1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nghiện sữa

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi truonghai_bp, 19/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. truonghai_bp

truonghai_bp Thành viên mới Đang bị khóa

Nghiện sữa

Có bạn nào thích uống sữa không? tôi nghiện sữa tươi không đường. Ngày nào cũng phải 2 cốc.
    Theo các bạn tác dụng của sữa là gì?
  2. angell

angell Thành viên mới

Tớ ko thích uống mà thích ăn sữa! mà hình như con gái đứa nào cũng thích món này. Tớ ngày nào cũng at least là 1 hộp yogurt of vinamilk. Công dụng của sữa thì khỏi bàn! nhưng ăn sữa chua phải nói là rất đẹp da! tợ tự hào quả da mặt tớ, ''mịn như da em bé í'' ( khoe xí)
  3. preludeNo1

preludeNo1 Thành viên rất tích cực

Em chỉ uống sữa đậu nành thôi.NGày nào cũng 2 chai, thế mới đã.Mà uống không đường, ự mua đậu về ngâm rồi xay bằng máy xay sinh tố.Giá mà có cái cối xay thì tốt....
  4. DTNT

DTNT Thành viên mới

Sữa tươi không đường mới ngon chứ, tớ cũng toàn uống hôm nào cũng 1 cốc sữa 250cc, ít nhất 1 cốc caramel rồi là sữa chua, mà sao da xấu vẫn hoàn xấu, có thấy rì khác lạ đâu nhẩy? được cái là uống sữa giúp cao lên này, lọc chất độc trong máu nữa, công nhận cũng có cải thiện da dẻ, nhưng với người da dầu thì không ăn thua, nghe bảo tắm rửa bằng sữa cũng giúp đẹp da (hay là mình nuôi 1 con bò sữa trong nhà nhẩy? kiếm sữa tắm mà :)) )) )
  5. gl

gl Thành viên mới

Cẩn thận nhá. COn trai uống nhiều sữa đậu nành là vô sinh đó
  6. preludeNo1

preludeNo1 Thành viên rất tích cực

Bác nào trù ẻo em thế? Em đã có hai đứa rồi, lo gì, càng đỡ phải kế hoạch hoá
  7. tranganh16

tranganh16 Thành viên mới

Mình cũng thích uống sữa. Có điều dạo này lười quá, chẳng uống tí nào cả . Mình chỉ uống sữa tươi không béo thôi. Nhiều lúc uống thay nước luôn . Một ngày nếu uống thay nước thì uống khoảng 4 hay 5 cốc . Nghĩ đến choáng luôn ....... Nhà mua sữa tươi về , có mỗi mình là uống sữa tươi ko béo . Có bạn nào cũng sở thích ko ?
  8. ThuLam

ThuLam Thành viên mới

Chả thích nhưng ngày nào cũng phải uống 1l, chẹp.
  9. truonghai_bp

truonghai_bp Thành viên mới Đang bị khóa

Hôm nay đi trên xe bus tôi có nghe được một cách làm đẹp da dành cho phái đẹp này, tôi nói cho các bạn nghe nhé, cũng từ sữa mà thôi. Một quả chanh vắt lấy tinh chất cùng với một ít sữa tươi, cho vào nước dùng để rửa mật, sẽ cho làn da đẹp và láng mịn nữa đấy các bạn ạ. Còn mấy cách nữa nhưng tôi chẳng nhớ. Chỉ nhớ mỗi cách đó dễ làm những cách kia lích kích hơn. Chiu khó uống sữa đi. Ngày trước nữ hoàng Cleopat cung dùng sữa để tắm đấy, mới có làm da đẹp như vạy
  10. trieu_thanhhai

trieu_thanhhai Thành viên mới

uống sữa cũng tốt lắm đấy nhé, ở nhà em ngày nào cũng "nhâm nhi một tí" cả, ngon lắm