1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nghiên cứu học hỏi cập nhật trao đổi sưu tầm thông tin..kỹ thuật PCP nước ngoài

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi NhatKiemThien, 29/08/2014.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nathun

nathun Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thế mới nói anh em chơi PCP mà kiến thức cơ bản về vật lý cũng chưa thông thì bảo sao không sẩy ra tai nạn. Đến giờ em được biết có 2 cái bình bị nổ nhìn có vẻ cùng 1 loại, cùng 1 lái đưa về, nhìn thành bình qua ảnh thấy nó rất mỏng, ko thể dầy 5 hoặc 6mm được, mà chỉ khoảng 3 đến 4mm là cùng. Bác nào có bình kiểu dáng tương tự thì nên test. Tự mình test bằng bơm tay được nhé.
    Làm như các bác đã hưỡng dẫn trước đây. Đổ gần như đầy nước rồi bơm vào, có vỡ bình cũng yên tâm chả sao hết, cùng lắm là ướt sàn nhà, hoặc hỏng bơm, hỏng điều áp.
    Từ giờ chở đi mà ông nào còn kêu áp lực nước hoặc dầu tác dụng nên thành bình khác áp lực khí ở cùng 1 giá trị áp suất bơm vào thì em TÁT CHO VỠ MỒM.
    Em thề, em hứa, em ... ko đảm bảo có tát được kô.
  2. yesterday alone

yesterday alone Thành viên gắn bó với ttvnol.com

bình của mình đấy bác Ansino ah! nhưng mình đã kịp thời thương lượng dàn xếp cho êm, bỏ ra thêm chút xíu kinh phí coi như rủi ro xí bùm bum như rớt mất đi, vì mình biết ông kia sẻ nghỉ là ui mình xui quá, bị thì cũng đã bị rồi, chắc chắc là giận mình lắm đây , nhưng bây giờ mà lang lang lên thì dc gì, mất tiền mua cái bình còn ôm theo 1 đống thương tích ah, ko dc gì hết, thôi lấy lại dc của mình bao nhiêu thì lấy có còn hơn ko, ai chết mặc ai. hehe. mình còn nhiều hàng khác với lợi nhuận khủng, kiếm lại mấy hồi, ngu gì để cho bác kia la làng lên để mình chết ah. vì do đang buôn giửa chừng gặp sự cố thôi, nên đành chấp nhận, chứ mình mà xã kịp hàng ra hết rồi, ui ai chết mặc ai mình có chết đâu mà lo, lời nhiều là mình thích ah. mấy bác chơi thì kệ mấy bác chứ ai kêu chơi chi ráng chịu kakaaa. mình khôn lắm chứ mình đâu có ngu bác ansino ah. kakakaa. :-p:-p:-p,
    Lần cập nhật cuối: 02/12/2014
    sherk10379, akay1234, trankyanh8 người khác thích bài này.
  3. minhsua

minhsua Thành viên gắn bó với ttvnol.com

ae cho hỏi tý,cái cột điện 500kv nó cao bao nhiêu nhỉ,có ai đã thử 4.5 ,cành 18,áp 70 mà có sp trên đỉnh cột này chưa?
  4. ngocanh21

ngocanh21 Thành viên rất tích cực

bác nói thế không đúng đâu có 1 cách giải thich cho bác rõ ràng nhé vì sao người ta đổ nước vào bình rồi bơm mà không bơm trực tiếp nào? vì để giảm diện tích trong bình suy ra giảm số lần bơm ít mệt hơn giờ không dùng nước nữa ta dùng giấy nhé nhét vào đầy bình và bơm lên cũng cho kêt quả như trên nhưng sao không dùng giấy đi vì nó mất công hơn đúng không? đó là cách để giảm thể tích trong bình bác đã hiểu chưa nếu chưa hiểu thì bác trả lời em cái câu hỏi này thì bác sẽ có đáp án cho vấn đề trên nhé 1kg bông và 1 1kg sắt cái nào nặng hơn giống như câu bác thăc mắc nước và khí nhé mong bác sóm tìm ra câu trả lời
    có chút hơi men có j sai mong chỉ bảo nhé
    akay1234, trankyanh, garunghue1 người khác thích bài này.
  5. lehoi

