1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nghiện sữa

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi truonghai_bp, 19/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. traudat

traudat Thành viên mới

nhắc mà thấy thèm quá trời nhưng mà lại không được uống thế mới khổ chứ bó tay
  2. truonghai_bp

truonghai_bp Thành viên mới Đang bị khóa

Tôi không hiểu từ ngày uống sữa đến giờ tôi hay bị ngứa khắp người, liệu có phải là tại do sữa không? có lẽ nên dừng một thời gian nhỉ. Tôi cũng vẫn ăn sữa chua nhưng không cho mẹ biết vì mẹ biết tôi thích ăn sữa chua mà lại bị như vậy cụ sợ nên cấm chứ không ăn thì tôi chết mất
  3. katsuya

katsuya Thành viên quen thuộc

Sữa đậu nành.Có ai biết ở đâu bán SĐN cả ngày ko chỉ giùm minh` với. Mình hay uống tào phớ +SĐN nhưng mà chỉ mua đuợc buổi sáng -> trưa thôi
  4. truonghai_bp

Theo mình được biết thì ở chỗ chợ Thái Hà, đầu Trần Quang Diệu, chỗ ngã tư ấy, có một hàng bán tào phớ và sữa đậu nành cả ngày đấy, tôi thường uống ở đó ngày còn làm ở gần đó. Không uống được sữa tươi ta chuyển sang uống sữa đậu nành nhỉ?
    Nếu nhà bạn có cối sinh tố mua đậu nành hạt về mà ngâm rồi xay ra, uống ngon mà đảm bảo vệ sinh hơn.
  5. katsuya

katsuya Thành viên quen thuộc

Thanks U .Mỗi tội xa quá
  6. annylinh_tieuyeutinh

annylinh_tieuyeutinh Thành viên mới

Bác nên nói nhà bác ở đâu thì mới có thể bít được chứ,, Mà tui thấy trên phố gần chợ Hàng Da.. đi vào cái đoạn mà có mí hàng chè Lộc tài và miến luơn ý,,, Tớ thấy có bán tào phớ vói sữa đậu nành .. Chưa thử bao giờ nhưng cũng có khá nhiều ngưòi uống đấy.. :D KO thì bạn có thể đăt hàng của chỗ nào đó người ta mang đến tận nhà cho,, Nhưng mà thật ra thì làm sữa đậu nành dễ ẹc lại ko lâu la lắm.. Bạn có thể cho thêm 1 chút lạc tăng huơng vị khi xay ... Thử xem nhá.
  7. truonghai_bp

Sữa ơi, tôi đang khổ vì nó. người tôi mọc đầy mụn vì sữa rồi bây giờ chỉ uống sữa đậu nành cho mát thôi đấy. Khi nào khỏi thì tôi sẽ uống lại thử xem.
  8. zarra

zarra Thành viên mới

Sao cậu giống mình thế
    Mình rất khoái uống sữa tươi ko đường cũng đc mà có đường cũng ko sao, nhưng có 1 vấn đề là mình hay bị nổi nhọt và mụn trên mặt...híc híc.....vì nóng quá mà....sữa bò tươi làm mình bị mọc mụn đấy
    Đợt vừa rồi về nhà, trời nóng, thèm sữa tươi mà ko đc uống, cứ uống vào là biết nhau ngay, thế là fải chuyển sang sữa đậu nành cho mát da mát thịt
    Chắc fải chờ sang mùa đông mới tiếp tục sở thích đc , nhưng mà mình ko khoái uống sữa tươi hâm nóng, chỉ thích để trong tủ lạnh man mát và tu ừng ực thôi...nhưng báo hại là mùa đông thì khoản đó bị hạn chế.MÀ có bịch sữa to , uống ko hết fải cho vào tủ lạnh ko có để ngoài dễ hỏng nên vẫn fải cho vào tủ lạnh để bảo quản
  9. truonghai_bp

Bây giờ khổ lắm bạn ạ, ngượng ơi là ngượng vì ngồi đâu cũng ngứa ngýa, gãi nhiều thì người ta tưởng mình bị ghẻ nữa. Tôi phải uống sữa đậu nành, có lẽ là đến mùa đông mát mẻ thì tôi uống tiếp. Ngày trước tôi có uống sữa này đâu. Anh trai tôi nói sao mày đen thế, thử uống sữa một thời gian xem sao. Nghe lời rồi khổ thế đấy bạn ạ.
    Bây giờ chỉ uống sữa đậu nành và ăn sữa chua nhưng cũng hạn chế sữa chua nữa vì tôi bị dạ dày sợ ăn vào nó làm sao nữa thì lại khổ.
  10. cobengheokho

cobengheokho Thành viên rất tích cực

Yep
    khỏi cần nói đâu xa,hôm nọ nổi cơn thèm sữa,uống nhiêu quá bi giờ mặt em đang đầy mụn bọc nầy.Đau chết đi được