1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngoại tình .....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi congvanden, 18/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. congvanden

congvanden Thành viên mới

Như vậy là đã 3 tháng nay tôi không viết gì trên topic của mình, thời gian qua đi nhanh quá làm tôi không kịp nhìn lại xem mình đã thay đổi những gì và đã làm được gì....
    Việc chuyển công tác vào Nam của tôi cũng đã thực hiện được 2 tháng rồi...rất khó khăn về tất cả, nhất là khi phải đối diện với mẹ....
    Công việc thì thuận lợi nhưng có lẽ tôi sẽ không thể tiếp tục lâu hơn vì ảnh hưởng của mẹ rất lớn, bạn bè thân thiết cũng muốn tôi trở lại Hà Nội....
    Cũng từng đấy quãng thời gian tôi không gặp chồng cũ của mình, không liên lạc và tránh tối đa những cuộc điện thoại anh gọi cho tôi....Về lý trí là vậy nhưng tôi vẫn biết tin tức về anh qua bạn bè mình.....
    Anh say rượu và vật vã với mọi người về cuộc hôn nhân đổ vỡ của mình, anh đau khổ vì tôi đã ra đi....rồi đủ các thứ khác.....Cứ mỗi dịp gặp gỡ bạn bè chung của hai vợ chồng là anh lại say rồi khóc lóc....Bạn bè gọi tôi nhưng tôi cũng không biết phải làm gì, tôi muốn xa anh để cả hai cùng nguôi ngoa chuyện này, để chúng tôi không dễ dàng tìm gặp nhau khi tình cảm mất phương hướng.....
    Thế rồi một chuyện bất ngờ đã đến với tôi:
    Chồng tôi có một người bạn rất thân, có thể nói là anh em sống chết có nhau, chia sẻ vui buồn....Khi còn là vợ anh tôi cũng tiếp xúc với người bạn này nhiều lần, anh là họa sỹ có một tâm hồn nhạy cảm và điều đáng nói là bản thân tôi cũng cảm thấy anh thực sự là một người bạn tốt. Khi chúng tôi chia tay anh cũng bàng hoàng và chia sẻ với vợ chồng tôi rất nhiều...
    Trong chuyến công tác vào Nam vừa qua, anh gọi điện cho tôi để hỏi thăm cuộc sống trong Nam của tôi thế nào? Tôi rất ngạc nhiên về sự hiện diện của anh và đồng ý một buổi hẹn ăn tối cùng trò chuyện.
    Thực lòng khi gặp mặt tôi mong có được những tin tức của chồng mình....tôi sửa soạn cuộc hẹn gặp và cố giữ một thái độ bình tĩnh.....
    Tôi và H, người bạn thân của anh, hẹn nhau tại một nhà hàng nhỏ và ấm cúng, không gian tĩnh lặng không ồn ào, xô bồ như bản chất của Sài Gòn. Tôi chọn cho mình một góc khuất để tiện nói chuyện và ít bị làm phiền....
    Những câu chuyện xã giao về công việc cuộc sống thường ngày nhanh chóng qua đi....và rồi tôi cũng được biết một số thông tin về chồng mình qua người bạn thân của anh, vẫn là câu chuyện vật vã đau khổ, rồi lao đầu vào tường khóc lóc và gào thét tên tôi... Tôi buồn vì thấy anh làm những điều đó hơn là tự hào, anh vẫn là con người ủy mị, không bản lĩnh, chính vì tính cách đó mà anh đã làm tan vỡ gia đình mình, dẫn đến bi kịch hôm nay....Tôi không bộc lộ nỗi đau của mình nhưng tôi tin rằng tôi là người đau đớn hơn anh rất nhiều....
    Khi H hỏi về cuộc sống trong Nam của tôi, không hiểu sao tôi đã khóc nghẹn ngào làm cho câu chuyện không thể tiếp tục được, khi đi gặp anh tôi đã cố để có một thái độ bình thản, nhưng có lẽ tôi đã không giấu được cảm xúc trong lòng....
    Tôi làm anh ái ngại vì sự việc này, anh an ủi tôi và luống cuống không biết phải làm gì...
    Khi bình tĩnh trở lại tôi đã tâm sự với anh những buồn phiền trong lòng và sự thật của chuyến công tác vào Nam của mình.....
    Tôi cũng không ngờ tôi đã chia sẻ với H nhiều đến thế, trong khi anh lại là bạn thân của T. Tôi cũng không hiểu nổi mình nữa, tất nhiêu khi chia tay tôi cũng đã nhắn anh đừng nói lại với T, hãy để mọi chuyện như vậy bởi vì dù có thế nào chăng nữa tôi và T cũng không thể trở lại bên nhau............
  2. hoa_lan

hoa_lan Thành viên mới

Đúng là đã rất lâu mới lại thấy bạn trở lại topic này, thực lòng mình đã từng chờ đợi ngày bạn trở lại....Hôm nay đọc những dòng tâm sự của bạn, mình cảm thấy rằng trong bạn mọi thứ vẫn chưa thực sự ổn ..... và tất nhiên việc chia sẻ với bạn bè hay với box tâm sự là điều nên làm.....Bạn hãy vững lòng nhé, bạn được mọi người quý mến và mình tin hạnh phúc sẽ đến với bạn...sớm thôi bạn ạ, mình cảm thấy điều đó đang đến gần..
    Thân ái !
  3. movado

movado Thành viên mới

Lâu lắm mới lại gặp chị ! Hi vọng rằng cuộc sống sẽ đem đến cho chị niềm vui, luôn mong tin chị hạnh phúc..........
  4. congvanden

Cuộc gặp gỡ bất ngờ với H, người bạn thân của chồng tôi là một bước ngoặt đáng ghi nhớ....
    H đã điện thoại cho tôi nhiều lần sau đó, ban đầu tôi cũng không nghĩ ngợi gì nhiều vì bản tính H từ trước đến nay rất nhiệt tình với bạn bè...Chúng tôi có thêm vài lần gặp gỡ nói chuyện trong thời gian anh công tác trong Nam. Những câu chuyện với chủ để vợ chồng tôi dần dần ít được nhắc tới, H thay vào đó là những chủ đề thường ngày và gần gũi với cuộc sống thực tế, tôi nhận ra H là người hiểu biết, có một tâm hồn sáng và khá vui tính, hài ước.....Sau những lần gặp gỡ ngắn ngủi, trở về anh gọi điện cho tôi và mật độ ngày càng nhiều hơn....Khi tôi bắt đầu cảm nhận được sự việc có gì không ổn từ phía anh, thì cũng là lúc anh tạm biệt để ra Hà Nội......
    Đáng ra cuộc sống của tôi sẽ trở lại bình thường như trước khi gặp H.....Nhưng thực tế đã không như vậy.....Tôi nhận được tin nhắn của anh, những tin nhắn với nội dung nhạy cảm và làm người đọc phải suy nghĩ.....Và tôi lờ mờ hiểu được rằng, anh đã nhớ về tôi sau những ngày ở Sài Gòn....
    Tôi cảm thấy hơi ái ngại và chuyện này sẽ rất kỳ cục....Tôi tin rằng đó chỉ là tình cảm nhất thời của H, nó sẽ nhanh chóng qua đi và cảm xúc đó không nên tồn tại.....tôi trả lời tin nhắn của anh với thái độ vui vẻ và đều cho rằng những lời anh viết chỉ là tình cảm bè bạn....
    Tôi cũng không muốn suy nghĩ nhiều đến việc này.....Nhưng anh đã trở lại Sài Gòn sau đó chỉ vài ngày, cũng bất ngờ như lần gặp gỡ đầu tiên trên đất Sài Gòn. Anh đến nhà tôi mà không hề hẹn trước........nhưng lần này cảm xúc có gì đó khác lạ....Hình như anh muốn nói điều gì với tôi nhưng tôi cố tìm cách để né tránh....tôi muốn anh bình tĩnh và đừng để cảm xúc nhất thời làm anh sai lầm....
    Nhưng rồi anh đã nói yêu tôi....
    Anh nói rằng anh không hề muốn chuyện này xảy ra vì anh là bạn thân nhất của T, chồng cũ của tôi, anh không biết sẽ phải đối mặt với T thế nào vì chuyện này.....Anh phải ra Hà Nội để trốn chạy khỏi tôi, những ngày vừa qua là những ngày u ám, nặng nề anh phải đấu tranh với tình cảm, cố gắng làm việc để quên chuyện này nhưng anh đã không thể... anh phải trở lại đây để gặp tôi.... Anh cảm thấy trống trải.....
    Tôi không thể hiểu nổi chuyện này, tôi sẽ phải làm sao đây???

5. congvanden

Sự việc này thật khó nghĩ ...... Có lẽ nào tình yêu lại xuất phát nhanh đến thế....vài lần gặp gỡ nói chuyện qua loa mà đã yêu dễ dàng đến vậy hay sao? Không biết những ngày anh ra Hà Nội có chuyện gì xẩy ra không? Có lẽ nào anh đã gặp T và 2 người đã nói về tôi .... Tôi không biết nữa? Không hiểu chuyện gì đang xảy ra với mình ... Nhưng tôi tin rằng đây không thể là tình yêu đích thực và chín chắn.... Có lẽ anh đã thương hại hoàn cảnh của tôi mà nhầm lẫn, cũng có lẽ là một kế hoạch hay gì đó đại loại như thế....mà tôi không thể xác nhận được.....
    Thực ra tại thời điểm này, anh là người đàn ông chưa có gia đình, còn tôi cũng là người phụ nữ tự do....Nếu anh nói yêu tôi thì về lý cũng không làm tổn thương đến người thứ 3 nào cả.....Chỉ có điều về tình thì ..... thôi tôi không muốn nghĩ đến điều này, tôi tin anh đang sai lầm nghiêm trọng.....
    - Em rất tôn trọng những tình cảm của anh, tuy nhiên anh đang sai lầm H ạ, vừa qua chúng ta có vài lần gặp gỡ nói chuyện.... tất cả những cái đó là tình cảm bạn bè chân thành.... Em biết anh có chút cảm giác khác lạ, nhưng nó sẽ qua nhanh thôi, anh đừng lo lắng..... Chúng ta cứ coi như những lời này chỉ là cảm xúc bột phát và nó sẽ qua ngay...chúng ta sẽ lại là những người bạn tốt của nhau....
    - Anh hiểu rằng anh không nên làm thế này, nhưng anh đã đủ lớn để biết bản thân mình ra sao. Anh không yêu cầu em đáp lại tình cảm vì anh biết chắc điều đó lúc này là không thể. Nhưng anh sẽ vỡ mất nếu không nói được với em. Anh sẽ chờ và hi vọng....mặc dù anh cũng chưa biết anh sẽ phải làm gì tiếp theo....Có lẽ anh sẽ phải nói chuyện với T.....
    Tôi lại khóc.... không thể hiểu tại sao tôi lại khóc vào lúc này?..
    Trước khi chia tay tôi vẫn khẳng định rằng anh đang không bình tĩnh, hãy nghỉ ngơi và điều chỉnh lại, mọi chuyện sẽ ổn....
    Anh lo sợ tôi sẽ chốn chạy khỏi anh.....
  6. congvanden

Hôm nay quả thật rất là buồn....
    Một mình lang thang trên đường phố Sài gòn tôi thực sự thấy mình cô đơn quá.... làm sao để tôi có thể thoát ra khỏi chuyện này....??? Tôi đã cố gắng để giúp chính mình ..... nhưng quả thật điều đó không dễ dàng chút nào.....
    Tôi nhớ Hà Nội vô cùng....
  7. congvanden

Thôi Đành Chia Xa
    Sáng tác: Minh Quân
    Từng giọt mưa rơi rơi ngoài hiên
    Xoá hết cơn đau triền miền
    Tình yêu ơi sao không ngủ yên
    đánh thức ta nổi niềm riêng.
    Chuyện tình ta qua đi thật mau
    Cố giữ cho ta gần nhau
    Một lần thôi hay bao ngày sau
    Mà sao giờ đây đôi ta xa cách nhau.
    [ĐK:]
    Người có hay chăng nơi đây ta luôn chìm trong nỗi nhớ
    Từng phút giây ta bên nhau nay sao giờ xa cách mãi
    Rồi tháng năm trôi qua mau cho ta càng thêm tiếc nuối
    Nhớ mãi phút cuối khi gần nhau.
    Người hỡi em đang nơi đâu cho ta khổ đau mãi mãi
    Hạnh phúc ra đi mang theo bao nhiêu nụ hôn đắm đuối
    Tình đã phôi pha nay đã cho ta bờ môi đắng ngắt
    Cố giấu nước mắt khi lìa nhau
    Thôi đành phải xa nhau.
    ---
    Và mùa đông qua đi thật nhanh
    Buốt giá con tim buồn tênh
    Còn gì đâu bao nhiêu mộng mơ
    Dĩ vãng xưa không là thơ.
    Tình yêu ơi sao mau vội đi
    Cố giữ yêu thương làm chi
    Một lần thôi nay ta biệt ly
    Để rồi giờ đây con tim ta nát tan.
    http://www.canhac.com/#Play,1200
  8. eyca

eyca Thành viên mới

Người chồng sau khi đáng trách cũng thật đáng thương...Thấy thật khâm phục vì chị quá cứng rắn. Một người phụ nữ bình thường sẽ không thể làm như vậy được.
  9. rose_avizone1910

rose_avizone1910 Thành viên mới

Quyết tâm đọc hết topic của chị, đọc từng câu, từng chữ của chị mà sao cay đắng quá vậy?
    Em cũng đã khóc như bao người vào topic của chị, thật em thấy thương cho phận con gái chị em mình. Trăm ngàn cái khổ.
    Chỉ mong sao tất cả phụ nữ trên cõi đời này không ai còn gặp phải hoàn cảnh éo le như thế này nữa.
    Em lại sợ yêu, sợ lấy chồng
  10. annguyenyeu

annguyenyeu Thành viên mới

Chị ơi!
    Em 24t, có bầu 8tháng rồi. Em bị ám ảnh chuyện ngoại tình nên đã đọc hết những tâm sự của chị, để hiểu, để chia sẻ và được chia sẻ. Ngoại tình, dù thế nào, cách nào, lý do gì cũng làm người kia đau đớn.
    Em đã không đủ dũng cảm và bất hiếu để chết đi trong đem hôm ấy, cái đêm cách đây 8 tháng 25 ngày.
    Em xinh, em giỏi, em khéo léo, em hát hay..., ai cũng khen và thán phục, hầu hết các chàng trai đều tỏ ra thích và tán tỉnh, nhưng em không có 1 tình yêu đẹp. Em không thả mồi bắt bóng, không mơ ước cao xa, trước, em yêu và chung thuỷ với 1 chàng lính, em bỏ qua mọi sự săn đón khác để nhớ, để yêu. Và, chàng lính ấy có người khác. Đau đớn là, chàng ta ngu ngốc đến mức nói cho em tất cả diễn biến của cuộc tình ấy với mục đích TextText thể hiện sự thành thật. Chàng ta nói: con bé ấy ngu thì chết, người ta thử tỏ tình đã đổ, đáng đời nó chứ anh chỉ yêu em thôi.
    Text, em choáng và thất vọng về người mà mình đã tin, đã yêu. Em kinh tởm bản chất đê hèn của hắn, và em chia tay.Text