1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngoại tình .....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi congvanden, 18/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. congvanden

congvanden Thành viên mới

Ngoại tình .....

Người ta ngoại tình mà vẫn yêu thương người vợ chính thức của mình....trước đây tôi không tin điều đó...tôi coi đó là sự lừa dối đầy nhảm nhí vì tình yêu đích thực - trong cùng một thời điểm chỉ có thể dành cho một người....
    Tôi lấy anh trên cơ sở tình yêu, pháp luật và sự hậu thuẫn của hai gia đình, chúng tôi đến với nhau không vì tiền tài hay danh vọng...tất cả là do tự nguyện mà thành. Bốn năm chung sống vợ chồng - không quá giầu sang nhưng tôi thấy mình hạnh phúc, vậy mà giờ đây tôi phải đứng trước một quyết định thật đau khổ và khó khăn - Ra đi để mình thanh thản - níu giữ để rồi đổ vỡ tất cả. Ba mươi năm làm người tôi chưa giúp được ai cái gì to tát, nhưng tôi cũng chưa làm gì bất nhân vô đạo cho ai. Tôi vừa giữ lại trên cõi đời này một sinh linh bé bỏng - đó là phúc phận của riêng anh - cái mà tôi đã không thể đem lại cho anh dù khao khát đến cháy bỏng - điều này đồng nghĩa với việc tôi sẽ phải ra đi - người đàn bà ấy đã thắng - ngay cả khi cảm nhận được tôi và anh vẫn còn tình yêu....
  2. linh219

linh219 Thành viên mới

vậy là cô( cứ gọi là thế đi vì cháu mới 17t ) cũng từng ở trong hoàn cảnh giống nhà cháu .Cháu là người đầi tiên phát hiện mẹ cháu ngpại tình ,nhưng cháu hok nói zi` với ai ,nhìu khi nghe lỏm đc. những cuộc nói chuyện điện thoại ấy mà cháu chỉ bít khóc môt. mình .Sau đó khảong1 năm thì bố cháu cũng phát hiện ,và tha thứ cho mẹ cháu nhưng chuyện ấy vẫn tái diễn và bố cháu cũng phát hiện đến 2 lần nữa nhưng vì chị em cháu mà bố cháu bỏ qua ,và bố cháu nói chỉ một lần nữa thôi là chấm hết .Hiện nay cháu cũng ko bít mẹ cháu còn qua lại với người đó nữa ko vì khi cháu thấy có vẻ mẹ cháu ko còn quan hệ zi` với người đó nữa thì lại có những cuộc điện thoại đáng phải suy nghĩ
    Cháu còn nhớ ngay trước hôm cháu thì môn Văn ,bố mẹ cháu cãi nhau ,( ko hỉu sao lần nào cãi nhau cũng là lúc cháu đang thi học kì ),bố cháu đập vỡ bát rùi vào cơ quan ,cháu khóc khoảng nửa tiếng rùi sau đó ....học bài tiếp ,lúc đó đầu óc cháu chẳng nghĩ zi` đến chuyện này nữa , ngày cả hum sau bước vào phòng thi cũng vậy ,chẳng chút nghĩ ngợi zi về hcuyện này .
    Đôi khi cháu thấy cháu cũng là ng` lạnh lùng khi mà cháu đã từng có suy nghĩ là bố mẹ ly hôn cũng đc, mà nhìu khi cháu lại muốn như vậy .Hiện nay thì cháu mặc kệ mọi chuyện ,ko còin quan ttâm xem mẹ cháu còn ngoại tình ko nữa ,mặc kê.
  3. hoa_lan

hoa_lan Thành viên mới

Chào Congvanden !
    Đọc bài viết của bạn, dù nó không dài nhưng tôi đã hiểu được tâm sự này ! Phụ nữ chúng ta thật khổ và thiệt thòi. Tôi may mắn hơn bạn vì tôi đã được làm mẹ, đó là niềm hạnh phúc nhất nên tôi thấu hiểu lòng bạn đau khổ thế nào khi chưa có được điều này, lại nhất là khi đây chính là lý do dán tiếp dẫn đến sự đổ vỡ tình cảm trong gia đình bạn. Chưa nghe bạn kể đến đoạn kết của câu chuyện, chỉ biết rằng lòng bạn đang buồn và đau khổ vô cùng. Không biết làm gì để giúp bạn lúc này chỉ xin chia sẻ nỗi đau ấy và mong bạn luôn vững bước.
    Thân ái !
  4. tuxedo2110

tuxedo2110 Thành viên mới

tui chưa có gia đình nhưng cũng hiểu thế nào là cảm giác bị phản bội. Lan mam quá
  5. congvanden

