & mềm --> rung phản hồi lớn --> không ổn định.

Về vụ bắt nòng nhé, bác thử xem cây Ed nó cố định nòng ntn ạ? E thấy mặt tiếp xúc với nòng lớn gấp nhiều lần condor (ở condor chỉ là 3 cái ốc diện tích tiếp xúc rất bé).
    Và thứ nữa, ko phải cong vênh mà là lọc xọc do cái bình tháo ra tháo vào ạ. Và hiếm có bác nào bắt cố định cái bình ạ (vì làm thế mất đi tính cơ động phải ko ạ)
    cafe123456789, akay1234, nathun3 người khác thích bài này.
  8. olefin

olefin Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Hôm qua đi bem được có 2 con cò bợ, khoảng cách 70 và 74m (đo bằng máy), phải hạ 1,5 Mil, như vậy có phải vẫn còn hơi yếu không Tr? Zoom 12, JSB 18 bem được mấy em cò khoảng cách 70-80 đã sướng vãi đái ra rồi, nhìn qua kính thì thấy con cò cũng đã bé, cộng thêm độ rung do tay và hơi thở nữa thấy nó đong đưa như võng, ngồi vài phút mới dám bem vậy mà 4.5 bem cả trăm mết chết cò chết diệc, chắc cảm giác phải sướng đến ị trong quần ấy chứ. Khà khà...
  9. lehoi

lehoi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Theo em, ý 1 của bác Trung không hẳn là sai. Vì khung condor thiết kế có khoảng trống dài( khoảng nhét đạn..) mà phần dữ giằng cho vững của nó khá nhỏ( đoạn ray gắn kính, vậy nên khi bắn, búa và loxo nảy đập mạnh tạo ra độ rung khá lớn nên cũnglàm ảnh hưởng tới đường đạn. Em nghe nói, khung zin ổn định hơn thì phải. Em đã dù qua cây benjamin marauder và so sánh với condor thì thì thấy, độ rung giật củ condor cao hơn. Đây là suy nghĩ của em thôi, em chưa khảng định là đúng. Xin các bác đừng chém em :) :)
    Lần cập nhật cuối: 06/11/2014
    vankiemsau2vn, yesterday alonetnbinhphuoc thích bài này.
  10. Icerain1405

Icerain1405 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

độ rung giật liên quan tới lực phóng búa & lực xả hơi . nếu lượng hơi bác xả ít thì nó sẽ giật ít hơn . sự rung giật sau khi đạn rời nòng của súng (hơi & tt ) bác khống chế đc hay không thì đó là do trình bắn của bác chứ ko thể đổ cho thiết kế súng.(trừ khi bác chế cháo mà ko trừ hao tới sự va đập )
    còn bác nói đoạn ray gắn kính nhỏ . nhưng thưa vs bác là nó dày ~5-6mm ,nhôm hợp kim thì 5- 6mm chắc là ko thể vì ngã tí xíu mà con vênh đc, trừ khi đập
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa