1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ngoại tình .....

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi congvanden, 18/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Alicela838534

Alicela838534 Thành viên mới

Chị ơi, chẳng có gì là không thể cả! Nếu như chị yêu anh H - thì chuyện anh H là bạn thân của chồng cũ của chị cũng chẳng có gì mà phải quá suy nghĩ hay sợ chồng cũ chị động lòng. Đấy, là khi em nói, kể cả ko fải anh H mà là 1 người bạn chung/cũ khác của cả hai người.
    Chẳng biết chị đã đọc truyện P/S I love you chưa, có 1 nhân vật trong truyện là Daniel - làm em cứ có cảm giác anh H giống thế. Có thể hơi quá đáng, nhưng chị cứ coi như chồng cũ chị đã "chết" rồi, chị đang sống những tháng ngày vượt qua điều đó và tạo (chứ ko fải tìm) cho mình một cuộc sống mới. Vì vậy, đừng ngại mở lòng và đừng ngại bày tỏ suy nghĩ thực của mình.
    Bình an chị nhé!
  2. congvanden

congvanden Thành viên mới

Tôi đã không gặp H thêm một lần nào nữa cho đến khi anh lặng lẽ rời Sài Gòn... Anh đã gọi điện và gửi nhiều tin nhắn cho tôi nhưng tôi chỉ im lặng, không biết tôi làm vậy có quá đáng với anh không, nhưng những gì tôi đã nói là những lời thật lòng...
    Dù sao thì cũng nên nhanh chóng chấm dứt việc này để không làm rắc rối mọi chuyện thêm nữa....
    Cuộc sống của tôi lại lặng lẽ trôi đi....Tôi chỉ biết lao vào công việc để không còn thời gian nghĩ ngợi và nhung nhớ linh tinh đến quá khứ....Tôi không biết đến khi nào tôi sẽ cân bằng được mọi chuyện, đến khi nào tôi trở lại là mình trước đây? Đôi khi tôi nhận ra một điều, trong tôi luôn có một góc khuất rất cô độc, tôi muốn lấy công việc bận rộn của mình để lấp đầy khoảng trống ấy, nhưng càng cố gắng tôi lại càng cảm nhận được rất khó để thoát ra .... tôi cứ lủi thủi một mình trong góc khuất đó ....và tự làm mình đau đớn khổ sở hơn.....
  3. congvanden

CẦU VỒNG KHUYẾT
    Ca sỹ: Tuấn Hưng
    http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=cqif_pMHK6
    Ai đã yêu một lần, đều hạnh phúc với người mình yêu
    Ai đã yêu một lần, đều trải qua cay đắng của tình yêu
    Ngày xưa tôi cũng yêu người tôi yêu đẹp xinh
    Như hoa như đôi thiên thần
    Giờ đây tôi lặng im nhìn em xa rời tôi
    Chia đôi cầu vồng ngày xưa
    ĐK:
    Đã khuya rồi vẫn ngồi đếm sao
    Sương rơi lạnh ướt đôi bờ vai
    Ánh trăng đã không còn nữa
    Chỉ còn chiếc cầu vồng khuyết để mình tôi đơn côi
    Đến bao giờ mới được có em
    Đến bao giờ thấy được cầu vồng
    Tôi ngồi giữa đêm lạnh vắng
    Hỏi vì sao tôi lại khóc
    Giờ mới biết đâu là yêu
    http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=cqif_pMHK6
  4. whitegirl86

whitegirl86 Thành viên mới

Người đa đoan nên không đành lỡ hẹn, nên vẫn chờ đợi cuối nỗi cô đơn. Chị là người như vậy sao???
    14 điều đức Phật dạy :
    - Sai lầm lớn nhất của đời người là đánh mất chính mình
    - Đáng khâm phục nhất của đời người là vươn lên sau khi ngã!
  5. congvanden

Thời gian gần đây mọi thứ đều làm tôi liên tưởng và nhớ đến Hà Nội...Tôi bị ốm phải vào nằm viện, bác sĩ nói tôi bị suy nhược cần nghỉ ngơi gì đó...Không có người thân nào bên cạnh, tôi loay hoay tự chăm sóc cho mình và nhận thấy mình đã quá chủ quan không chú ý đến sức khoẻ....
    Mẹ muốn vào Sài Gòn thăm tôi, sẽ không hay nếu bà biết tôi ốm đau hay bệnh tật gì đó, tôi chì hoãn bằng lời hứa tôi sẽ quay ra Hà Nội....
    Thực tình thời gian gần đây tôi nhớ mọi thứ ở Hà Nội vô cùng, nhiệt độ điều hoà ở công ty hay ở nhà hạ xuống thấp cũng làm tôi nhớ mùa đông Hà Nội. Nhớ cái cảm giác một mình xuống phố trong những ngày rét mướt....tôi nhớ bạn bè, người thân, nhớ những lời động viên, chia sẻ của họ....tôi không cảm thấy mình đuối sức hay mệt mỏi....nhưng thực lòng cảm thấy mình đơn độc quá, tôi cần phải thay đổi gì đó để cuộc sống vui vẻ hơn....
    H ra đến Hà Nội đã liên lạc lại với tôi và 2 người thống nhất sẽ là bạn bè như trước...không nhắc đến chuyện tình cảm của H nữa...Nhưng tôi cảm nhận anh vẫn quan tâm đến tôi hơn một người bạn bình thường, nhưng thôi ! tôi cũng không muốn nghĩ ngợi nhiều về việc này làm gì.....
    Có lẽ mùa đông năm nay tôi sẽ trở lại Hà Nội, tôi sẽ suy nghĩ thật nghiêm túc để làm lại cuộc đời mình, tôi sẽ mở lòng để yêu và chia sẻ, tôi cũng khao khát có một gia đình, một tổ ấm với tiễng cười của trẻ thơ..... Tôi mong điều đó hơn bất kỳ điều gì....
    Nhưng tất nhiêu dù thế nào cũng không thể đón nhận tình cảm của H, vì nếu chấp nhận anh thì cuộc đời quả là bẽ bàng....
  6. hoa_lan

hoa_lan Thành viên mới

Tình yêu quả thật là điều khó lý giải.....đọc bài viết hôm nay của chị, tôi hiểu rằng chị vẫn còn yêu chồng dù chị đã tránh nói đến điều đó.... Xin lỗi chị nếu tôi có làm chị thêm buồn .....Tôi cũng là người đã từng đau khổ vì chuyện tình cảm, cũng đã từng tự làm mình khổ sở mất một thời gian dài, nhưng những gì không thể thay đổi, không thể làm khác được....thì phải quyết tâm mà làm thôi chị ạ! Cuộc sống còn dài ở phía trước, cần phải sống có trách nhiệm và sống để sau này khi đã lớn tuổi ta không phải hối hận điều gì.... Tôi cũng đã từng phải gồng mình để sống, lúc này chuyện cũ thỉnh thoảng vẫn làm tôi chạnh lòng, nhưng chúng chỉ thoảng qua và tôi cảm thấy thoả mãn với gia đình nhỏ bé của mình.....Mong chị hãy cố gắng vững bước....hạnh phúc đang chờ chị ở phía trước....xin đừng quay đầu nhìn lại thêm nữa....
  7. dangmaivy

dangmaivy Thành viên mới

Đang hân hoan , chuẩn bị làm ngừi thứ 03 mà đọc topic này tự nhiên mún làm ngừi thứ 02 lun
  8. tthhmm

tthhmm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

tặng chị yêu quí , mọi thứ rồi sẽ qua ... em tin la chị sẽ tìm đc hạnh phúc đích thực của mình ....Đã lâu lắm rồi em ko vào TTVN nhưng đọc bài của chị xúc động lắm....
    chị tin ko, hạnh phúc đang chờ chị phía trước , dũng cảm lên chị .Và ngày mai sẽ lại sáng . Người phap có câu nói rất hay là:" c''est la vie" Sống mà ko ngoái lại quá khứ , hãy để qúa khứ ngủ yên và đừng biến anh ta thành bóng của chị .
    Qua'' khứ chẳng là gì khi người ta muốn vất bỏ nó, thực tế la anh ta chẳng nghĩ đến quá khứ , đến ty với chị nên quan hệ với ngưòi khác trong suốt thời gian dài như thế..rồi có con với ngưòi khác ...rồi chia tay..... Vậy chị cũng nên để cho nó ngủ yên và hãy cắt bỏ nó / Chị đã đau rồi / và nó sẽ sớm lành thôi !!!
    Anh đừng trách em sang bên sông
    Đừng gọi bên kia là bờ thương bến nhớ
    Lòng gửi bên này nhưng em không ở
    Sang sông rồi thương nhớ vẫn đầy vơi.
    Đừng trách em đừng trách nữa người ơi
    Vì đâu phải em muốn về nơi ấy
    Đâu phải em chối từ mà không thấy
    Ánh mắt nào làm sống dậy lòng em.
    Đừng trách em hãy nghĩ lại mà xem
    Em đâu muốn đem tình cho kẻ khác
    Hai chúng mình chung nhau dòng nước mắt
    Dải sông Tương...khao khát...một tình yêu.
    Em không chờ nghe những lời cao siêu
    Chỉ mong nhận bài thơ tình anh tặng
    Vậy mà anh cứ nhìn em im lặng
    Chút lỡ làng dằng dặc nỗi buồn thương.
    Cứ mỗi chiều em ra sông Tương
    Để gánh nước nấu cơm cho kẻ khác
    Hoàng hôn buông nỗi niềm thêm man mác
    Con dế nào nức nở lẻ loi kêu....
    .
    .
    .
    .
    Đời thay đổi khi chúng ta thay đổi...
  9. chunghynam

chunghynam Thành viên mới Đang bị khóa

Mình mà có vợ thì sẽ chẳng bao giờ ngoại tình bởi rất ghét những kẻ ngoại tình... mình sẽ là người chồng chung thủy nhất quả đất đó nghe
  10. thuythanh198

thuythanh198 Thành viên mới

Chị nói đúng. tôi lại khóc thêm lần nữa.
    Thật sự tôi rất buồn. lần này không phải buồn vì ko biết sống 1 mình sẽ thế nào mà buồn vì niềm tin bị đánh mất. Tất cả...
    Tôi cũng không thể bỏ đi khỏi Hà Nội vì tôi còn gia đình. Mọi người rất lo lắng cho tôi.
    Phải cố lên.
    "Với lòng tri âm sâu sắc nhất, xin cảm ơn tất cả những gì tôi đang có. Và với lòng bao dung, xin quên đi những gì tôi đã mất. Vì thực ra cuộc sống còn có thể đẹp hơn thế...." (trích từ cuối tiểu thuyết Cô đơn vào đời)
    Mong mọi người sẽ vui vẻ, lạc quan lên.
    "Sống là cho đâu chỉ nhận riêng mình"
    Rồi mọi chuyện sẽ qua....
    Được thuythanh198 sửa chữa / chuyển vào 12:36 ngày 28/09/2008