congvanden Thành viên mới

Một chuyến công tác bình thường như mọi lần, tôi không thề ngờ rằng chuyến đi định mệnh ấy của anh đã đạp đổ mọi chuyện, gia đình, tình cảm vợ chồng, sự kính trọng anh trong lòng tôi....
    Tôi thấy mình cay đắng đến ê chề .... nhục nhã của một kẻ bị phản bội, đau đớn vì tình cảm tổn thương, thất vọng tột cùng vì tôi không bao giờ nghĩ được sẽ có ngày hôm nay .....
    Sau chuyến đi công tác ấy, mọi chuyện tôi không cảm nhận được gì, với tôi tất cả vẫn bình thường.....bốn tháng sau sự thật được phơi bày chính bởi sự thành thật của anh.....
    Người tình của anh đã mang bầu.....
    Còn tôi ! Bốn năm làm vợ ....tại sao tôi không thể mang đến cho anh niềm hạnh phúc ấy?!?! Tôi và anh đều mong điều đó hơn mọi thứ trên đời? Vậy mà tại sao tôi không thể làm được ?!?!
    Anh vẫn yêu tôi - tôi biết ! Nhưng lúc này tình yêu thì có thể giải quyết được gì?!?! Người ta bảo đàn ông xa vợ thường hay ngã lòng, nhưng đó chỉ là nhất thời còn tình cảm gia đình mới là thực sự.....Nhưng làm sao tôi có thể giữ được anh trong tình cảnh này?!?!
  6. ebunba

ebunba Thành viên mới

Theo như mọi ng phân tích thì đàn ông có thể chia năm xẻ bảy. Anh ta vẫn có thể ngoại tình, vẫn yêu thương vợ con nhưng phụ nữ thì không như thế. Phụ nữ ngoại tình là dồn hết tâm trí vào tình yêu mới, lúc đấy chồng chả là cái gì cả. 4 năm chung sống mà chưa có con điều đó thật thảm hại. Theo thống kê thì 2 vợ chồng sống với nhau đến năm thứ 3 thì nên có con để đỡ sự chán chường trong mối quan hệ của 2 người. Kiểu như 1 lạng của lạ bằng 1 tạ của quen.
    Thật sự cảm thông với chị và chồng chị. Chúc anh chị vượt qua khó khăn. Em vẫn muốn anh chị vẫn là gia đình .... nhưng có lẽ còn phụ thuộc vào ng đàn bà kia
  7. hhf117

hhf117 Thành viên mới

Người ta có bầu thì chị cũng có rồi đấy thôi. Tội gì mà phải nhường .Anh chị còn yêu nhau , con chị cần có bố, nếu thấy tha thứ đc thì hãy tha thứ . Chiến đấu giành công bằng cho mình . Em mà như chị đừng hòng em nhường chồng .
  8. minhhai1506

minhhai1506 Thành viên mới

nói sao đây :| :|
  9. hhf117

hhf117 Thành viên mới

Ui . Em nhầm , hic xin lỗi chị . Nhưng sao chị ko nghĩ đến phương án bắt đứa bé kia về nuôi nhỉ . Cứ nghĩ đến những đứa tranh vợ cướp chồng , phá hoại hp gia đình người khác là em lai sôi máu . Ko viêc gì phải hi sinh chị ạ .Chồng chị còn yêu chị cơ mà . Chị có nghĩ đến cảnh sau khi chia tay anh ấy sống với gia đình mới mà vẫn nghĩ đến chị vẫn yêu chị ko . Lấy người kia vì trách nhiệm rồi cũng đến ngày đổ vỡ . Suy nghĩ kỹ chị nhé.
  10. dungthutrang

dungthutrang Thành viên mới

Không khổ thì không gọi là phụ nữ VN! Vậy xin chia sẻ và hết sức thông cảm với bạn vì đã rơi vào hoàn cảnh éo le thế này.
    Tuy nhiên, có một câu hỏi với bạn là lập gđ với thời gian tương đối dài như thế, với mong muốn có con, bạn đã chắc chắn với việc ''không thể ... dù khát khao đến cháy bỏng''? Bạn có thể chắc chắn điều đó chứ khi mà trình độ y học ngày nay đã khá tiến bộ và đã giúp đỡ được rất nhiều gđ?!
    Còn việc chồng bạn có một đứa con ngoài giá thú, thái độ của của anh ấy muốn giải quyết thế nào sau khi đã thành thật với bạn. Anh ấy chỉ muốn có một đứa con hay còn muốn một điều gì đó khác nữa... Theo tôi, thái độ của chồng bạn là điều thực sự quan trọng, hãy nói chuyện thật thẳng thắn với anh ấy và tìm hiểu nguyên nhân thực sự là gì. Hãy cố gắng bình tĩnh và đừng để những cảm giác như thất vọng, tổn thương hay đau đớn nhấn chìm mình. Hãy cố gắng lên, tìm một con đường đúng đắn cho mình, cho dù trên con đường ấy bạn có thể phải đi một mình...
    Rất chân thành mong bạn có được sự bình yên và thanh thản.