lehoi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nhân tiện hôm nay nha ta đang bàn về sự an toàn trong vấn đề áp . Em có chút băn khoăn ko hiểu và lo về vấn đề này. Bác nào biết thì tư vấn cho em với nhé!
    Khi bình khí đang áp cao, ta xả khí ra thì sẽ làm bình lạnh đi rất nhiều, em chưa đo thử nhưng có lẽ nó chỉ còn 1vài độ thôi. Nhưng khi ta xả bình có áp cao nhưng trong bình có một vài chục % là nước, thì phần bên trong có nước của bình khi xả khí ra nó ko bị lạnh như phần ko có nước. Em băn khoăn ko hiểu là nhiệt độ trên bình thay đổi nhiều và ko đều như vậy nó có giãn nở gây ra nguy hiểm gì không. Bác nào hiểu về vấn đề này thì tư vấn giúp em chút nhé!
    Lần cập nhật cuối: 02/12/2014
  6. SNIPER AG

SNIPER AG Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ko phải đổ gần đầy mà bác cứ đổ đầy luôn, vặn van vào thì nó tự trào ra, như thế khi bơm chỉ cần thục chục cái là lên hơn 300 rồi.
  7. lehoi

lehoi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em đã thử trên cột cao khoảng 50m với cây BM rồi. Bắn đứng nòng lên trời, đạn ko bi cong do luc hut ngang nên không còn zero 2 nữa :-) nhìn viên đạn bay rồi chỉnh súng tới viên thứ 4 mới hạ được mồi =)). mà sao bác lại hỏi bắn như vậy ạ
  8. SNIPER AG

Thứ nhất như bác nói là bác xả hơi như vậy là quá nhanh, em đoán là bác cắm đầu van xuống nền cứng rồi ngồi ấp lên bình nên mới xả nhanh và làm bình lạnh như thế, đó là điều ko nên làm thường xuyên vì thứ nhất thay đổi áp suất và nhiệt độ đột ngột như vậy sẽ làm giảm tuổi thọ của kim loại làm bình, và rất nhanh hư hỏng van điều áp, khi cần xả hơi thì bác cứ vặn đồng hồ ra cho xả từ từ thì bình của bác chỉ sẽ hơi lạnh lên chút.
    Thứ hai khi test thì bác cứ cho đầy 100% là nước vào bình để test chứ không phải vài chục %, như vậy khi bơn nén sẽ ít mệt hơn, nước co ít nên bác yên tâm về phần bình không có nước nhé, nó chỉ ở khu vục miệng bình, chỗ đấy rất dầy nên không lo việc lệch nhiệt này nọ, ví dụ như nó có lệch thì nhôm dẩn nhiệt nhanh nói chung là an toàn.
    Tình hình là @tonytran đã test thử và sẽ sớm có nhiều người nữa thử tiếp theo.
  9. bmtphong123

bmtphong123 Thành viên quen thuộc

Sao bác k cho max bơm luôn :D
    Vuongbatiengarunghue thích bài này.
  10. SNIPER AG

Trích lại nguyên văn đoạn test bình của em cho các bác xem là em bảo cho đầy nước vào bình nhé
    " Việc test áp thì tất cả các bác có thể tự test đc.
    Test như thế nào?
    1. tháo 2 đồng hồ trên van ra và thay bằng 2 ốc có ren bằng ren đồng hồ.
    2. Vặn ốc chỉnh áp ra, cho 1 miếng cao su vào và vặn ốc chỉnh áp vào thật chặt cho hơi không thể lên khoang phụ.
    3. Cho đầy nước vào bình, lắp van vào và bơm như bình thường lên cho tới áp 300bar hoặc hơn.
    Bình có bòm thì thể tích hơi trong bình ít nên chả tèo đc.
    Các bác làm bước 1 cho ko hỏng đồng hồ, làm bước 2 cho nước không vào van điều áp đc nên ko làn hỏng van hay nước vào van phải tháo ra mất công."
    Bổ xung thêm chút cho các bác khỏi mất công tìm ốc bịt van là các bác cứ cắt 2 miếng cao su như ruột ( săm ) xe cho vào lỗ chân đồng hồ rồi vặn đồng hồ vào lại cũng sẽ không làm hư hỏng đồng hồ nhé.
    Cách này em làm khá lâu rồi và chia sẻ 1 số ae tự test tới giờ chưa ae nào tèo cả, lý do ko chia sẻ lên đây là do 1 time em bận việc nên không vào nhà chơi thêm phần là sợ các thánh quá nên không giám vào.
    Bác nào tin thì tự test, không tin thì cứ nhờ các bác có kit test hộ, em không ép, không sau này lỡ có việc gì lại bảo em xui dại.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa