1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngoại tình .....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi congvanden, 18/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoa_lan

hoa_lan Thành viên mới

Chuyên gì đang xảy ra với bạn vậy ? Congvanden ơi hãy nhớ bình tâm để suy xét mọi việc bạn nhé.....
    Mình đã nghe bài hát cậu gửi lên topic có lẽ bạn vẫn còn yêu người chồng cũ....
    Mình hiểu lúc này bạn đang rất buồn phiền, hãy cố gắng lên, bạn là người nghị lực mà, dù có thế nào cũng phải bắt đầu bằng việc quên đi mối tình đầu tiên bạn ạ....
    Mọi người có thể nghe bài hát tại link này :
    http://www.canhac.com/#Play,1200
  2. khicoicoi

khicoicoi Thành viên mới

Lâu lắm mới thấy chị...chà, sao tình cảm cứ đùa giỡn với chị vậy nhỉ?!!!!!!???
  3. anghenlenin

anghenlenin Thành viên rất tích cực

Hiện tượng xã hội này bây giờ khá phổ biến, thôi em cứ khuất mắt trong coi thôi
  4. lmh_h

lmh_h Thành viên rất tích cực

em đã đọc topic của chị rất lâu ,em đang ở trong tình trạng là kẻ phản bội,dù mới chỉ là yêu nhưng em không biết em nên làm gì. khi đọc những dòng của chị, em biết rằng anh ấy nhà chị cũng rất đau khổ, nhưng ... tất cả chị là biện hộ thôi. bản thân chị mới là người chịu nhiều đau khổ nhất
    -chấp nhận sự thật người chồng mình yêu thương phản bội
    -chấp nhận sự thật người chồng mình yêu thương có con riêng
    -chấp nhận rút lui
    chị ạ, trong trường hợp này, chị nên tìm lấy cho mình hạnh phúc, đừng để người đàn ông nhu nhược kia ám ảnh chị thêm dù chị có yêu đến nhường nào, vì anh ta đã yêu bản thân mình hơn tất cả, chị hiểu không?
  5. skylibra

skylibra Thành viên mới

yêu một người tình cảm : là một thiên đường
    Lấy một người yếu đuối về tình cảm: là một địa ngục.
    Chị là người đàn bà mạnh mẽ. Người mạnh mẽ luôn biết mình sẽ phải làm gì.

Tất cả mọi việc đều có cách giải quyết.  http://360.yahoo.com/nhonhan1984
  6. tungint

tungint Thành viên mới

Lâu không thấy chị vào lại topic. Đọc nhũng dòng mới viết của chị đã thấy yên tâm hơn rất nhiều. Tôi nghĩ đúng là chị nên thận trọng với những tình cảm mới. Cần có thời gian để có thể tin tưởng được các mối quan hệ. Có thể anh bạn chị cũng có tình cảm, nhưng chưa thể nói được tình cảm đó có đủ mạnh mẽ ko. Hãy chờ, hãy kiên nhẫn. Nếu người đấy thực sự là của chị thì thời gian dù có dài anh ý sẽ vẫn chờ được. Đừng vội vàng để sau này lại tổn thương.
    Nhưng dù sao cũng nên mở lòng, đừng hoang mang nhé. Tôi có một người cô, sau khi chú tôi mất khi còn rất trẻ đã để lại cô tôi với một đứa con nhỏ. Vậy mà sau này cô vẫn gặp được người con trai chưa vợ yêu cô thật lòng, vượt qua mọi định kiến để đến với nhau; Bây giờ 2 cô chú đã già và vẫn hạnh phúc.
    Hãy để mọi việc diễn ra từ từ và tự nhiên. Hãy để tình cảm mới được thử thách.
  7. congvanden

congvanden Thành viên mới

Tôi không định trốn chạy ....bởi vì nếu tôi trốn chạy khác nào tôi đã công nhận những lời anh nói là sự thật... Tôi cố điều chỉnh mọi việc theo ý mình, vẫn muốn đối xử với H như bạn bè bình thường, không muốn làm anh cảm thấy bị tổn thương hay gì đó tương tự như thế.....Tôi vẫn đồng ý gặp gỡ khi anh muốn, vẫn nghe điện thoại và trả lời tin nhắn của anh, chỉ có điều tôi không để anh có cơ hội nói chuyện yêu đương hay thể hiện tình cảm quá mức.....Thực lòng tôi không tin những tình cảm đó của anh là chín chắn và tôi không tin anh yêu tôi nhiều như anh thể hiện....Chưa thể yêu đến thế vì anh đâu có hiểu về tôi, đâu biết lúc này tôi cảm thấy thế nào....tôi không hề vui hay cảm thấy xao động vì việc này, trái lại tôi còn thấy thất vọng là khác....vì lúc này tôi đang phải đấu tranh với chính mình để cố quên đi quá khứ, nhưng sự hiện diện của anh với những lời yêu thương vội vàng, nhợt nhạt chỉ làm tôi thêm nhớ về người chồng bội bạc của mình .....
  8. congvanden

congvanden Thành viên mới

Có vẻ như những cố gắng của tôi không có ý nghĩa gì, H làm tôi cảm thấy mệt mỏi.... Tôi không muốn phải tiếp tục nghe và bận tâm đến vấn đề này nữa....Không nghĩ được cách nào tốt hơn cuối cùng tôi đã phải hẹn gặp H để nói chuyện dứt khoát một lần cho xong....
    Tôi đã nói để anh hiểu rằng lúc này tôi không nghĩ đến chuyện yêu đương, tôi vào Nam là để tìm cách quên chồng cũ, khép lại một quá khứ buồn của tôi....khi còn chưa dám quay lại Hà Nội là khi tôi còn chưa quên được chuyện này........
    Có lẽ H nói yêu tôi vì cảm giác lẫn lộn, nhưng dù là thương hại hay yêu tôi thật chăng nữa tôi cũng muốn để anh hiểu rằng sẽ không bao giờ tôi đến với anh ngay cả khi chuyện cũ trong tôi đã nguôi ngoa tôi cũng sẽ không bắt đầu một tình yêu mới từ anh....
    Tôi đã từng yêu và trân trọng tình cảm vợ chồng....Có thể tôi sẽ không bao giờ tha thứ khi bi chồng xô đẩy đến hoàn cảnh này, tôi sẽ còn hận anh cho đến khi nhắm mắt.... Nhưng tôi không vì thế mà làm anh phải bẽ bàng.... không vì thế mà chấp nhận yêu người bạn thân của anh để sau này anh không còn dám nhìn ai nữa.... Chắc chắn tôi sẽ tìm hạnh phúc mới cho mình, nhưng tôi sẽ không bắt đầu từ người quen biết anh....
    - Em sẽ không bao giờ đến với anh đâu H ạ, dù cho lúc này tình cảm của anh là thực hay là ngộ nhận .....em chưa quên được chồng mình và sau này khi đã quên được em cũng không có ý định làm mọi người phải đau hơn nữa.....vì thế tình yêu mới bắt đầu từ anh là điều không thể..... Anh cũng hiểu tính cách của em rồi, những gì đã nói, em sẽ không làm khác như vậy, vì thế anh đừng nên cố gắng nữa làm gì, em xin lỗi nếu việc này làm anh không thoải mái..... nhưng những gì em nói đều là thực lòng và em không muốn chúng ta gặp gỡ nữa để tránh hiểu lầm.... Hi vọng sau này, khi trở lại cân bằng chúng ta sẽ lại là bạn bè của nhau?.

9. oxoyozot9x9

oxoyozot9x9 Thành viên mới

hình như mình đang ngoại tình
  10. maxell741

maxell741 Thành viên mới

Bác không yêu người ta thì cũng nên nói tường tận cái ní do bác ko yêu cho người ta còn đi chỗ khác chơi, sợ nhất là những người bắt người khác phải tự hiểu mặc dù mình rất khó hiểu, nhất là phụ nữ. Bác mà ko muốn mất 1 người bạn thực sự thì nên làm như thế, nếu ko cái cảm giác nửa bạn nửa yêu trong lòng người ta khó dứt ra lém bác ạ
    Chúc vui